68 & 86

Chị Bon làm em tò mò muốn biết DoB của chị ghê luôn... em thì trẻ nên đọc cái gì nhìn cái gì cũng lươn lướt... nhưng em nghĩ nội tại nước mình thì nên cộng thêm chu kì chính trị nữa vì là phụ thuộc vào bộ phận lập pháp và hành pháp họ có chịu thay đổi bắt kịp xu hướng của TG hay không, đây là thời điểm thuận lợi cho nền kinh tế VN phát triển và mới chỉ là ở những năm đầu của giai đoạn tăng trưởng đó.....Thế giới thay đổi... khu vực nào của TG đang lao động và tiêu tiền hưởng thụ nhiều nhất ... dòng tiền đang chảy về đâu....:1:
em cũng xem dc tử vi or tử bình à, giỏi thế.
TG có đó em, địa chính trị cũng là yếu tố quan trọng tác động KT
theo cái nhìn of chị, KT như hình sin, lên rồi xuống rồi lên lại xuống, đến lúc quay lại điểm danh thì vẫn "giậm chân tại chỗ" :))))) có thay đổi chăng là công nghệ, KH và các con số 0, :))))

em cũng xem dc tử vi or tử bình à, giỏi thế.
TG có đó em, địa chính trị cũng là yếu tố quan trọng tác động KT
theo cái nhìn of chị, KT như hình sin, lên rồi xuống rồi lên lại xuống, đến lúc quay lại điểm danh thì vẫn "giậm chân tại chỗ" :))))) có thay đổi chăng là công nghệ, KH và các con số 0, :))))
:1: em có yếu tố di truyền vấn đề học lóm từ người Bố... tuy nhiên là em rất ham chơi và ham làm đẹp ( di truyền từ Mẹ ) nên không thành chuyên gia trong bất cứ ngành nào hết... tất cả chỉ dừng lại ở trình học lóm mà thôi :1:.... cũng như chị nói là KT như hình sin ở đây em thấy cá nhân mình như con cá 7 màu bơi trong đại dương đầy cá mập, hiểu và sử dụng kiến thức về môi trường mình sống cốt yếu cũng để mình có thể tồn tại.... còn lo đến những vấn đề quá tầm tay của mình thì em lại thích dùng khía cạnh tử vi để đặt giới hạn cho việc lo đó ... cơ bản là khi mình sinh ra tại nơi đó giờ đó ngày đó tháng đó năm đó nó đã quyết định mình có thể và không thể lo những việc gì rồi :1:....Cơ mà em rất là ngưỡng mộ tri thức mà chị đã đang học đó :113: ngưỡng mộ thật sự from my heart :1:

em sơ lược đơn giản theo cách nhìn đời như vầy:
gd1: mình theo guồng quay của đời theo các ng tắc & lý tưởng xh mặc định đề ra và chay đua để có được nó, tự đề ra các mục tiêu, các bước thực hiện để đạt dc nó.
gd2: trong suốt quá trình để giành dc cái mình muốn theo lý tưởng cuộc sống, cái dc cái mất làm mình đau khổ, ko thỏa mãn và ko tìm dc bình yên thanh thản dù có đạt dc or ko, có ng thì sẽ tiếp tục tìm kiếm đặt ra các mục tiêu cao hơn để chinh phục hầu thỏa mãn cái mong cầu of mình, tìm kiếm mãi & mãi ko dừng và ko bg đạt đến cái thỏa mãn. có ng dừng lại và đặt ra các câu hỏi ...và tự đi tìm câu trả lời. đến lúc nào đó, họ nhận ra, còn mong cầu là còn đấu tranh, còn đấu tranh là còn đau khổ, còn đau khổ thì ko thể có dc bình yên thanh thản.
gd3: và rồi họ nghĩ rằng, nếu bớt mong cầu thì sẽ bớt các hệ lụy còn lại. sau khi buông bỏ mong cầu, các hệ lụy kia cũng ko giảm đi nhiều, và cũng ko xoay chuyển dc tình thế, họ đành học cách chấp nhận nó, và xem như đời vốn phải thế - biết đủ là đủ.
Núi chỉ là núi.
Sông chỉ là sông.
Nó chỉ là nó và nó đã hằng như thế.!

em sơ lược đơn giản theo cách nhìn đời như vầy:
gd1: mình theo guồng quay của đời theo các ng tắc & lý tưởng xh mặc định đề ra và chay đua để có được nó, tự đề ra các mục tiêu, các bước thực hiện để đạt dc nó.
gd2: trong suốt quá trình để giành dc cái mình muốn theo lý tưởng cuộc sống, cái dc cái mất làm mình đau khổ, ko thỏa mãn và ko tìm dc bình yên thanh thản dù có đạt dc or ko, có ng thì sẽ tiếp tục tìm kiếm đặt ra các mục tiêu cao hơn để chinh phục hầu thỏa mãn cái mong cầu of mình, tìm kiếm mãi & mãi ko dừng và ko bg đạt đến cái thỏa mãn. có ng dừng lại và đặt ra các câu hỏi ...và tự đi tìm câu trả lời. đến lúc nào đó, họ nhận ra, còn mong cầu là còn đấu tranh, còn đấu tranh là còn đau khổ, còn đau khổ thì ko thể có dc bình yên thanh thản.
gd3: và rồi họ nghĩ rằng, nếu bớt mong cầu thì sẽ bớt các hệ lụy còn lại. sau khi buông bỏ mong cầu, các hệ lụy kia cũng ko giảm đi nhiều, và cũng ko xoay chuyển dc tình thế, họ đành học cách chấp nhận nó, và xem như đời vốn phải thế - biết đủ là đủ.
Anh đọc lại thấy rằng:mọi thứ từ chữ"cầu được,có được,cái mình muốn"mà ra phải ko?
Nhưng rồi trong ,trên hành trình đi tìm ta là ai,ngộ ra Núi chỉ là núi,sông chỉ là sông?

:1: em có yếu tố di truyền vấn đề học lóm từ người Bố... tuy nhiên là em rất ham chơi và ham làm đẹp ( di truyền từ Mẹ ) nên không thành chuyên gia trong bất cứ ngành nào hết... tất cả chỉ dừng lại ở trình học lóm mà thôi :1:.... cũng như chị nói là KT như hình sin ở đây em thấy cá nhân mình như con cá 7 màu bơi trong đại dương đầy cá mập, hiểu và sử dụng kiến thức về môi trường mình sống cốt yếu cũng để mình có thể tồn tại.... còn lo đến những vấn đề quá tầm tay của mình thì em lại thích dùng khía cạnh tử vi để đặt giới hạn cho việc lo đó ... cơ bản là khi mình sinh ra tại nơi đó giờ đó ngày đó tháng đó năm đó nó đã quyết định mình có thể và không thể lo những việc gì rồi :1:....Cơ mà em rất là ngưỡng mộ tri thức mà chị đã đang học đó :113: ngưỡng mộ thật sự from my heart :1:
rất vui vui & cảm ơn em đã chia sẻ,
em còn trẻ mà suy nghĩ và có quan điểm rất vững chắc và cơ bản. sẽ khó có rào cản nào gây khó khăn cho em đc. :) và với suy nghĩ đó em sẽ dễ dàng cảm nhận dc hạnh phúc hơn.
chị thấy em ít khi thổ lộ như này, c cũng thấy ngưỡng mộ em đấy.

Bon chưa chơi lại CKVN và thật ra là Bon cũng đang chờ dấu hiệu đảo chiều và confirm để Short DJ và SP.
tại sao ko buy theo khi nó đang on the way in rally ? đơn giản là tỉ lệ đánh giá RR ko đạt điểm để Bon buy theo.
Cái tật của em hay dài dòng lý sự vậy thôi :1:
Nếu đã không chắc, thì tạm dừng để đánh giá lại cũng tốt, TT có nhiều lựa chọn mà.
Anyway, những nội dung Bon đưa ra về Baby Boomers rất bổ ích, đưa vào thực tiễn vận dụng nhanh đi thôi :4:

Anh đọc lại thấy rằng:mọi thứ từ chữ"cầu được,có được,cái mình muốn"mà ra phải ko?
Nhưng rồi trong ,trên hành trình đi tìm ta là ai,ngộ ra Núi chỉ là núi,sông chỉ là sông?
như cách anh thường hay khuyên bon ý:
hãy quay lại với cuộc sống đời thường, hãy là phụ nữ, hãy yêu, hãy làm vợ làm mẹ, vui buồn với những lẽ đời.
hãy cứ hết mình vì yêu, hãy cứ đau khổ để cảm nhận hạnh phúc, hãy cứ giận hờn khi bực tức,...
và hãy hoan hỉ nhìn nhận và đón nhận tất cả như nó chính là cuộc sống.

Nếu đã không chắc, thì tạm dừng để đánh giá lại cũng tốt, TT có nhiều lựa chọn mà.
Anyway, những nội dung Bon đưa ra về Baby Boomers rất bổ ích, đưa vào thực tiễn vận dụng nhanh đi thôi :4:
Góp phần tăng động lực phát triển KT hả thầy Rai :4: J/K

hãy quay lại với cuộc sống đời thường, hãy là phụ nữ, hãy yêu, hãy làm vợ làm mẹ, vui buồn với những lẽ đời.
hãy cứ hết mình vì yêu, hãy cứ đau khổ để cảm nhận hạnh phúc, hãy cứ giận hờn khi bực tức,...
nhưng với bon, thế thôi dường như vẫn chưa khỏi thắc mắc, vẫn còn điều gì đó dấy lên trong lòng và nó ko ngừng nghỉ
thật là khó cho bon, :)))

Hihi,
Ta vẫn hằng là ta
Vì "ta"là tiểu vũ trụ,
Mọi cái "muốn"cũng từ ta,và ta cứ sống như ta...
Trong khoảnh khắc của cuộc sống chỉ là cuộc sống thôi.HẾT Vốn!

uh, cảm ơn Rai,
bon chưa định quay lại ckvn, hì... :)))
số khổ nó vậy!

Chính xác luôn chứ không J/K đâu bác Chim :21:
Kể từ khi có F1, em như trở thành con người khác, dù trước đó đã khác người rồi :4:
Hoàn hảo chắc là không, như cuộc sống thật sự rất có ý nghĩa kể từ thời khắc ấy :1:
Mình hiểu ý thầy mà, nhưng sợ bon bon giận nên phải thêm cái J/K. Gì chứ đón ý người khác thì mình cũng có tí năng khiếu :1:

Hihi,
Ta vẫn hằng là ta
Vì "ta"là tiểu vũ trụ,
Mọi cái "muốn"cũng từ ta
,và ta cứ sống như ta...
Trong khoảnh khắc của cuộc sống chỉ là cuộc sống thôi.HẾT Vốn!
vì ta là vũ trụ thu nhỏ, nhưng sao ta cứ tách biệt như thể độc lập nhỉ ?
mọi cái muốn cũng từ ta, và tất cả là hình ảnh của cái muốn.
ngắn gọn nhưng rất hay và bon sẽ suy nghĩ thêm về điều đó.

nhưng với bon, thế thôi dường như vẫn chưa khỏi thắc mắc, vẫn còn điều gì đó dấy lên trong lòng và nó ko ngừng nghỉ
thật là khó cho bon, :)))
sẵn sàng với việc đa nhiệm nhiều chức năng trong vòng đời của 1 người phụ nữ thì khi nào là sẵn sàng , chỉ có chính bản thân cô ấy mới biết rõ được mà thôi.... tất cả các ý kiến khác phát sinh từ bên ngoài cái đầu và trái tim người phụ nữ ấy chỉ mang tính chất " tài liệu tham khảo " :1: em chúc chị mãi an nhiên với những chọn lựa của mình :1:

sẵn sàng với việc đa nhiệm nhiều chức năng trong vòng đời của 1 người phụ nữ thì khi nào là sẵn sàng , chỉ có chính bản thân cô ấy mới biết rõ được mà thôi.... tất cả các ý kiến khác phát sinh từ bên ngoài cái đầu và trái tim người phụ nữ ấy chỉ mang tính chất " tài liệu tham khảo " :1: em chúc chị mãi an nhiên với những chọn lựa của mình :1:
Em đã biết ta là ai rồi.
Núi chỉ là núi.Sông chỉ là sông.
Mọi thứ cứ như nó đã hằng có.!

@bon.bon
Em vẫn lòng vòng theo dõi cái chòi lá nhà cụ, dưới 1 cái nick nào đó bất chợt lóe lên. Mong cụ đừng chấp cái sự "khùng điên" và "trẻ con" của em nhé.
1. Cái chữ Ý mà cụ nhắc, với chữ Đạo mà em đề cập... tạm thời vẫn chưa thể giao thoa. Tuy nhiên, cụ cứ trải lòng, đến khi nào đủ Duyên, tự nhiên em sẽ tuôn trào câu chữ, mà không cảm thấy bị nghẽn mạch như lúc này (muốn viết lắm, nhưng cứ thấy vướng vướng cái gì ấy). Em không ngại là cái mình viết sẽ Sai, chỉ ngại là nếu bất chấp để viết, thì ý tứ nó chạy loạn cả lên, người đọc bị ung não...
2. Về chiêm tinh học, em cũng có nghiên cứu nhiều, nhưng không cùng ý tưởng với Mr.Huy nên không theo dõi. Trên phố rum, món Thái Ất (cụ Hà Uyên khởi đầu), thì ngoài cụ VNconcrete bên TVLS, cũng không thấy ai có cùng hứng thú. Tiếc rằng, cụ ấy đi theo hướng truyền thống (thời tiết, thiên tại, dịch bệnh...), còn em thì lại xoáy vào sự "điên khùng" của đám đông, thông qua lăng kính Thị trường tài chính, nên đôi ngã chia ly. Ngoài ra, có lần em đã viết trên VC, qua những cái khảo cứu mang tính sơ khai, thì lý thuyết của em cho rằng: Thời gian xảy ra khủng hoảng là năm 2019, Không gian xảy ra có thể khởi đầu từ phương Đông (có thể là Trung / Ấn / Nhật).
Kính cụ!

Dạo này toàn thích ngắm ảnh của cụ Hubble, không ngờ là vũ trụ đẹp lung linh đến vậy. Xin được chia sẻ cùng cụ @bon.bon, chúc vui!
NASAHubble

Em nói hoàn toàn chính xác, chỉ là đã sẵn sàng chưa mà thui,
nếu nói là cứ để mọi việc đến tự nhiên, thì nó sẽ ko bao giờ đến cả nếu mình ko muốn. mọi thứ chỉ xuất hiện or hiện hữu khi có ý muốn. thật ra cũng ko liên quan lắm đến việc biết mình là ai, bởi mình đơn giản chính là cái mình muốn or sâu xa hơn nữa, mình chỉ là hình ảnh (vật chất) của ý mà thôi,
tuy nhiên, bon vẫn rất thích dc nghe ý kiến góp ý của mọi người, vì mỗi ý kiến khác nhau gợi mở cho mình nhiều suy nghĩ dẫn đến nhiều ý tưởng mới.
cảm ơn em, rất hiểu tâm lý.

Back