68 & 86

có mấy cái lý thuyết chính kiểu: down, EW, Ichi... Suy cho cùng e thấy giống nhau đều có tính cycle. Mà trong mỗi cái cycle bản thân nó thật ra đã có time, nên dùng 1 cái hay 2-3 cái bổ trợ cho nhau đều được.
c nghĩ hơi khác 1 tí (sao cái gì mình cũng ko nghĩ dc như ng khác nhỉ, heizza..) là ở 1 vài bối cảnh, tình huống & trạng thái, thì, yếu tố giá và thời gian ko cùng song hành, có thể 1 trong 2 sẽ tới trc để hoàn thành cái chu kỳ.

Thật tình tui thấy EW ko thích hợp với Index. Của HNX nhìn tổng thể thì đếm như vậy không sai, nhưng cái kết của sóng 5 thì sai tè le. Rút ra kết luận là đây chưa phải là cách đếm tối ưu

4 người bàn tán, tranh luận với EW ở VNI... vậy mà sang HNX, cả 4 đều đồng tình...Lạ thật lạ ??? :24::24::24:
ko phải đâu, tranh luận về sóng điều chỉnh từ đỉnh 09/2014 tới giờ thôi @Cào Cào . Để xem nó là giai đoạn nào, liệu đã hết C hay chưa. Chứ đáy của VN-Index cũng phải tính tương ứng với đáy của HNX-Index
@tungneu : hôm trc c có gửi email em file Wave ratio, em bận nên chưa đọc đúng hông ? hì...
chắc chị nói vụ đáy sóng 4 dưới đỉnh sóng 1. Cái này ở trên e cũng đồng tình mà. Nhưng đáy sóng 4 sẽ không thấp hơn đáy sóng 2 (theo cấp độ sóng chính).
Nên ở đây khi VN-Index > 57x thì e thấy có khi đoạn tháng 4-5 tới giờ là 1 cái flat, hoặc là hết C rồi (mở ra khả năng chứ ko xác nhận).

Thật tình tui thấy EW ko thích hợp với Index. Của HNX nhìn tổng thể thì đếm như vậy không sai, nhưng cái kết của sóng 5 thì sai tè le. Rút ra kết luận là đây chưa phải là cách đếm tối ưu
Còn phá Rules nhiều lắm...nhưng thôi anh Linh ơi...đừng bàn sâu thêm làm gì cho nó rối, anh nhỉ !!!

ko phải đâu, tranh luận về sóng điều chỉnh từ đỉnh 09/2014 tới giờ thôi @Cào Cào . Để xem nó là giai đoạn nào, liệu đã hết C hay chưa. Chứ đáy của VN-Index cũng phải tính tương ứng với đáy của HNX-Index

chắc chị nói vụ đáy sóng 4 dưới đỉnh sóng 1. Cái này ở trên e cũng đồng tình mà. Nhưng đáy sóng 4 sẽ không thấp hơn đáy sóng 2 (theo cấp độ sóng chính).
Nên ở đây khi VN-Index > 57x thì e thấy có khi đoạn tháng 4-5 tới giờ là 1 cái flat, hoặc là hết C rồi (mở ra khả năng chứ ko xác nhận).
Cụ chưa hiểu ý của Cào rồi, ý Cào nói là, tại sao có cái dễ nhìn đến thế mà không nhìn để trade? Lại vác cái khó nhìn cực kỳ ra để trade? Hay chỉ là muốn bàn giải trí cho vui, bàn xong bỏ đó mà không trade ???:106:
Thôi em xin phép phắn đây ạ...kkk

4 người bàn tán, tranh luận với EW ở VNI... vậy mà sang HNX, cả 4 đều đồng tình...Lạ thật lạ ??? :24::24::24:
vì như bác Linh nói, EW trên VNI ko chuẩn sách. MM vẽ siêu wá, thật ra là chắc họ mới tập vẽ. :21: thực tế, theo Bon nghĩ, nếu họ có khả năng vẽ chuẩn, thì công việc của họ, có lẽ sẽ đỡ phức tạp hơn. :D

c nghĩ hơi khác 1 tí (sao cái gì mình cũng ko nghĩ dc như ng khác nhỉ, heizza..) là ở 1 vài bối cảnh, tình huống & trạng thái, thì, yếu tố giá và thời gian ko cùng song hành, có thể 1 trong 2 sẽ tới trc để hoàn thành cái chu kỳ.
À cái này có trong Ichi nè :21:. Thậm chí có khi "quá" nó còn được "kéo" lại cho cân cơ :21: . Hihi, tư duy mở rất hay :113:

Cụ chưa hiểu ý của Cào rồi, ý Cào nói là, tại sao có cái dễ nhìn đến thế mà không nhìn để trade? Lại vác cái khó nhìn cực kỳ ra để trade? Hay chỉ là muốn bàn giải trí cho vui, bàn xong bỏ đó mà không trade ???:106:
Thôi em xin phép phắn đây ạ...kkk
cái này thì chuẩn dã man :113:

Không , anh vẫn chưa hiểu . Đa số đã thống nhất 5 xuất hiện nhưng mà cái khúc sau cơ . Em vẫn chưa hiểu khúc sau vẽ thế nào ??.
Mình không chọn số 5 ở đó...thế nên mình phắn...và mình cũng không vẽ sóng EW cho vài năm tới được...
Cũng như Ichimoku thôi, phá là phải đổi...không phá không đổi...quan trọng là biết khi nào đổi, khi nào không ?! Thế nha :banana105:

Back