Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
em trung thành với VSH nhỉ ? :33:
IDI thì rất ngon, nhưng có thể mai ngon hơn :p Mai a sẽ lên tàu với em :D

không dám, bằng chứng mới nhất là bắt dao DPM sai tè lè ra kìa :(

căng với ai vậy em gái ?
chứ với TTCK thì ngược lại 180: ngày mai TT sẽ xanh um cả lên cho coi nhá :)

cúp điện rất đúng quy trình đó. chớ có cười nhá :16:

Dạ, theo em nghĩ cũng ko hẳn là ngược lại hoàn toàn đâu ạ. Khi chiếc kim của chiếc nón kỳ diệu đứng 1 chỗ thường nó dao động qua lại, chứ chưa có 1 xu hướng rõ ràng. Vụ BK vẫn chưa xử được thì chưa có gì lạc quan lắm. Hôm nay theo như e biết thì số người cắt lỗ nhiều hơn số bắt đáy. Ai vào thì cũng dè chừng....Chắc tại em yếu vía nên thận trọng quá, e vẫn tâm niệm câu :" mất cơ hội còn hơn mất tiền" ạ...hihi

Với lực bán và kiểu bán hôm nay thì mình dự PVX bị giải chấp

Theo mình thì đợi tín hiệu hãy bình quân, lực rơi nhìn hãi quá
Hôm nay nó có tín hiệu rồi.
- Sáng bán xuống 34.7 nhưng vol ít, ko có lệnh to bán xuống, có vẻ người sợ hãi đang bán sớm.
- Chiều lúc tt hoảng loạn nhất, DPM mới bị bán xuống (bán sau khi tt xấu) và chỉ xuống được 34.9 (cao hơn 34.7).
- Close >= 35.7 thì cũng vén váy lên tương đối rồi. Gái chân dài vén váy cao sao cưỡng được :mn:

đã định kg nói mua gì hôm nay, vì sợ ae húng theo :D
nhưng giờ này thì kg ngại nữa:
đã vào ITA, OGC. Còn BVS thì tôi thích lắm, nhưng hết xiền rồi :p

P/S: mới có kết quả xét nghiệm ADN lúc 14g00, xác suất 77,89% thằng DPM bắt được hôm nay là thằng Đáy rồi, ae ạ :p
chúc mừng bác :)

Trước hết, xin nói ngay là vụ bắt dao ở 37 là sai hoàn toàn !
Giá đúng phải là ~35, thời điểm đúng phải là đầu phiên chiều nay.

Còn lý do bắt thì chẳng có gì để dấu cả, bạn ạ. bình thường và dễ hiểu thôi mà:
1, chạm mức đỡ mạnh, đã được thử thách 6 lần suốt từ th1-2013 tới nay.
2. DPM đã giảm 25% từ đỉnh. Trừ trưòng hợp khủng hoảng, BCs giảm vậy là khá nhiều, thường sẽ có cú hồi lâu và đủ dài.
(dù bán vì lý do gì, thì thông thường sẽ có 1 đợt nghỉ, để giá hồi phục mà bán được giá hơn).
3. lực mua rất mạnh suốt nhiều phiên, dù bên mua hoàn toàn có thể bỏ mặc cho giá giảm thật sâu rồi mới đỡ. Chứng tỏ bên mua có những lý do đáng kể.

NN đã bán ít lại từ hôm qua, và hôm nay còn mua ròng 10k (có vẻ đúng với nhận định của tôi ?)
lực bán hôm nay hoàn toàn của trong nước, có lẽ do hiệu ứng BK ? hoặc/và do đợt bắt đáy sớm cắt lỗ để cân bằng DM ?

Nhưng dù vì lý do nào, thì tôi cũng đã sai vì bắt dao trước khi xuất hiện các dấu hiệu chắc chắn.
lại thêm một bài học đắt giá, bạn ạ. :(

Tôi cũng bắt dao o 37.5. Sáng nay không mua được giá 34.7 nhưng đầu giờ chiều dính câu 35.1. Hy vọng T+ sẽ có cafe.

Lần trước mua GTT FL 7.6. Bác caheo dự hàng về không có ăn nên bán ngay 7.8 khi hàng về. Thank you bác nhé! Sau đó lại bắt dao rơi ở 6.9 và chốt 8.2 vòng 2. Hôm nay lại câu được 6.8. Không biết vòng 3 thế nào???

Sent from my iPhone using Tapatalk

Mình đang nghía 2 em BMC và HLA. Bro nào biết về 2 em này xin cho một chút comments nhé! Thanks.

Sent from my iPhone using Tapatalk

thật tội nghiệp, họ không nhìn ra nguyên nhân thua lỗ từ bản thân, chỉ cố tìm ở bên ngoài để đổ lỗi ...
đổ lỗi cho các ctCK thì dễ, lại đỡ cắn rứt, nhưng từ đây các CTCK mỗi khi nói ra điều gì cũng phải dè chừng... chà chà

Lại hùng hục xung trận, bên mua đang thừa thắng xông lên. Bên bán thì rón rén đặt lệnh... Cái này mà chơi được T0 thì ngon tuyệt... :)

Người viết bài không có quan điểm rõ ràng. Theo sách hồi xưa em đọc thì khi giá giảm cùng với khối lượng tăng thì xác xuất giá sẽ giảm tiếp. Còn sách cải cách mới thì em chưa đọc... :)
Vấn đề là đang sideway sau 1 giai đoạn up khá dài. Ló khác

Status
Not open for further replies.
Back