68 & 86

Mình xem đây là một nghề thì đúng là như chị TTN nói là cách làm nghề của bạn như thế nào!
Mình không tham gia bang ổ nhóm, không âm mưu không lùa gà ai, Tự mình vận động và vũ khí duy nhất của mình là sử dụng ptkt .
Còn nói về nghề nghiệp thì ngoài việc kiếm tiền thì mình còn có được sự tôn trọng của các bạn đồng nghiệp, ngoài đời thực cũng vậy không chỉ trong diễn đàn này.
Về tích lũy tài sản thì trong thời buổi khó khăn này mình đủ để nuôi gia đình, có tài sản để cho thuê, Cái quan trọng nhất là tâm mình luôn an lành.
Vậy sao mình lại không hạnh phúc với nghề được chứ!
Vậy sau tất cả những điều bác đã và đang trải nghiệm, có thể gọi là "thành công"?
Nếu đã, em xin chúc mừng.
Còn chưa, hy vọng tương lai bác sẽ có.
Mình dừng ở đây nhé. :1:

Last edited:
Vậy sao tất cả những điều bác đã và đang trải nghiệm, có thể gọi là "thành công"?
Nếu đã, em xin chúc mừng.
Còn chưa, hy vọng tương lai bác sẽ có.
Mình dừng ở đây nhé. :1:
Vậy bạn quan niệm thành công là như thế nào? Mình quan niệm thành công là được làm điều mình thích và làm tốt việc đó và biết đủ sẽ đủ, vì ông trời sẽ ko cho ai quá nhiều nên mình sẽ ko tham lam tới mức phải có bao nhiêu mới đủ :1:

Vậy bạn quan niệm thành công là như thế nào? Mình quan niệm thành công là được làm điều mình thích và làm tốt việc đó và biết đủ sẽ đủ, vì ông trời sẽ ko cho ai quá nhiều nên mình sẽ ko tham lam tới mức phải có bao nhiêu mới đủ :1:
Vậy chắc em tham lam hơn bác :1:.
Mình dừng nhé :cungly:.

Mình xem đây là một nghề thì đúng là như chị TTN nói là cách làm nghề của bạn như thế nào!
Mình không tham gia bang ổ nhóm, không âm mưu không lùa gà ai, Tự mình vận động và vũ khí duy nhất của mình là sử dụng ptkt .
Còn nói về nghề nghiệp thì ngoài việc kiếm tiền thì mình còn có được sự tôn trọng của các bạn đồng nghiệp, ngoài đời thực cũng vậy không chỉ trong diễn đàn này.
Về tích lũy tài sản thì trong thời buổi khó khăn này mình đủ để nuôi gia đình, có tài sản để cho thuê, Cái quan trọng nhất là tâm mình luôn an lành.
Em cũng đang hướng đến nó, Thanks anh :)) có động lực cho bản thân ha ha.

Theo e, dẫn đầu trong commod vẫn là oil. Oil thì vẫn cứ là PVD, GAS, PVS, PXS, PVC...
Nhưng oil thì lại sắp tới vùng target của chị rồi, nên có thể lại phải suy nghĩ xem giờ oil/commond điều chỉnh giảm thì có mạnh, sâu, lâu ko? Nếu đạt 3 yếu tố này thì lại phải quay sang chơi mấy cp có đầu vào là commond để đầu cơ cái sóng giảm/chỉnh này.
...cmdt ko chỉ có oi, mà còn đường, cao su, coffee, gold (bạc, bkim....)

em đồng quan điểm này với anh Blue & các anh chị.
hồi đầu tham gia ck, em cũng bị cả nhà tẩy chay & xem nhẹ, bùn lắm lun. giờ nhà đã yên tâm rùi :D

Dường như bác HL đã để sự "quan tâm" của mình chi phối nhiều quá. :1:
Mỗi người đều có mục tiêu nghề nghiệp riêng, không phải cứ bác sĩ kỹ sư mới là tốt còn bán nhang hay trade cổ là xấu.
Một người bạn rất thân của em, đã bỏ 2 bằng KS + 1 bằng Th.S để theo nghiệp trade. Cho đến giờ, dù không muốn, vẫn cứ phải nghe ngóng xem tình hình bên đó thế nào.
Bon không còn trẻ, và tự khắc hiểu mình cần cũng như nên làm gì.
Cái "quan tâm" chân tình đôi khi không cần phải có hồi đáp. :1:
uh, và cũng đã chọn lựa rùi. thui đành vui với chọn lựa của mình :D

...cmdt ko chỉ có oi, mà còn đường, cao su, coffee, gold (bạc, bkim....)
ý e là dẫn đầu, còn đương nhiên các ngành khác cũng hưởng theo. Nhưng cứ nhắm vào leader là lành nhất.
Đương: SLS bán hàng cho TQ, thuế thu nhập 0%, ban điều hành nắm nhiều cổ, giá đường tăng bao nhiêu ăn bấy nhiêu. Mỗi tội ko có thanh khoản. Ngoài ra có LSS.
Cao su: DPR, PHR, TRC
coffee: hủy niêm yết hết rồi

ý e là dẫn đầu, còn đương nhiên các ngành khác cũng hưởng theo. Nhưng cứ nhắm vào leader là lành nhất.
Đương: SLS bán hàng cho TQ, thuế thu nhập 0%, ban điều hành nắm nhiều cổ, giá đường tăng bao nhiêu ăn bấy nhiêu. Mỗi tội ko có thanh khoản. Ngoài ra có LSS.
Cao su: DPR, PHR, TRC
coffee: hủy niêm yết hết rồi
thank Tùng!

em đồng quan điểm này với anh Blue & các anh chị.
hồi đầu tham gia ck, em cũng bị cả nhà tẩy chay & xem nhẹ, bùn lắm lun. giờ nhà đã yên tâm rùi :D
Đúng là vẫn còn có những hiểu biết rất sai về nghề này ngay cả người nhà mình còn hiểu chưa đúng trách chi người ngoài,hầu hết ai cũng đã từng bị hiểu sai như vậy! Đối với người trong gia đình thì mình sẽ chứng minh bằng cách mình đem tiền về chứ ko mang tiền đi :1:, Còn nói với người ngoài thì mình chỉ cần nói rằng bất kỳ nghề nào nếu không hiểu biết đầy đủ và không có kỹ năng, kỹ xảo đều thất bại, ngoài ra đây còn là một nghề rất được nhà nước khuyến khích, và là nơi sản sinh ra tầng lớp thượng lưu!:10:

Last edited:
Đúng là vẫn còn có những hiểu biết rất sai về nghề này ngay cả người nhà mình còn hiểu chưa đúng trách chi người ngoài! Đối với người trong gia đình thì mình sẽ chứng minh bằng cách mình đem tiền về chứ ko mang tiền đi :1:, Còn nói với người ngoài thì mình chỉ cần nói rằng bất kỳ nghề nào nếu không hiểu biết đầy đủ và không có kỹ năng, kỹ xảo đều thất bại, ngoài ra đây còn là một nghề rất được nhà nước khuyến khích!:10:
ngày xưa họ ghẻ lạnh "xướng ca vô loại"
nay họ chê "trading vô loại"
---
dù trade hay invest mỗi khi enter là đã take risk với đồng vốn của mềnh, tôi tự hào là 1 trader:1cool_byebye:
(ko áp dụng cho bọn lấy tiền chùa oánh bạc):3cool_embarrassed:

Quay như chong chóng luôn anh ơi. Manh phái cũng quay mà cổ thư cũng quay... hỏi sao không lậm? Vẫn chưa tìm ra được sợi dây xuyên suốt để đu bám ạ! Chắc là phải vấp ở đâu đó, chứ không liên quan đến vấn đề đọc hiểu.
Cái chữ instinct kia quan trọng anh ạ, nhiều Thầy đề cập rồi. Ví dụ: J.L bảo những cú hay nhất thường nảy sinh khi đang câu cá trên du thuyền, G.S bảo những lần cược tốt nhất đều dựa vào animal instinct, W.B bảo ý tưởng đầu tư tuyệt vời xuất phát khi lão nằm trong bồn tắm, P.L bảo là túi mười gang hiện ra khi đi chơi cùng con cái... trừ khi tất cả các tay này đều tào lao, chứ không thì chuẩn cmnr anh ơi. Đẳng cấp ở chỗ này, chứ ở đâu nữa?! Nhưng cụ thể ra sao thì em đang bó tay...
Ps: Có mỗi lão siu phịu sửu nhi của em bảo là GTN xuất phát từ ngẫu hứng trên đường, hôm nay chị tay to lại khoe PET khi đang du lịch tắm biển... Huyền thoại VC chăng? Anh cần phải xin & lưu trữ bát tự gấp, kẻo sau này làm ăn lớn lại thay đổi ngày sinh thì đố mà mò ra... haha

Anh chỉ nghĩ đến bộ phim cùng tên. Cào lúc này lậm Tử Bình quá :19:

Last edited:
Quay như chong chóng luôn anh ơi. Manh phái cũng quay mà cổ thư cũng quay... hỏi sao không lậm? Vẫn chưa tìm ra được sợi dây xuyên suốt để đu bám ạ! Chắc là phải vấp ở đâu đó, chứ không liên quan đến vấn đề đọc hiểu.
Cái chữ instinct kia quan trọng anh ạ, nhiều Thầy đề cập rồi. Ví dụ: J.L bảo những cú hay nhất thường nảy sinh khi đang câu cá trên du thuyền, G.S bảo những lần cược tốt nhất đều dựa vào animal instinct, W.B bảo ý tưởng đầu tư tuyệt vời xuất phát khi lão nằm trong bồn tắm, P.L bảo là túi mười gang hiện ra khi đi chơi cùng con cái... trừ khi tất cả các tay này đều tào lao, chứ không thì chuẩn cmnr anh ơi. Đẳng cấp ở chỗ này, chứ ở đâu nữa?! Nhưng cụ thể ra sao thì em đang bó tay...
Ps: Có mỗi lão siu phịu sửu nhi của em bảo là GTN xuất phát từ ngẫu hứng trên đường, hôm nay chị tay to lại khoe PET khi đang du lịch tắm biển... Huyền thoại VC chăng? Anh cần phải xin & lưu trữ bát tự gấp, kẻo sau này làm ăn lớn lại thay đổi ngày sinh thì đố mà mò ra... haha
có vẻ e cũng có một ít instinct này, đôi khi e nảy ra ý tưởng khi đang ngồi bồn cầu. Ứng với câu "ngồi hố xí, trí tại bốn phương" :24::24::24:

Back