68 & 86

Thiết tướng quân đúng là không dễ bị kích động, biết ngay là em trêu đùa :113:
Brexit chắc chắn có ảnh hưởng tới VN, nhưng không ngay tắp lự như FX... nên chợ chứng Vịt khéo lựa hàng vẫn có ăn tướng quân ơi, đâu cần áp dụng nhanh như FX vào để hoảng loạn đâu.
Phân tích để hành động trong cẩn trọng chứ thổi phồng con ma ra rồi chạy hay không, hô hào cũng đâu có làm được gì Mác kẹt Vịt :1:
thầy chủn! hiiiiiii
thầy Hat nói thắng là thắng thua là thua ..hông sai :4:

@thietkieutam Dù là hiệu quả đầu tư của em chưa tốt, nhưng vẫn mạn phép góp ý với anh là: TTTC nói riêng và nền kinh tế nói chung lúc nào cũng tồn tại nhiều vấn đề, có thể được nhận ra hoặc chưa. Cái lúc anh nghĩ là đang tốt thì hàm chưa trong nó đã là những bất ổn và ngược lại. Đầu tư thì cứ thử, thấy hợp khẩu vị thì cứ chén chứ anh đợi đến lúc mọi thứ đều hoàn hảo thì đã là cực thịnh mất rồi.

Sau động đất 7.7 độ rich te, lại mấy ông bụng bự trong văn phòng phán như rùi....hông soa đâu, kết quả là có cái...sóng thần indo trong lịch sử

Exit có sao đâu? ....chỉ thấy hoa đỏ trong vườn xanh, mà thầy Hoang Linh nhá ùi.
+ ANh thực gia là phá giá bảng anh 10% công khia
+ TQ phá giá
+korea phá giá
+ Jap phá giá
>>>> hành động của chúng ta??????
Paulson đang son, Soros đang đen => Bám càng anh Paul: Sell Gold @ Res & Buy SP500 @ Sup... đến khi nào ảnh đen trở lại thì phắn... kkk...

Tướng quân @thietkieutam hôm nay triển chiêu: Kỳ môn độn... thổ, chị ợ...nên thôi em hẹn dịp khác... bắt giò tướng quân hơi bị khó...kkk
tướng quân cực có thâm niên trên nghề Tâm lý đám đông đó.
Các cmt bại não của anh í, khiến xưa kia có mod Song tu gần như phát điên rung mãi mà Tướng quân ko phạm luật để phạt
hic hic :21:

tướng quân cực có thâm niên trên nghề Tâm lý đám đông đó.
Các cmt bại não của anh í, khiến xưa kia có mod Song tu gần như phát điên rung mãi mà Tướng quân ko phạm luật để phạt
hic hic :21:
thầy Zin dạo nè tu ngoài hoang đảo đã thành robin sơn đồ sơn chưa? chúc thầy khỏe và ngước nhìn từng con sóng hiiiiiiiii

http://cafef.vn/ong-cameron-tuyen-bo-se-khong-co-cuoc-trung-cau-thu-hai-20160627150026946.chn
Chỉ cần 1-2 năm là KT UK sẽ phục hồi,sẽ rất tốt hơn khi ở lại EZ.
Một góc nhìn khác:Brexit vô tình hay hữu ý đã giúp UK làm mất giá đồng nội tệ của mình một cách nhanh chóng trong 1 ngày-trong khi Mỹ,Nhật phải mất vài năm..Có thể nói UK đã chiến thắng trong Currency War?
Mọi thứ diễn ra nhanh quá,cứ nghĩ phải tới tháng 8/16...Tư duy lại thôi.!
Dự đoán :3/6/16

(1)vẫn chưa đến:hiện tại Crude Oil 46.6$ ,chờ đến ...
(2)Đêm qua DJ chạm 17063 -Từ 18k -1000 p
(3)Đã xảy ra và đang tiếp diễn.
biến cố xảy ra đã có sự chuẩn bị, các NHTW đã sẵn sàng bung tiền để giảm tác động tức thì lên đồng nội tệ của mình, vì vậy, panic ko kéo dài.
chỉ còn là chờ hệ quả của chúng mà thui :D để ngấm cho ra hệ quả, cũng tầm trung hạn.

1 vài ý cá nhân.

Euro cần anh hay Anh cần Euro?
Rất khó cho câu trả lời này, nhưng nên nhớ Euro mới khô máu sau vụ Hy lạp/ rồi năm ngoái là Syria. có thể nói châu âu cần 10 năm , hay thập kỷ mất mát tính từ 2013
Vậy nếu có cơ dứt áo ra đi + mất 1-3 năm, thì bên nào có lợi hơn? nhất là nền kte anh không dựa vào thâm dụng lao động giản đơn

Bàn sâu về Euro ta sẽ thấy có 03 hạt nhân: Đức Anh Pháp, thằng thực lợi hiện là đức, thằng tỉnh đòn là ANh, thằng thiệt hại là pháp, những quốc gia khác chưa mấy nổi bật trong lịch sử, hay chỉ có thể nói gọn chỉ số IQ của dân tộc chỉ ở mức khá hà aaaaaaa. nếu tự các vấn đề trong euro thì đức khỏe quá. nhưng vấn nạn di dân syria của nga quả thực làm cho bài toán nhân lực không dễ có lời giải. nếu cứ nhập thêm vài trẹo dân năm như thế...ban căng. Do vậy khách quan chỉ có thể nói ANh quá quyết đoán
UK ví như đàn ông, EZ như thân phụ nữ.
mà ly hôn ở trời Tây, thì đàn ông là người phải tự take care itself & chu toàn nghĩa vụ của mình.
EZ sẽ lấy đây là typical case và sẽ đàm phán mạnh mẽ để dập tắt các ý tưởng manh nha thoát ly.
khi chọn thế song phương đàm phán, UK sẽ ko có nhiều lợi thế & sẽ lại càng khó cạnh tranh với Ger.
Thập kỷ gần đây, người Scottish & N.Ire đóng góp khá nhiều vào tổng GDP của UK, vì vậy họ sẽ có cùng tư tưởng of ng Anh là bảo vệ những mối lợi của họ khi còn là thành viên EU.
UK sẽ đối mặt với thập kỷ suy giảm.

Last edited:
Haaaaa
- Tướng quân đừng PR cho lão ma đầu nữa, cứ đơn giản như Long Tứ ca ca cho rầu: Trên sòng, thắng là thắng thua là thua. Nhưng thắng thua cũng không quan trọng, quan trọng là lão tự hào khi nhận ra mình SAI.
- Trước Brexit lão dọa là Bảng đi 20%, quay về bằng giá Euro. Còn ý tưởng sọc cổ, thì lão có sọc SP500 từ lâu lắm rồi, chứ không phải bây giờ mới sọc. Cái đáng học ở trỗ ni: Kiên trì đeo bám con mồi, mặc dù bị nó cho mí cú vào mặt, sặc cả máo mũi... người thường thì đã bỏ cuộc cmnr, nhưng lão thì cứ kệ & hô vang: I'll come back and fight another day.
PS: cò con với đại bàng rì chứ, tướng quân khoan hãy nhột... toàn là cừu con cả thôi hà... kkk. Tướng quân có vẻ đang không vui?!
...là cũng bởi vì cái bias đó :D
vì các quĩ, cả soros nhìn dài hạn, nên ko có kiểu Vietnam style mình là ờ thôi dài hạn thì là giống mình nhận định, nhưng ngắn hạn kiểu gì chả có correction và tận dụng kiếm miếng. :D
nhận định nhiều khi giống nhau, nhưng size vốn làm cho kế hoạch khác nhau hoàn toàn. :)

...là cũng bởi vì cái bias đó :D
vì các quĩ, cả soros nhìn dài hạn, nên ko có kiểu Vietnam style mình là ờ thôi dài hạn thì là giống mình nhận định, nhưng ngắn hạn kiểu gì chả có correction và tận dụng kiếm miếng. :D
nhận định nhiều khi giống nhau, nhưng size vốn làm cho kế hoạch khác nhau hoàn toàn. :)
Cứ coi như cụ nói tờ ruẩn đi... hihi...

Em toàn tà kiến ko thôi cụ Bon ơi, em tập làm người xấu mà cụ cứ khen em vầy, tụt cả cảm hứng... thà cụ chê hay ignore cho rồi... em lại thầm cảm ơn...hây da da...

dạo này WH nhiều chính kiến hơn xưa, very like it. :D
ý kiến riêng của Cào sát với TT chứng VN hơn mấy ổng bên trời Tây kia. :D

Em toàn tà kiến ko thôi cụ Bon ơi, em tập làm người xấu mà cụ cứ khen em vầy, tụt cả cảm hứng... thà cụ chê hay ignore cho rồi... em lại thầm cảm ơn...hây da da...
Be yourself at your home w/out any glancing at :))

Ps: = da noi len qdiem cua minh - lap truong ro rang.

Last edited:
biến cố xảy ra đã có sự chuẩn bị, các NHTW đã sẵn sàng bung tiền để giảm tác động tức thì lên đồng nội tệ của mình, vì vậy, panic ko kéo dài.
chỉ còn là chờ hệ quả của chúng mà thui :D để ngấm cho ra hệ quả, cũng tầm trung hạn.

1 vài ý cá nhân.
Bon nói chuẩn, trước mắt việc UK rời đi tiếp tục khiến cuộc chiến tiền tệ bùng phát trở lại, các quốc gia vì muốn thúc đẩy tăng trưởng nên chủ động giảm giá nội tệ để kích thích xuất khẩu. Việt Nam bây giờ trở thành một phần của công xưởng thế giới cũng sẽ buộc phải theo cuộc chơi này. Kịch bản xấu nhất là bọn chủ nghĩa cực đoan trỗi dậy như hồi khủng hoảng 1929-1932, mong rằng lịch sử không lặp lại.

Back