68 & 86

Mình vẫn thấy bình thường. Rung giật như kiểu như 2 đỉnh ở 580 là hết sức bình thường. VNI vượt vèo 1 cái qua 580 mới sợ.
Vâng.Cầm ly nước uống,nóng hay lạnh chỉ có người uống mới biết,cảm nhận mỗi người khác nhau anh ah.
Nhìn GD em không thấy rung giật, vì vol không chạy 2 chiều. :1:
Trụ VIC đang giữ chỉ số, và sắp tới có thể là MSN.
Nhưng B hơi đáng lo, gấp gáp nóng vội ngay cản cứng là không tốt.
Bù lại, giá Oil cũng sẽ nâng đỡ P.
=> Căng nhưng chưa Crash ngay được (cả 2 chiều).
Dù gì thì tuần này cũng khá hay, quan sát thôi, sẵn sàng action khi thích hợp. :1:

Nhìn GD em không thấy rung giật, vì vol không chạy 2 chiều. :1:
Trụ VIC đang giữ chỉ số, và sắp tới có thể là MSN.
Nhưng B hơi đáng lo, gấp gáp nóng vội ngay cản cứng là không tốt.
Bù lại, giá Oil cũng sẽ nâng đỡ P.
=> Căng nhưng chưa Crash ngay được (cả 2 chiều).
Dù gì thì tuần này cũng khá hay, quan sát thôi, sẵn sàng action khi thích hợp. :1:
Cầm tiền chờ cơ hội khác sẽ đến.

tt tới giờ có vẻ làm trader phân hóa rồi, người thích người ko thích, người thường người thấy nguy.
Cá nhân e thấy VNI ko ổn (ngắn hạn), cần có chỉnh hoặc tích lũy đi ngang thêm ở đây (ko thích đi ngang vì khó hành động).
Giờ lại bài toán cân não với cp trong danh mục, tiếp tục phớt lờ VNI?

@Phát Lộc :anh đã bán hết hàng sẵn có,chỉ còn MHC chưa về thôi.
em cũng vừa có 1 hành động giống anh

làm 1 lệnh sell EU khi giá vờ break out :D

Vào khóc ké cái . Đầu năm tới giờ vẫn lẹt đẹt vì chưa xác định đc xu hướng của tt trong 3 năm tới . Mất 4 tháng trăn trở giờ mới đc tí gọi là thoải mái .
Thị trường đang chuyển form rồi ; có 1 nhóm đã bắt đầu 1 con đường riêng , qua giữa năm thì những câu chuyện cp sẽ bước sang trang mới . Giai đoạn cp thanh khoản thấp tăng ào ào cũng tới hồi kết .
hình như cả diễn đàn mới có ng cùng quan điểm :D
yes, đang chuyển form roài.
có khi ko cần để ý TT, để ý 4rum VC này thôi là có thể nhận ra cái màu tim tím này, nhưng theo mình, ko phải chỉ là 1 nhóm riêng lẻ mà là "trend" - xu hướng -> giai đoạn.
thị giá của các DN hạng trung đang dc đưa lên MB mới & nền tảng đưa thị giá lên ko phải do tiền đầu cơ mà từ LN vững chắc. Dấu hiệu của nền KT "sắp vừa tạo đáy xong" :D
ngoài ra còn nhiều dấu hiệu khác...

ps: nếu TT vào giai đoạn này, thì theo mình, bác gái TTN nên giữ & phát huy sở trường của mình. vì khi TT vào bối cảnh đó, phương pháp của bác gái sẽ rất phù hợp.
nhưng mà, tuỳ duyên! cái bác gái cần lúc này là tĩnh, ko thì cơ hội trc mắt sẽ ko nắm dc bởi yếu tố nội tại bản thân cản trở.
Gute luck.

ps: hơi tò mò về post đã xoá của bác NgocMinh :D

TT vẫn vậy... nhà đầu tư vẫn thế. Trước chúng ta đi theo con đường XHCN thì có định hướng kế hoạch, tiếp chúng ta đi "kinh tế TT định hướng XHCN - nghĩa là xây dựng các tập đoàn, tổng công ty làm trụ để thúc đẩy, giữ vững và đủ sức cạnh tranh". Giờ ta đi theo hướng kinh tế TT xã hội hoá - nghĩa là kinh tế tư nhân là 1 phần không thể thiếu và quan trọng trong định hướng phát triển. hì hì hì quá ư là phức sờ tạp... TTCK cũng vậy giờ không phải thời kỳ tìm trụ và nhờ trụ, dường như TTCK đang đi trước về mô hình mới "TTCK xã hội hoá - nghĩa là nhưng công ty của tư nhân (không có Chống Đẩy đằng sau) được tự do cạnh tranh hơn, được đối xử công bằng hơn và có lẽ vì thế được thoải mái hơn để Bung Dù".
Quá trình thoái vốn của khối DNNN có thể được hiểu là quá trình chuyển giao những cái gì ngon nhất, tốt nhất mà trước đây chỉ mấy ông chỉ tay 1 ngón có thể làm được, giờ thì tư nhân hoá... nghĩa là sao ? nghĩa là ông tư nhân nào có tiềm lực, có tầm nhìn thích Máu thì Ăn sẽ có cơ hội lớn để bứt phá và nó cũng là cơ hội cho những nhà đầu tư chịu khó tìm tòi, mò mẫm và đủ tự tin để chiến đấu.
PS: há há há Viết xong không rõ mình viết gì. :3D_32:

TT vẫn vậy... nhà đầu tư vẫn thế. Trước chúng ta đi theo con đường XHCN thì có định hướng kế hoạch, tiếp chúng ta đi "kinh tế TT định hướng XHCN - nghĩa là xây dựng các tập đoàn, tổng công ty làm trụ để thúc đẩy, giữ vững và đủ sức cạnh tranh". Giờ ta đi theo hướng kinh tế TT xã hội hoá - nghĩa là kinh tế tư nhân là 1 phần không thể thiếu và quan trọng trong định hướng phát triển. hì hì hì quá ư là phức sờ tạp... TTCK cũng vậy giờ không phải thời kỳ tìm trụ và nhờ trụ, dường như TTCK đang đi trước về mô hình mới "TTCK xã hội hoá - nghĩa là nhưng công ty của tư nhân (không có Chống Đẩy đằng sau) được tự do cạnh tranh hơn, được đối xử công bằng hơn và có lẽ vì thế được thoải mái hơn để Bung Dù".
Quá trình thoái vốn của khối DNNN có thể được hiểu là quá trình chuyển giao những cái gì ngon nhất, tốt nhất mà trước đây chỉ mấy ông chỉ tay 1 ngón có thể làm được, giờ thì tư nhân hoá... nghĩa là sao ? nghĩa là ông tư nhân nào có tiềm lực, có tầm nhìn thích Máu thì Ăn sẽ có cơ hội lớn để bứt phá và nó cũng là cơ hội cho những nhà đầu tư chịu khó tìm tòi, mò mẫm và đủ tự tin để chiến đấu.
PS: há há há Viết xong không rõ mình viết gì. :3D_32:
mình phải login để note lại, ko tí có ng buồn tay lại del , hihi...
xíu đọc kỹ hiểu sau, :D

mình phải login để note lại, ko tí có ng buồn tay lại del , hihi...
xíu đọc kỹ hiểu sau, :D
Bon ngẫm là gì. Buồn buồn gõ mấy thứ đến mình cũng không hiểu í mà. Quậy phá nhà Bon tí. hi hi hi IMF vừa dự kinh tế toàn cầu sụt giảm còn 3.2% kia kìa. Có khi gold lại lên ngôi và có khi mình lại có cơ hội trở lại. :3D_27:

hình như cả diễn đàn mới có ng cùng quan điểm :D
yes, đang chuyển form roài.
có khi ko cần để ý TT, để ý 4rum VC này thôi là có thể nhận ra cái màu tim tím này, nhưng theo mình, ko phải chỉ là 1 nhóm riêng lẻ mà là "trend" - xu hướng -> giai đoạn.
thị giá của các DN hạng trung đang dc đưa lên MB mới & nền tảng đưa thị giá lên ko phải do tiền đầu cơ mà từ LN vững chắc. Dấu hiệu của nền KT "sắp vừa tạo đáy xong" :D
ngoài ra còn nhiều dấu hiệu khác...

ps: nếu TT vào giai đoạn này, thì theo mình, bác gái TTN nên giữ & phát huy sở trường của mình. vì khi TT vào bối cảnh đó, phương pháp của bác gái sẽ rất phù hợp.
nhưng mà, tuỳ duyên! cái bác gái cần lúc này là tĩnh, ko thì cơ hội trc mắt sẽ ko nắm dc bởi yếu tố nội tại bản thân cản trở.
Gute luck.

ps: hơi tò mò về post đã xoá của bác NgocMinh :D
nói ít mà hiểu nhanh quá :D đầy đủ rồi nên mình cũng chả phải phân bua gì thêm
Trước thì có thể lờ mờ nhận ra dòng tiền và giá trị của DN xứng đáng để dòng tiền chạy vào vì nghĩ đơn giản là " vì nó tốt " , sau vẫn ko hiểu nó lên hơn thậm chí điên khùng vì cái gì , đệ soros cũng bảo nếu ko hiểu cái gì làm giá tăng/giảm thì ko bao giờ tìm lợi nhuận đc . Năm rồi nhiều cp tốt tăng giá , và một số không ít tăng điên cuồng vì đám đông đánh giá thấp tài sản tích lũy của những năm bị lãng quên . Khi nạc đã phơi ra hết thì câu chuyện sẽ sang trang khác với một góc nhìn mới thời mở cửa .

Back