Brent Crude Oil

Long oil 50.2 . Takeprofit 53.8. Daily đang được đồng thuận bởi H4 và H1. Xem xét closed lệnh trước phiên Mỹ đóng
cụ để tp trên trời thế kia biết khi náo khớp tới; tới ~ 51 là chốt trước đã; sau đó còn cản khủng 52.x

target 54 thì quá khoai

• Like
Reactions: Cdg
Closed oil 52.2. Nghĩ xã hơi chút, gần tới trời rồi. Đường lên trời quã là xa, đi đã gần 02 ngày rồi :4:

Chưa lần nào bác ạ. Để xem nó có thói quen nào để "bắt bài" không, tui mới dám chơi
sorry, tui nhầm, stoxx600. ftse100 cũng cùng view.

ECB tung QE, revises growth forecasts higher 1.5% vs 1.0%

Không được tự tin vì lúc này MA5 của H4 lại đổi hướng, hủy lệnh buy 50.5

Buy limit oil 50.5. Lệnh bé bằng 1/2 đợt rồi cho nhẹ nhàng
e có thắc mắc nhỏ, lúc bác để entry này thì oil còn nằm đâu đó 51.x >>> why not short mà lại long đợi khớp về?

e có thắc mắc nhỏ, lúc bác để entry này thì oil còn nằm đâu đó 51.x >>> why not short mà lại long đợi khớp về?
Vì MA 5 chưa đổi hướng nên theo e có thể là một hammer rút chân rất nhanh, e thì không có thời gian để đánh timeframe < 1H.

Em xin lỗi hỏi tò mò một chút ạ, nếu không tiện trả lời thì bác bỏ quá cho em. Bác Linh đã trade Commodites lâu chưa? Và hiệu quả trong cả quả trình trading này của bác ntn ạ?

Em tò mò vì cũng biết nhiều chiến hữu trade oil, gold, cafe... đủ cả nhưng ko ai trade quá 5 năm vì đều không hiệu quả. Đúc kết lại là mình ko có chút lợi thế nào.

@DeGioCuonDi : em cháy 2 tk mini rồi bác ạ, tk hiện tại vẫn chưa khôi phục lại 2 tk đã cháy, rỏ ràng là không hiệu quã. Được cái tâm lý khá lên rỏ rệt, không trẻ trâu gato nữa.

Buy oil 48.1. H4 đang oversold và "trông giống như" oil đang test lại MA20 ở daily chart

Closed oil 49.02. Tạm nghĩ xã hơi đợi H4 mần xong MA 25 ( khoãng 50) rồi tính

Oil đang co giật, nhân dịp " cháy nhà", cutloss oil 48.25 vì không tự tin chút nào với lệnh sell

Oil đã tạo đáy 44 trong sự lãng quên của đám đông. Uptrend đã trở lại trên daily với W trên weekly trong sự hoài nghi của nhiều người. Target là vùng 64 nhưng thật sự khó khi long trong thời gian dài với đủ thứ quản lý: phí swap, spread rộng, độ co giật của giá khi có news... Suy nghĩ như tay to thì có thể, còn làm được như tay to quã là cực kỳ khó

Chờ phiên Á đốt nhà oil rồi thoát ra. Margin còn rộng rãi
Breakdown một cái triangle trung tính cũng không phải chuyện dễ

Last edited:
Back