Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

tất nhiên, em đang backtest và kiểm tra lại lỗi, về mặt chia sẻ ý tưởng, cách thức vận hành, lý thuyết về Ichimoku, em đang chuẩn bị 1 series bài nhảm về Ichimoku Kinko Hyo, với tinh thần cởi mở, không vụ lợi riếng, chỉ là chia sẻ cho vui :).....
tất nhiên trình còi của em không thể so với SanJin :)
em mỏi mệt với trading rồi, chả có gì vui cả... biết đâu viết ra vài điều còn mập mờ, tranh luận TA lại giúp em có niềm vui trở lại.... biết đâu được ...:(
giờ VC là nơi em sinh hoạt rồi, không đi đâu nữa, những nơi khác chỉ là quá khứ thôi :)
Muốn viết thì nên làm ngay vì nó rất hữu ích cho mình và cho mọi người.

Đàn gảy tai trâu nhể :71:
Bộ chart trên của tôi thấm nhuần 'tiệt' học của cố nhà báo Satoruichi Hosada rồi ông ạ. Cháu ông ta Tetsuo Hosada cũng đang mò mẫm, kế thừa lại của ông nội đóa :26:
Ông gỡ mây, thêm thắt tùy ông :4: show lên tôi góp ý cho :21:, chém mà không có chart, tôi nghi ngờ :D
:) em cũng mờ hết cả mắt anh Đại bàng ạ :(
- Hí...hí...đang từ Cào Cào lại được chuyển giới thành Trâu Kobe, được nghe cao nhân gảy nhạc cho nghe mờ, sướng vãi ái. :71:
- Cụ mờ mắt à, nhưng mà sao em chả thấy mờ nhể, hình như là tại em nhắm 1 mắt mở 1 mắt, ko nhìn bằng cả 2 mắt nên có vẻ sáng hơn chăng? :39:
- Em ngại post cái chart lên quá, thà để nghi ngờ còn hơn, chứ kẻo post lên cụ MMs trốn về hang luyện lại chưởng, thì lấy ai khai sáng cho VCers nữa nhỉ...thế thì tội em ko gánh vác nổi đâu. Giờ em đang trong quy trình bóc tách, kết hợp Lã Thị Xuân Thu + Lao Ái Đại Điển và học kỳ môn của cụ xBuu để sáng tạo ra môn Lã Ái Thiên Thu, nên tạm xin mạn phép tàu ngầm chờ cụ triển chiêu để :76::76::76: :thankyou:
Ps: Để em lưu lại cái chart, rồi đến timing lôi ra xem lại nhóe :omg1:

Muốn viết thì nên làm ngay vì nó rất hữu ích cho mình và cho mọi người.
cứ bềnh tễnh đã cụ :4:

- Hí...hí...đang từ Cào Cào lại được chuyển giới thành Trâu Kobe, được nghe cao nhân gảy nhạc cho nghe mờ, sướng vãi ái. :71:
- Cụ mờ mắt à, nhưng mà sao em chả thấy mờ nhể, hình như là tại em nhắm 1 mắt mở 1 mắt, ko nhìn bằng cả 2 mắt nên có vẻ sáng hơn chăng? :39:
- Em ngại post cái chart lên quá, thà để nghi ngờ còn hơn, chứ kẻo post lên cụ MMs trốn về hang luyện lại chưởng, thì lấy ai khai sáng cho VCers nữa nhỉ...thế thì tội em ko gánh vác nổi đâu. Giờ em đang trong quy trình bóc tách, kết hợp Lã Thị Xuân Thu + Lao Ái Đại Điển và học kỳ môn của cụ xBuu để sáng tạo ra môn Lã Ái Thiên Thu, nên tạm xin mạn phép tàu ngầm chờ cụ triển chiêu để :76::76::76: :thankyou:
Ps: Để em lưu lại cái chart, rồi đến timing lôi ra xem lại nhóe :omg1:
ôi....:5:
cụt hết cả cảm xúc :4: thêm một tinh thần rất giống cái bạn bên kia ... lol.... đáng tiếc ....... phí lời rồi :59::59::59:

Last edited:
Các phiên giao dịch từ 1/12 đến giờ khá tích cực đã nâng mức hỗ trợ của Tenkan lên cao hơn 560 và độ dốc của Tenkan cũng hợp lý hơn. Đã có tín hiệu từ Ichi cho thấy Tenkan sẽ là đường hỗ trợ, chỉ còn đợi diễn biến thực tế khi VNI chạm (560-565)
VNI đã tạm vượt được kháng cự 61.8 của fibo, nếu có rơi quá đà về (545-550) vẫn còn là kịch bản tích cực, để đi tiếp chặng đường fibo 100% lên 605.
Nhìn Tenkan xuyên mây hay chỉ kiss kumo ta sẽ biết thời gian VNI lội sông là lâu hay mau.

View attachment 4671
Đến hiện giờ thì Fibo đã vẽ vẫn còn nguyên giá trị. Hiện tại VNI đang liễng xiểng đi lên như người say trong hình rising wedge nên cảm giác bất an là hiện hửu trong tâm trạng của người mua.
1/. Volum không có gì đột biến thì kệ đời đưa đẩy VNI về 605. Tùy từng cp mà có cp đạt target trước VNI
2/. Volum có hôm đột biến, bất kể là tăng hay giảm điểm ở phiên này --> có thể mơ đến 620

View attachment 4951

Last edited:
Đến hiện giờ thì Fibo đã vẽ vẫn còn nguyên giá trị. Hiện tại VNI đang liễng xiểng đi lên như người say trong hình rising wedge nên cảm giác bất an là hiện hửu trong tâm trạng của người mua.
1/. Volum không có gì đột biến thì kệ đời đưa đẩy VNI về 605. Tùy từng cp mà có cp đạt target trước VNI
2/. Volum có hôm đột biến, bất kể là tăng hay giảm điểm ở phiên này --> có thể mơ đến 620

View attachment 4951
Nhỏ lẻ đã hoàn thành trọng trách ùn VNI lên 600. Từng bước chân bọc nhung của tay to đã rón rén vào market. Dự là volum sẽ đột biến ở 605. Ride the trend

Last edited:
Back