68 & 86

Note lại tý:
1/Deal ss PVD,close vì hết thời hạn,chuyển từ lose sang lãi.Rất tiếc ko được giữ hàng tiếp vì PVD chưa ra KQQ2 và oil đã rơi về 41$.
2/Hôm nay mạnh tay vào MSR giá bq 12,5,khi MSR đang có tin xấu ...có ý đồ gì đây khi co minh chủ mới ?
3/Đã lộ dần những cây bài mới cho thể chế mới mà gần đây mình cho là hàng lái,hàng làm giá....nhưng cách làm gần đây cho thấy cao thủ hơn các lớp đàn anh trước nhiều. Cần thay đổi tư duy cho "thời đại mới"

Last edited:
Crude oil(giao tháng 9+0.80$):44.55$
(~43.75$ cho HĐ Tháng 8.)
-TTCK đang đi vào 1 vòng xoáy giảm giá,khi các cp phiếu tăng nóng bị bán mạnh do MG Call và các cty ck cắt MG 1 số cp.Một số TK sẽ bị bán các cp trong DM để bổ sung tiền.Chú ý nhất là TK của các tay chơi lớn ở:KSB DRH TTF,sẽ bị bán mạnh DM,cho nên trong phiên có những lúc các cp blu muốn tăng thì có lệnh bán chủ động.Hôm qua,15gio,SSI đã ra thông báo cắt MG hàng loạt cp,trong đó có TTF...Một khi các TK bị cắt MG(ko cho MG)sẽ thiếu hàng chục đến hàng trăm tỷ thì làm sao có thể xoay nhanh mà bổ sung..."nước xa ko cứu được lửa gần"...Hiện tượng bán HSG giá ATC phiên 21/7 là 1 minh chứng.Quân cờ đầu tiên của ván cờ domino đã đỗ....
Có thể sắp tới sẽ thấy các lệnh thoả thuận TK để thu xếp trạng thái TK...
Một khi 1 cty ck có động thái cắt MG là các cty ck khác sẽ ra tay...nhằm thu tiền về.Một cuộc thi "Ai ra tay nhanh trước"giữa các cty ck đang bắt đầu!
P/S:Chia sẻ mang tính cá nhân không có ý khuyến nghị mua bán cp.
NHẪN-
TRONG NGUY CÓ CƠ !
Hiện tại oil 41.05$,
Hôm qua GAS PVD đã rơi mạnh,và sẽ tiếp tục cho đến cuối tháng 8.
Hôm qua TT ko có dấu hiệu bị ảnh hưởng từ GAS PVD nhưng kể từ nay falling của sector dầu khí sẽ ảnh hưởng và TT sẽ tiếp tục điều chỉnh cho đến khi Oil kết thúc xu hướng giảm hay sector dầu khí tăng lại.

N4M: deal MSR(giá mua bq 12.5 ngày 28/7/16)
1/TA: Fibo 0.618 từ 36.x =12 sau khi rơi mạnh qua Fibo 0.5
2/MSR ko phải hàng nóng,mà là cty duy nhất tiềm năng và quyền lực nhất về mỏ lộ thiên Quý Kim!Có dấu hiệu tranh cướp cty này ...khó nói quá.!
3/Sector khai thác quý kim sẽ tăng mạnh sắp tới khi giá KL vào chu kỳ tăng mới.
Mình mua vì lý do 3 lý do trên.
Đang bơm thêm tiền vào TK để mua thêm.

@Phát Lộc :
PVD LNST Q2/2016~22 tỷ(Q2/2015~560 tỷ)
Dự PVD về 22-24.
Deal SS PVD chắc chắn từ lỗ chuyển thành lãi. :D
PV Drilling kính gửi đến Quý cổ đông, Nhà đầu tư Báo cáo tài chính (BCTC) Công ty Mẹ và Hợp nhất Q2/2016, đồng thời giải trình về kết quả kinh doanh như sau:
Công ty Mẹ :11,3 tỷ
Hợp nhất:19,9 tỷ

(*): lợi nhuận sau thuế dành cho cổ đông của Công ty Mẹ
So với cùng kỳ năm ngoái, lợi nhuận sau thuế của Công ty mẹ và Hợp nhất của Quý 2/2016 giảm tương ứng 97,1% và 96,2%, chủ yếu do PV Drilling chỉ có bình quân 2,7 giàn khoan sở hữu hoạt động trong quý 2/2016 so với 5 giàn của cùng kỳ năm ngoái và đơn giá cho thuê giàn (day rate) giảm từ 35-40%. Bên cạnh đó, số lượng giàn khoan thuê hoạt động trong quý 2/2016 giảm xuống 1 giàn so với 3 giàn của cùng kỳ năm ngoái; khối lượng công việc và đơn giá các dịch vụ liên quan đến khoan cũng đã giảm từ 40-60%.

Em bận, em vui thì mọi người lại buồn, vì thiếu người để trao đổi!:1:
Bon vừa đọc vài latest cmts ngoài pub, lão dát lại gây hấn hả anh, hehe...
khổ quá cơ, anh em trên này nhẵn nhau hết, biết tính nhau hết, pr làm giề Dash ơi. :D
mấy cái thông tin mình tưởng là chính xác đó chắc gì đã đúng, ở cõi vịt ngan này, mình ko bit dc đâu ... :D đừng tin vào nó, tin vào dây son của mình, hết son, nghỉ ngơi thôi. :D
TT cũng đang chỉnh, cưỡng làm gì. cũng ko cần phải ăn trên từng cây số :D
dê làm khổ bò - anh chim bảo thế.

Bon vừa đọc vài latest cmts ngoài pub, lão dát lại gây hấn hả anh, hehe...
khổ quá cơ, anh em trên này nhẵn nhau hết, biết tính nhau hết, pr làm giề Dash ơi. :D
mấy cái thông tin mình tưởng là chính xác đó chắc gì đã đúng, ở cõi vịt ngan này, mình ko bit dc đâu ... :D đừng tin vào nó, tin vào dây son của mình, hết son, nghỉ ngơi thôi. :D
TT cũng đang chỉnh, cưỡng làm gì. cũng ko cần phải ăn trên từng cây số :D
dê làm khổ bò - anh chim bảo thế.
Anh cũng giảm tỷ trong tối đa rồi! Canh ở ngưỡng 623 xem sao!:1:

Anh cũng giảm tỷ trong tối đa rồi! Canh ở ngưỡng 623 xem sao!:1:
nhìn chart thì chưa thấy trend gãy, nhưng ck khác fx, dù vni chỉnh ít nhưng cổ thì khác & ngc lại. dạo này em hêt nhạy với ck rồi.
anh cứ plan của mình chiến thoai. nhưng e thich anh đi du lịch như anh chim non hơn, bám bảng 7months liên tục rất mệt. đây là lúc book 5stars resort và quên hết sự đời.

Bác vào Bloomberg.com xem các cty khai khoáng giá đã tăng >200% trong 3 tháng nay,vd:ABX,IDM theo đánh giá của mình sẽ còn tăng tiếp. TTVN diễn tiến chậm hơn...
Tóm lại,đã đến thời của Gold và cổ phiếu khai khoáng.
Hôm nay tiếp tục nhặt MSR.Hiện nay mìnhđang bet vào 2 cửa Gold theo HĐ EIB(như đã trao đổi cmt trc)và cp Khai khoáng là MSR.
Bây giờ chỉ có Gold và cp khai thác quý kim là nhất thôi,hihi..:D
http://tinhay15s.info/viet-nam-dong-y-cho-trung-quoc-thue-cam-ranh.html

Back