Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
sao kg ai nghĩ, tin thay TGĐ của BV có thể là tin tốt nhỉ ?
giả thiết: do biết trước sự cố mà thiên hạ bỏ chạy ào ào.
nay tin ra nghĩa là ai muốn chạy đã chạy hết rồi. Hết cung !
Đồng quan điểm với bác caheo, nói chung quan điểm vẫn là Mua khi tin xấu và giá rớt - Bán khi tin tốt và giá tăng. :)

Thanh khoản kém quá, có cái hay là hàng nóng đợt trước đang FL hoặc sát FL với lực bán rất mạnh
Chắc phải tiêu hóa hết mớ margin của hàng nóng thị trường mới bốc đầu lên được

sao kg ai nghĩ, tin thay TGĐ của BV có thể là tin tốt nhỉ ?
giả thiết: do biết trước sự cố mà thiên hạ bỏ chạy ào ào.
nay tin ra nghĩa là ai muốn chạy đã chạy hết rồi. Hết cung !
Đấu đá nội bộ anh ơi, tin nay nội bộ bên em biết từ cuối 2013 cơ, còn bây giờ giải quyết xong đấu đá thì công bố ra bên ngoài. Về cơ bản dài hạn BVH em nghĩ OK còn ngắn hạn BVH em nghĩ như thế lại hay để nó về vùng 40-41 test lại vùng hỗ trơ này thì vào an toàn hơn. Hôm nay mà có vụ đạp mạnh BVH thì ngày mai em sẽ xem xét vào dần BVH. Còn việc trước mắt cứ hạ tỷ lệ margin về vùng an toàn đã. Hà nội không vội được đâu :D

Bác Thông Minh đã bắt lại BMI chưa, em bắt đầu xoay tua em này từ 17
Vội gì bác ơi, em giờ uống trà thong dong thôi, để nó tiêu hóa ổn định phải tầm thứ 6 này cơ. Giờ vào 50/50 quá nên em ngồi nghĩ ngơi, chứng khoán còn dài mà,đi đâu mà vội mà vàng mà gấp lại đá lại trèo ngọn cây :)

Vội gì bác ơi, em giờ uống trà thong dong thôi, để nó tiêu hóa ổn định phải tầm thứ 6 này cơ. Giờ vào 50/50 quá nên em ngồi nghĩ ngơi, chứng khoán còn dài mà,đi đâu mà vội mà vàng mà gấp lại đá lại trèo ngọn cây :)
Đợt rồi nó bị call mạnh nên chạy xuống vù vù, khiếp quá. Nhưng nó là đứa em ưng nên xác định luôn vùng giá mua lại

Anh em nên cân nhắc. Còn sự kiện cuối tháng 4 cũng cần tính. Bắt dao bắt kéo luôn phải chờ momentum giảm so với trước, bằng không thì đi nặng.

Ai hay rang lạc thì tui không có ý kiến.

Anh em nên cân nhắc. Còn sự kiện cuối tháng 4 cũng cần tính. Bắt dao bắt kéo luôn phải chờ momentum giảm so với trước, bằng không thì đi nặng.

Ai hay rang lạc thì tui không có ý kiến.

Có nhiều trường hợp, giá phiên tăng giảm đan xen, vol giao dịch ổn định ( momentum + các loại cay to: đều giảm...) Cuối chu kỳ tăng lầm lũi đi lên...bà con càng sợ, càng nghi ngờ càng tăng.....vidu( PVS, TCM đang điều chỉnh) momen giảm, stolachi giảm giá sideway trong 1 rang hep, Giá không giảm sâu.....hiiiiiiiiiiiii, múa đũa qua mắt lão đầu bóng cái.....( FLC đi từ 8.5 lên 15.7 là 1 ví dụ của tăng giá : sóng III)

Sáng sớm nay e dậy sớm ... vào soi chart hết các e ưng bụng viết xuống 1 list 17 em ... bôi xanh 5 em :D target bắt đầu múc từ phiên FL hôm nay lùi dần thêm 7-10% :D nói chung là không vội được :D

Status
Not open for further replies.
Back