Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

bạn có biết thị trường forex không?
mình nghe nói thị trường đó giao ngay nên việc đầu tư và giao dịch thuận lợi và dể có lợi nhuận
ko biết anh chơi bên đó chưa? chia sẻ em với

chị từ đầu tư thị trường forex chưa chị?
nghe nói thị trường đó đầu tư 2 chiều và mang lại lợi nhuận cao khi sử dụng đòn bẩy
01665226330

BC mà đọc được những còm này chắc ảnh... "đau khổ" lắm :)

Lỗi này là của các Mods/Ads đây!

VNI đang thập thò ở cạnh dưới của Rising Wedge. Nhìn stochastic đang oversold cực kỳ nên nhiều trader phán đoán nó lại vào form trở lại. Tuy nhiên nếu nhìn rộng ra một tí thì em không mấy hy vọng vào khả năng này do:
1/. MACD chưa cho dấu hiệu tạo đáy
2/. Kéo fibo rộng ra một tí thì thấy VNI đã thập thò ở 61.8 và không vượt được
Có 2 khả năng vào lúc này:
1/. Nếu stochastic mạnh thì sẽ tạo một hoặc vài cây nến lên 590 (elipse màu green), lúc này vòng kim cô sẽ phát huy tác dụng cung cấp động lượng để VNI breakdown Rising Wedge một cách mạnh mẽ
2/. Stochastic không thể mạnh hơn RSI ----> VNI lặng lẽ rơi khỏi Rising wedge với tốc độ chậm hơn
View attachment 5087

P/s: Có nhiều cách kéo fibo, tùy thuộc vào thói quen và kinh nghiệm xác định 2 điểm đỉnh đáy

Last edited:
Theo em thấy thì kumo tương lai vẫn xanh SPA và SPB khoảng cách rộng. Chikouspan chỉ ra trong quá khứ cách đây 26 phiên nó là đỉnh của một xu hướng giảm mạnh. 2 đường Tenkan và Kijun khoảng cách rất an toàn độ dốc ko quá lớn. Đường giá đang nằm gần đường Kijun và đường trend tạo ra những cây nến nhỏ biên độ dao động hẹp có bóng trên nhỏ chứng tỏ xu hướng đảo chiều? Còn MACD vẫn đang đi xuống nhưng so với xu hướng trước đó thì lúc này có thể giải ngân khoảng 40% tk. Còn Stochastic đang đi vào vùng Oversold một tín hiệu cũng khá tích cực là nó đang đi lên nếu để chắc chắn hơn bà con nên để 1-2 phiên nữa xác nhận rõ ràng xu hướng.RSI trên đồ thị ngày đang đi xuống và nằm ở vùng 47.Nhiều khả năng sẽ đi về vùng 40-45 trước khi đảo chiều tăng trở lại.

Theo cái nhìn thiển cận của tui, thì TT vẫn sẽ tiếp tục hoàn thành nốt phần đi xuống còn lại của giai đoạn điều chỉnh của trend dài hạn. Diễn giải rõ hơn thì có nghĩa TT vẫn đang trong uptrend dài hạn (years) mà từ 64x đến nay là giai đoạn điều chỉnh, quan điểm của tui là Correction Phase này chưa kết thúc và tui dự các mốc target là cho cái phần còn lại của CP này. Các mức dự của tui: 555 - 605 - 560 - 585 - 530 - 565 - 505 (quá đà 485) - kết thúc CP, TT sẽ bật lên từ 505 và quay lại uptrend cũ. (Các con số đươc làm tròn và có sai số)
Tui để ngỏ cái timing, Anh em nghiên cứu thêm cùng để điều chỉnh nhé.
PS: tui lưu ý chút là quãng đường đi lên hay đi xuống từ các mức trên không phải 1 lèo mà vẫn có nhấp nhô.
lại sắp đến target - chuẩn bị dòm ngó thui :D
xong cái dòng tim tím thì theo kế hoạch chuyển qua nghiên cứu săn.....hoẵng. :D

Bắt chước các bác dự viết luôn lên hình :4:. Dưới đây là quan điểm cá nhân của em .

Nếu không thấy đáy thì rất tiếc, VNINDEX đã đi sang sườn đồi bên kia mất rồi :(

lại sắp đến target - chuẩn bị dòm ngó thui :D
xong cái dòng tim tím thì theo kế hoạch chuyển qua nghiên cứu săn.....hoẵng. :D
cách tính điểm của bác có vẻ áp dụng wave?
Bắt chước các bác dự viết luôn lên hình :4:. Dưới đây là quan điểm cá nhân của em .

Nếu không thấy đáy thì rất tiếc, VNINDEX đã đi sang sườn đồi bên kia mất rồi :(
có khả năng là sóng N ko? tại sao lại chọn là sóng I?

vâng, tui đếm theo EW & lấy Ichi W confirm :D
theo EW nó có tới 3 options lận, tui chọn opt hiền hòa nhất. :D

PS: các bạn sẽ ngạc nhiên là chart lại có thể đi trc News. :)

Nó chỉ là hình dáng thôi mà . Khả năng sóng I cao vì nếu theo cách tính t/g này nó sẽ là I.

Nếu vẽ theo weekly thì có thêm 2TH .
-xuống thêm 2 tuần rồi vượt đỉnh cũ trog 1 tháng ( khó , gần như là k thể)
-xuống một mạch 5-6 tuần ( Như mọi người vẫn tính là V-D-V đó). Với đỉnh vai là phiên thứ 46-48 tính từ chân váy .(daily)

Ah quên nói . Em quy hết sóng của ichi về làm 2 sóng căn bản là I và V :D. Vậy nên chart chỉ thể hiện xu hướng chứ k có nói cụ thể đi ntn

vâng, tui đếm theo EW & lấy Ichi W confirm :D
theo EW nó có tới 3 options lận, tui chọn opt hiền hòa nhất. :D

PS: các bạn sẽ ngạc nhiên là chart lại có thể đi trc News. :)
nhìn cái này có vẻ bác dự đang vào đoạn sóng C (hoặc còn tệ hơn nữa)
Nó chỉ là hình dáng thôi mà . Khả năng sóng I cao vì nếu theo cách tính t/g này nó sẽ là I.

Nếu vẽ theo weekly thì có thêm 2TH .
-xuống thêm 2 tuần rồi vượt đỉnh cũ trog 1 tháng ( khó , gần như là k thể)
-xuống một mạch 5-6 tuần ( Như mọi người vẫn tính là V-D-V đó). Với đỉnh vai là phiên thứ 46-48 tính từ chân váy .(daily)

Ah quên nói . Em quy hết sóng của ichi về làm 2 sóng căn bản là I và V :D. Vậy nên chart chỉ thể hiện xu hướng chứ k có nói cụ thể đi ntn
tự dưng nảy ra cái ý tưởng kết hợp giữa bác @Phát Lộc và thầy @xBuu thành:
- Vài phiên tới có cú wash out mạnh về 56x (x gần 0)
- 26 phiên tiếp theo tạo thành sóng V với đỉnh 585 rồi rơi về 530 hoặc chỉ gần về
- 26 phiên tiếp theo lại là sóng V từ 530 lên 565 rồi rớt về 505 (hoặc 485)
:24::24::24:
Đùa thôi nhé, đúng là vì e giỏi, sai chẳng qua e luận lung tung :24::24::24:

Back