Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Cứ mỗi ngày em nhặt 1 ít ITA (2 - 3%) giá giảm (giảm > 3%), tham chiếu thì thôi, xem thử con gấu này nó to thế nào :D
Bắt đầu mua từ thứ 6 tuần trước giá 8.7.
a nghĩ 8.1 là mức đỡ rất cứng. Đã vào 1 phần ở 8.2, còn mớ đang lót ổ ở 8.1
VIP có lẻ là cp đạt target double top nhanh nhất sau khi bị cắt cổ ở 15
có thể chưa đạt target đâu, vì TT còn lâu mới tạo đáy mà :D
tôi thấy 12 mới là cản cứng. bảo trọng !

Last edited by a moderator:

có thể chưa đạt đâu, vì TT còn lâu mới tạo đáy mà :D
tôi thấy 12 mới là cản cứng. bảo trọng !
Trời ơi target 13.2 của VIP sáng giờ đã có rồi mà. Sọc VIP từ 15 rồi chốt 13.5 cũng phải là tay cứng cựa lắm

Em cũng khớp xong số đặt 8.2 rồi bác ạ. Xong số cần mua hôm nay rồi. Giá 8.1 em thấy nó chất mua 1,6T thế kia thì chắc là khó khớp nên làm luôn ở giá 8.2. Chênh 1 lai nên cũng không lăn tăn lắm. 100% tiền bắt đầu mua từ thứ 6 tuần trước cảm giác xông xênh hẳn :D

Trời ơi target 13.2 của VIP sáng giờ đã có rồi mà. Sọc VIP từ 15 rồi chốt 13.5 cũng phải là tay cứng cựa lắm
target 13.5 là của bạn hay của TT ? :D
nếu được sọc VIP, tôi sẽ cover ở 13.2 nhưng sẽ lập tức sọc lại ở 14.x :p

còn nếu mua, tôi sẽ chờ ở 12

target 13.5 là của bạn hay của TT ? :D
nếu được sọc VIP, tôi sẽ cover ở 13.2 nhưng sẽ lập tức sọc lại ở 14.x :p
Bác đã từng được thấy các tay sọc DPM non gan đã phải cuống cuồng cover ở 37 đó. Không phải ai cũng sọc có ăn được đâu

@ cả nhà, em thấy ở đây rất nhiều bác kinh nghiệm. Nhưng việc mua bán em thấy rằng không nên nói ra mã nào cụ thể ở đây...vì BBs họ đọc sẽ biết tâm lý của chúng ta...e rằng, đã là cuộc chơi thì kẻ rành tâm lý và bản lĩnh hơn sẽ thắng.

Nên kính đề nghị không nên nói cụ thể mua bán mã nào chỉ nhận định biến động của thị trường thôi. Còn việc yêu thích, mua bán 1 cổ phiếu cụ thể nên gói vào trong kế hoạch riêng của mình. hoặc nếu có thông tin cho nhau nên ra chà tranh chém gió hoặc SMS a...Tùy hỉ công đức cả nhà.

Vài lời nghịch tai mong cả nhà thông cảm và bảo trọng.......hề...hề.

@ cả nhà, em thấy ở đây rất nhiều bác kinh nghiệm. Nhưng việc mua bán em thấy rằng không nên nói ra mã nào cụ thể ở đây...vì BBs họ đọc sẽ biết tâm lý của chúng ta...e rằng, đã là cuộc chơi thì kẻ rành tâm lý và bản lĩnh hơn sẽ thắng.

Nên kính đề nghị không nên nói cụ thể mua bán mã nào chỉ nhận định biến động của thị trường thôi. Còn việc yêu thích, mua bán 1 cổ phiếu cụ thể nên gói vào trong kế hoạch riêng của mình. hoặc nếu có thông tin cho nhau nên ra chà tranh chém gió hoặc SMS a...Tùy hỉ công đức cả nhà.

Mỗi ông lập cái chòi trong mục Realtrade để show hàng của mình nhỉ? Từng mã cụ thể thì lập hẳn chòi trong thớt HO và HA như bac nick số dài đang làm. Còn trong này mình bàn luận tả bín lù:4:

Đã tùy hỉ sao còn ra ...luật hỉ? hiiiiiiiiii

Forum là nơi mà em nhận được sự trợ giúp của cộng đồng trong lúc hoang mang style giữa phương án này với phương án kia (kiểu như hỏi ý kiến người chơi trong đấu trường 100 ý). Biết là vấn đề nào cũng có hai mặt, nhưng không phải chỉ có BBs mà chính chúng ta cũng muốn phần nào đoán định được tâm lý nhà đầu tư để đi tiền cho chính xác ----> chia sẻ tốt cho BBs và tốt cho cả ta nữa mà:1:

@AE:quan điểm của mình là TT vẫn tốt.Dòng tiền vẫn quanh quẩn đâu đấy,đang chờ thời.
Vĩ mô và vi mô đang tốt dần lên thấy rõ.Lúc này là cơ hội cho những ai còn tiền.

Em nghĩ VC không lớn đến mức anh em nói mua/bán mã nào có thể tác động được tới cục diện lên/xuống của mã đó, BBs họ đọc là đọc cả TT chứ không chỉ riêng lẻ vài ba mã, BBs mà đi cân đo đong đếm từng mã thì đó không phải là BBs rồi. Nên nếu như bác thì chúng ta cũng không nên nói suy nghĩ của mình về xu hướng hiện tại của TT vì BBs họ sẽ biết tâm lý chung của VCers (theo đó là cả TT) để mà "ăn theo" chúng ta :D

Chưa kể: Trong lúc TT đỏ lửa thì vẫn có mã xanh, và TT xanh thì vẫn có mã đỏ. Do đó chỉ nói về TT không thì không thể nói hết được chiến lược đầu tư cũng như chọn mã của từng người.

Em nghĩ VC không lớn đến mức anh em nói mua/bán mã nào có thể tác động được tới cục diện lên/xuống của mã đó, BBs họ đọc là đọc cả TT chứ không chỉ riêng lẻ vài ba mã, BBs mà đi cân đo đong đếm từng mã thì đó không phải là BBs rồi. Nên nếu như bác thì chúng ta cũng không nên nói suy nghĩ của mình về xu hướng hiện tại của TT vì BBs họ sẽ biết tâm lý chung của VCers (theo đó là cả TT) để mà "ăn theo" chúng ta :D

Chưa kể: Trong lúc TT đỏ lửa thì vẫn có mã xanh, và TT xanh thì vẫn có mã đỏ. Do đó chỉ nói về TT không thì không thể nói hết được chiến lược đầu tư cũng như chọn mã của từng người.

Bác nói đúng rồi thì cứ thế mà làm...em đã nói là tùy hỷ mà...còn tùy duyên và tùy sự giác ngộ của mỗi người....hề...hề.

Theo em cứ để thị trường phát triển theo đúng bản chất đi cụ ơi, cái gì nó cũng có cái hay cái dở, với luật chỉ có một nhóm người được quyết định thôi, đâu phải dành cho toàn dân :emoticon-00152-heart:

Mr Market õng ẹo thật, khi ai cũng thấy rỏ ràng Ngài đang oai phong lẫm liệt thì thoắt cái lại biến thành một quí cô mời gọi

Status
Not open for further replies.
Back