Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
phát đầu bắt sớm quá nên giờ phải nhồi thôi
nhồi giá giảm "khó ngủ lắm"
Sao ko đợi phiên nó đảo chiều mà nhồi, mua đắt hơn 1 tý nhưng sướng :D
Tớ rút được kinh nghiệm "thua" từ xưa của mình đó là mua đỏ bán xanh. Giờ quay sang mua CE bán FL, số lần thua ít hẳn

Tớ rút được kinh nghiệm "thua" từ xưa của mình đó là mua đỏ bán xanh. Giờ quay sang mua CE bán FL, số lần thua ít hẳn
Rất phong cách Tây đấy, mua khi lên bán khi xuống

giờ e đa hệ, kiểu gì cũng chơi :)

Hic, em lại chơi ngược lại trong uptrend, mua đỏ, bán xanh, lại cảm thấy khả quan ; dùng mỗi cái RSI(x) để định oversold/overbought,

Tây nó đánh mua đỏ, bán xanh cũng nhiều chứ bác, như hôm nay ta chạy như ma đuổi, mặt xanh mét thì nó mua ròng dữ dội như chưa bao giờ được mua (Mua ròng 144 tỷ trên HOSE, mua 9 triệu cổ, bán 2.4 triệu cổ)

DPM chỉ mới có short cover tại low 35 của blackcandle thôi, Mai nhanh tay thì bán nha các bác.Deat cat bound này em nghĩ sẽ rất nhanh đấy. Nếu lý thuyết của các bác Nhật Bổn là đúng thì sẽ có thêm ít nhất 1 longblackcandle và 1 blackcandle nửa sau chiếu nghỉ tạm của phiên mai hoặc mốt. Low của longblack candle thứ 7 có thể là 32-33 vì hôm nay chỉ là 1/2 long blackcandle thôi.
GTT em giử nguyên cơ số củ vì volum >1tr, em không chắc lắm để hình thành W

Thế mới hoãn luôn đấy anh. Cúp điện nóng quá, các bác ấy chịu ko nổi nhiệt. Xử tiếp thì... mất luôn cái máy dầu chạy điện:24:

Chắc cố ý ngắt nguồn điện chờ giải pháp :D, kiểu HOSE khi bị sập sàn thì ngắt 5 phút cho bà con bình tĩnh;

Em cũng vừa múc lại IDI giá sàn.
Ranh mục giờ có VSH (giữ từ cổ lai hy) và IDI. Nào anh em ta cùng thi.... khấn:4:
em trung thành với VSH nhỉ ? :33:
IDI thì rất ngon, nhưng có thể mai ngon hơn :p Mai a sẽ lên tàu với em :D
Riêng về tuyệt kỹ bắt đáy thì trên VC ít người hơn được bác @caheo :113:
không dám, bằng chứng mới nhất là bắt dao DPM sai tè lè ra kìa :(
căng với ai vậy em gái ?
chứ với TTCK thì ngược lại 180: ngày mai TT sẽ xanh um cả lên cho coi nhá :)

Thế mới hoãn luôn đấy anh. Cúp điện nóng quá, các bác ấy chịu ko nổi nhiệt. Xử tiếp thì... mất luôn cái máy dầu chạy điện:24:
cúp điện rất đúng quy trình đó. chớ có cười nhá :16:

em trung thành với VSH nhỉ ? :(
IDI thì rất ngon, nhưng có thể mai ngon hơn :p Mai a sẽ lên tàu với em :D

không dám, bằng chứng mới nhất là bắt dao DPM sai tè lè ra kìa :(

căng với ai vậy em gái ?
chứ với TTCK thì ngược lại 180: ngày mai TT sẽ xanh um cả lên cho coi nhá :)

Mai khó xanh lắm, nhiều bác vẫn chưa dứt cơn đau đâu

sao bác tất tay DPM ở 37 để lướt sóng ? Có những kinh nghiệm khác mà không thể chia sẽ phải không bác ?
Trước hết, xin nói ngay là vụ bắt dao ở 37 là sai hoàn toàn !
Giá đúng phải là ~35, thời điểm đúng phải là đầu phiên chiều nay.

Còn lý do bắt thì chẳng có gì để dấu cả, bạn ạ. bình thường và dễ hiểu thôi mà:
1, chạm mức đỡ mạnh, đã được thử thách 6 lần suốt từ th1-2013 tới nay.
2. DPM đã giảm 25% từ đỉnh. Trừ trưòng hợp khủng hoảng, BCs giảm vậy là khá nhiều, thường sẽ có cú hồi lâu và đủ dài.
(dù bán vì lý do gì, thì thông thường sẽ có 1 đợt nghỉ, để giá hồi phục mà bán được giá hơn).
3. lực mua rất mạnh suốt nhiều phiên, dù bên mua hoàn toàn có thể bỏ mặc cho giá giảm thật sâu rồi mới đỡ. Chứng tỏ bên mua có những lý do đáng kể.

NN đã bán ít lại từ hôm qua, và hôm nay còn mua ròng 10k (có vẻ đúng với nhận định của tôi ?)
lực bán hôm nay hoàn toàn của trong nước, có lẽ do hiệu ứng BK ? hoặc/và do đợt bắt đáy sớm cắt lỗ để cân bằng DM ?

Nhưng dù vì lý do nào, thì tôi cũng đã sai vì bắt dao trước khi xuất hiện các dấu hiệu chắc chắn.
lại thêm một bài học đắt giá, bạn ạ. :(

Nhìn các bác hồ hởi bắt dao, tự nhiên suy nghĩ chắng lẽ mình cắt đúng ngay đáy ngày hôm nay...? Mai mà thị trường tím lịm hết thì lại phải uống thuốc nhục lần 2 tiếp rồi... :109::109::109::dash::dash::dash:

Trước hết, xin nói ngay là vụ bắt dao ở 37 là sai hoàn toàn !
Giá đúng phải là ~35, thời điểm đúng phải là đầu phiên chiều nay.

Còn lý do bắt thì chẳng có gì để dấu cả, bạn ạ. bình thường và dễ hiểu thôi mà:
1, chạm mức đỡ mạnh, đã được thử thách 6 lần suốt từ th1-2013 tới nay.
2. DPM đã giảm 25% từ đỉnh. Trừ trưòng hợp khủng hoảng, BCs giảm vậy là khá nhiều, thường sẽ có cú hồi lâu và đủ dài.
(dù bán vì lý do gì, thì thông thường sẽ có 1 đợt nghỉ, để giá hồi phục mà bán được giá hơn).
3. lực mua rất mạnh suốt nhiều phiên, dù bên mua hoàn toàn có thể bỏ mặc cho giá giảm thật sâu rồi mới đỡ. Chứng tỏ bên mua có những lý do đáng kể.

NN đã bán ít lại từ hôm qua, và hôm nay còn mua ròng 10k (có vẻ đúng với nhận định của tôi ?)
lực bán hôm nay hoàn toàn của trong nước, có lẽ do hiệu ứng BK ? hoặc/và do đợt bắt đáy sớm cắt lỗ để cân bằng DM ?

Nhưng dù vì lý do nào, thì tôi cũng đã sai vì bắt dao trước khi xuất hiện các dấu hiệu chắc chắn.
lại thêm một bài học đắt giá, bạn ạ. :(
E cũng bắt lô đầu 40, còn hôm nay mới mua mạnh. 35.2 là giảm 20% từ hôm bị bán mạnh 44

VNI hôm nay chạm đúng ngưỡng hỗ trợ thì hồi lại, chắc để dành room bám theo BB :D
Tuy nhiên mai mà giảm tầm 6 - 7đ thì em vào 1 ít cùng các bác cho vui :)

Status
Not open for further replies.
Back