68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
thua thì vẫn là thua! lên Hải Lơ mới đập đất khóc hận thay mọi người ! hiiii thế nó thế thế thời phải thế

Ngày xưa thua xong thì ta nhìn xuống, giờ thua nhưng nhìn lên. Thế nên thua vẫn là thua nhưng không chỉ có thế khà khà ...

Lâu lâu phải đánh dấu để nhà không lạc trôi chứ Bon nhỉ?
Chờ đợi cũng là thử thách, dù bị động hay chủ động cũng cứ thản nhiên thôi :1:

khi chán cv hiện tại rồi thì nên làm gì nhỉ ?
(1) Relax bằng 1 kỳ nghỉ ngắn, để nạp lại năng lượng, cho trường hợp quá tải.
(2) Chuyển hướng, dấn thân vào thử thách mới.
Cá nhân em chọn (3) Cho bản thân và "CV hiện tại" 1 cơ hội nữa, bằng cách điều chỉnh để nâng cao gắn kết + hiệu quả :1:
Ta không quá già để ngại khó, mà cũng chẳng còn trẻ để mông lung Bon à...

khi chán cv hiện tại rồi thì nên làm gì nhỉ ?
tối ngày vẽ vẽ thế chỉ dùng đến sự kiên nhẫn, minh mẫn. còn tài đập phá đâm chém (tuế, hỏa) chưa dùng, nó như là cái bệnh nâu ngày sẽ phát ra hại mình
kiểu này hợp với quản lí công trình, hay làm sếp ck mảng tự doanh hiiiiii

yên tâm mà liều một phen: vì lá bài nó cho biết 80% thành công, ngược lại là 1 free person chẳng có gì mà để ngại. nhiều khi không liều 1 lần cả thời gian còn lại lại tiếc nuối

tối ngày vẽ vẽ thế chỉ dùng đến sự kiên nhẫn, minh mẫn. còn tài đập phá đâm chém (tuế, hỏa) chưa dùng, nó như là cái bệnh nâu ngày sẽ phát ra hại mình
kiểu này hợp với quản lí công trình, hay làm sếp ck mảng tự doanh hiiiiii

yên tâm mà liều một phen: vì lá bài nó cho biết 80% thành công, ngược lại là 1 free person chẳng có gì mà để ngại. nhiều khi không liều 1 lần cả thời gian còn lại lại tiếc nuối
many thanks Mr. Thiet & Mr. Rai :))
em đâu có draw draw toàn phải deal deal thôi, hehe.., đang QL mà.....chán! giờ tính bỏ đi bán quán, hihi...

...
em đâu có draw draw toàn phải deal deal thôi, hehe.., đang QL mà.....chán! giờ tính bỏ đi bán quán, hihi...
Vì công việc của Bon với em cũng tạm gọi là giống nhau, nên có thể hiểu được phần nào.
Con số kỹ thuật - tiêu chuẩn khô khan và máy móc, sau 1 thời gian gần như thuộc nằm lòng, chẳng có gì mới để háo hức tìm tòi nữa (công nghệ tiên tiến hơn hay chuyên môn sâu phải đầu tư nhiều, lại ngại :4:)
So với Bon, em còn bận bịu đủ thứ hằm bà lằng linh tinh, nên ít có thời gian để mà chán, chỉ thấy bắt đầu đuối.
Thôi cứ tạm relax vậy, rồi tiếp tục vòng quay :1:

Last edited:
Mình được cái tốt vợ, được vợ nuôi và cấp tiền múc chứng thầy Táo ợ :21:
Hơi giật mình vì thắc mắc thầy Táo có xem lá số cho em với Mod không mà có vinh dự này :10:
Chỉ khác nhau là em không dám xin tiền vợ, lõm mất chẳng biết đào đâu ra mà đền.
Đời trai của em coi như xong, nên chỉ còn biết gắng ôm khư khư cái job chán phèo mãi :21:

Hơi giật mình vì thắc mắc thầy Táo có xem lá số cho em với Mod không mà có vinh dự này :10:
Chỉ khác nhau là em không dám xin tiền vợ, lõm mất chẳng biết đào đâu ra mà đền.
Đời trai của em coi như xong, nên chỉ còn biết gắng ôm khư khư cái job chán phèo mãi :21:
Thì giang hồ đã có câu: Phía sau người đàn bà thành công là 1 người đàn ông ngồi không còn gì :24::21:

TT đi trong thận trọng, phản ánh rất sát với thực trạng ktvn lẫn TG.
ko lẽ gì mà trader lại nên "sốt sắng" hơn con tàu cả.
chưa phải lúc để nghĩ về và tận dụng cái "tham"
Vì bản thân mỗi người là 1 cá thể, là cái riêng và cũng là duy nhất, nên có đủ các thành tố trong TT.
Cú sập từ 1200 làm nhiều trader ở BCs phải bình tâm mà đánh giá lại.
Rồi từ đó Mid tốt vượt chông gai đi lên với tỉ suất sinh lợi cao hơn.
Vẫn còn nhiều động lực cho chặng leo núi sắp tới.
Em đồng ý với Bon đừng vội "tham", mà cần phải "nhẫn" thêm chút nữa :1:

Vì bản thân mỗi người là 1 cá thể, là cái riêng và cũng là duy nhất, nên có đủ các thành tố trong TT.
Cú sập từ 1200 làm nhiều trader ở BCs phải bình tâm mà đánh giá lại.
Rồi từ đó Mid tốt vượt chông gai đi lên với tỉ suất sinh lợi cao hơn.
Vẫn còn nhiều động lực cho chặng leo núi sắp tới.
Em đồng ý với Bon đừng vội "tham", mà cần phải "nhẫn" thêm chút nữa :1:
hôm rồi, bỗng nhớ lại câu hỏi đặc trưng mà hình như chưa có lời giải của ông nào đó trong 1 câu chuyện mà Bang Chủ VC kể lại "FA vs TA - đâu là thế đất đâu là dòng nước"
dạo gần đây, mới gần đây thôi, m mới tìm ra dc câu trả lời theo cách nhìn nhận of bản thân về thế đất và dòng nước thông qua 1 câu hỏi ngắn của 1 đại sư "tại sao con sông lại ko chảy thẳng mà uốn lượn?"

hôm rồi, bỗng nhớ lại câu hỏi đặc trưng mà hình như chưa có lời giải của ông nào đó trong 1 câu chuyện mà Bang Chủ VC kể lại "FA vs TA - đâu là thế đất đâu là dòng nước"
dạo gần đây, mới gần đây thôi, m mới tìm ra dc câu trả lời theo cách nhìn nhận of bản thân về thế đất và dòng nước thông qua 1 câu hỏi ngắn của 1 đại sư "tại sao con sông lại ko chảy thẳng mà uốn lượn?"
Hình như cả 2 đều không phải, nếu áp cái gọi là biện chứng duy vật vào Bon ạ :4:
Trader cũng như ngư dân, quan tâm cuối cùng chỉ là cá tôm. Lão luyện thì lựa thế đất và dòng nước an toàn mà đảm bảo có cá to. Thanh niên sức vóc thì thích sóng to gió lớn, để còn thể hiện cái tôi của mình. Cái kết cuối cùng, con buôn lại giàu nhất và nhanh nhất :21: (tất nhiên không có gì tuyệt đối)
Trong suy nghĩ của mình, em cho rằng thế đất hay dòng nước đều không phải ngẫu nhiên. Không liên quan, nhưng trọng yếu lại là Thời gian.
Khả năng của con người không bao giờ vượt qua được Thời gian. Vì thế, cần phải cố gắng tận dụng nó, thật tốt và thật phù hợp :1:
Con sông uốn lượn theo tư nhiên, để dòng chảy vững bền, ít tốn tài nguyên và năng lượng nhất.
Đích cuối cùng cũng chỉ là biển lớn, để bốc hơi rồi tạo mưa, tiếp tục tuần hoàn mặc định.

Last edited:
Back