Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Có nên làm tí GTT ko nhỉ!
Nếu chưa vào thì kiên nhẫn đợi close phiên này nếu volum<1tr thì xác suất hình thành W cao. 1,x-2tr tui không có ý kiến. Còn >2tr thì đón đáy mới khoãng 5.x. Hôm qua tui dính chấu 7.1 dù đã thận trọng chưa mua double

Nếu chưa vào thì kiên nhẫn đợi close phiên này nếu volum<1tr thì xác suất hình thành W cao. 1,x-2tr tui không có ý kiến. Còn >2tr thì đón đáy mới khoãng 5.x. Hôm qua tui dính chấu 7.1 dù đã thận trọng chưa mua double
Thanks bác ah!

Chiều nay chắc sẽ có nhiều vũ nữ múa bên trăng. Cú sập thứ 2 này mới ghê gớm khi tâm lý bị sụp đổ và hy vọng bị đánh gục :D

Ae nhà A Tâm chắc quay lại máng lợn cũ thôi :D
Sai rồi Annie ợ, ITA và KBC sau rất nhiều khó khăn đã ko còn xấu như xưa nữa dù thị trường bất động sản chưa có tí hy vọng nào. Nên nếu nó về cái máng cũ lại là cơ hội cho nhiều người đấy, sợ rằng ko về nổi thôi. Đánh giá thị trường cần khách quan và tỉnh táo, annie lúc nào cũng nghiêng về 1 chiều, sợ rằng khó chiến được lắm...

Hồi lại để giãn ra thôi ... không ai đi mua cao lúc này :(
Thị trường vẫn đang điều chỉnh theo qui luật của nó, chưa có sự hoảng loạn thái quá.... Giờ em đang lau súng ống, chuẩn bị đạn dược chờ cái thời điểm hoảng loạn của bên bán thì nhảy vào nhặt hàng là đẹp. :-)

Sai rồi Annie ợ, ITA và KBC sau rất nhiều khó khăn đã ko còn xấu như xưa nữa dù thị trường bất động sản chưa có tí hy vọng nào. Nên nếu nó về cái máng cũ lại là cơ hội cho nhiều người đấy, sợ rằng ko về nổi thôi. Đánh giá thị trường cần khách quan và tỉnh táo, annie lúc nào cũng nghiêng về 1 chiều, sợ rằng khó chiến được lắm...
E phải nói thế để tăng cảnh giác thôi ... nhưng tạm thời e k xem xét ITA , KBC và những gì liên quan đến Ae nhà A Tâm :D
TT chiều nay có thể sẽ co lại ... nhưng ae cần tỉnh táo , BCs sẽ được kéo còn penny chắc vẫn on the way down :D Nói thật là dù Mr nói k nên đưa target để đoán ... nhưng bản tính e vẫn cứ đang cố chấp chọn 555-550 để đánh pull back ... lần này e sẽ đợi và chưa biết có action tại điểm này không :D

Chiều nay chắc sẽ có nhiều vũ nữ múa bên trăng. Cú sập thứ 2 này mới ghê gớm khi tâm lý bị sụp đổ và hy vọng bị đánh gục :D
Hy vọng là cú sập cuối cùng vì em bắt đầu vào hàng. Chọn con gì giờ anh nhỉ ????

:rolleyes: không xanh thì candle weekly xấu, các anh chơi 1 mình
các anh đi du lịch cả rồi, khi nào ae quần nhau chán đã, các anh sẽ về cứu TT, kg muộn đâu mà :D

Chiều nay lại một số cp bị MC hoặc bị bán để cân bằng DM.
giá bắt đầu rẻ phi lý đến hết sức phi lý
Máu đã loang sàn, bắt đầu kích thích bản năng săn mồi của các traders

Last edited by a moderator:
Các bác ơi em lại hỏi câu ngu ngơ? Em tìm mãi mà chẳng thấy tin gì quá xấu, mà tt giảm cứ như động đất đến nơi. Em đọc ở 1 số nơi thì thấy các a ấy nói đó là vận động tự nhiên của tt, đến lúc nó phải xuống. Em ngẫm mãi mà cũng chẳng thấy tt vận động tự nhiên 1 chút nào. Các bác ai biết giải thích giúp em với. em cảm ơn!

@ diemđung39 Em cũng đang tự hỏi và cái này là suy nghĩ của cá nhân em và cũng để em tự răn mình, không có ý gì hết nhe... :)

A Perfect Storm.

Mặc dù không tin là có BBs nào có thể control được thị trường, nhưng cú sụp đổ của thị trường cách đây 2 ngày trùng hợp với ngày xử anh Bạc quá hoàn hảo đến mức độ em không tin đó là 1 sự ngẫu nhiên hay tự nhiên mà thị trường vốn có.

Kịch bản và timming quá hoàn hảo cộng với sự hưởng ứng rất nhiệt tình của media, 4Rs làm cho mọi người có thêm lý do để tiếp tục bấu víu và hy vọng vào thị trường mà quên mất đi 1 điều là thị trường đã đi lên quá đà, quá xa trong 1 thời gian dài so với những gì mà nền kinh tế đang và sẽ đạt được...?

Kết luận: tiếp tục chờ cái mốc 520+- 5% mà chủ tịch đã phán, không đoán đáy, chụp dao dưới mọi hình thức... :21:

[QUOTE="pilot, post: 121754, member: 334Kết luận: tiếp tục chờ cái mốc 520+- 5% mà chủ tịch đã phán, không đoán đáy, chụp dao dưới mọi hình thức... :21:[/QUOTE]
520+ -5% là 495 -545 ah ? range rộng quá zị :D

các anh đi du lịch cả rồi, khi nào ae quần nhau chán đã, các anh sẽ về cứu TT, kg muộn đâu mà :D

Chiều nay lại một số cp bị MC hoặc bị bán để cân bằng DM.
giá bắt đầu rẻ phi lý đến hết sức phi lý
Máu đã loang sàn, bắt đầu kích thích bản năng săn mồi của các traders
A nhìn phía holder nên thấy giá rẻ phi lí ... chứ nhìn ở phía ngược lại e thấy giá nhiều cp tăng từ 50-100% trong khoảng 3 thang trong khi KQKD chưa có gì sáng sủa ngoài nhóm Chứng khoán( mà ngay cả nhóm này cũng tăng quá phi lí với KQKD quí 1 chưa đảm bảo gì cho cả năm lời to ) ... việc trở về giá trị thật cũng là hợp lí thôi :D e rón rén đề xuất discount thêm 20% nửa từ giá tham chiếu hôm nay ... trở về máng lợn đầu 2014 thì xem xét tốt :D

Các bác ơi em lại hỏi câu ngu ngơ? Em tìm mãi mà chẳng thấy tin gì quá xấu, mà tt giảm cứ như động đất đến nơi. Em đọc ở 1 số nơi thì thấy các a ấy nói đó là vận động tự nhiên của tt, đến lúc nó phải xuống. Em ngẫm mãi mà cũng chẳng thấy tt vận động tự nhiên 1 chút nào. Các bác ai biết giải thích giúp em với. em cảm ơn!
Em thấy nó vận động tự nhiên đấy chứ chỉ có tâm lí mọi người là thay đổi thôi. Đến lúc tin xấu ra thì chắc là bắt đầu canh mua vào được:65.jpg:

[QUOTE="pilot, post: 121754, member: 334Kết luận: tiếp tục chờ cái mốc 520+- 5% mà chủ tịch đã phán, không đoán đáy, chụp dao dưới mọi hình thức... :21:
520+ -5% là 495 -545 ah ? range rộng quá zị :D[/QUOTE]

Nghị quyết của chủ tịch, em chỉ truyền chỉ, các bác có tiếp chỉ hay không thì tùy... :4:

520+ -5% là 495 -545 ah ? range rộng quá zị :D

Nghị quyết của chủ tịch, em chỉ truyền chỉ, các bác có tiếp chỉ hay không thì tùy... :4:[/QUOTE]
CT ngậm sâm hay sao mà phải nhờ bác nói hộ nhỉ ... nếu thật báo e vào thăm hỏi :D

Sóng chứng khoán mà
Tại sao gọi là "sóng"; bạn thử nhìn sóng biển mà xem. Sóng xô bờ rồi sóng rút để chờ đợi 1 cơn sóng mới
Chẳng có gì tăng mãi hoặc giảm mãi, thế nên mới sinh ra những chiêu trò phân tích dự đoán khi nào tăng khi nào giảm để chinh phục thị trường
Em thấy nó vận động tự nhiên đấy chứ chỉ có tâm lí mọi người là thay đổi thôi. Đến lúc tin xấu ra thì chắc là bắt đầu canh mua vào được:65.jpg:
Like điên đảo :53:

Status
Not open for further replies.
Back