Brent Crude Oil

11.12.2013

Well-Known Member

Giá dầu thế giới giảm mà xăng chúng ta lại tăng 180đ, hơi buồn
http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/hang-hoa/gia-xang-tang-180-dong-2965985.html
Tin ra lúc 13h, tuy nhiên chứng vẫn ko ung, vẫn hùng dũng phi tiếp. Hy vọng Oil tiếp tục giảm mạnh => xăng trong nước giảm xíu để hỗ trợ nàng Vni tiến tới 800

VNI mới break qua 600 nhẹ nhàng, bây giờ đã mơ đến mốc 800 rồi à?:10:
Trong mục PTKT vnindex thì 630 là 1 ngưỡng cản, break thẳng tiến 800
Nhưng em ko nghĩ nó tăng 1 lèo nên bán 2/3 hàng ngày hôm qua. Giờ lại đi soi hàng thơm, chia xèng ra 5 phần để vào dần anh ạ

Em post nhờ thớt bên bác tý.................... Căn bản hết chỗ roài.

AU hôm trước bác mà vào thì hôm nay để lại tý huyết rồi. AUD đang forming cho một cái re-test nữa (hoặc pass luôn) đúng hơn là đang vào up-trend.

Em post nhờ thớt bên bác tý.................... Căn bản hết chỗ roài.

AU hôm trước bác mà vào thì hôm nay để lại tý huyết rồi. AUD đang forming cho một cái re-test nữa (hoặc pass luôn) đúng hơn là đang vào up-trend.

Bác lập cái thớt "Nhận định về AUDUSD" đi

Mấy cái thớt cũ về tiền tệ, vàng dầu không hiểu được admin cất ở đâu roài? Bác admin lại tái cơ cấu VC ah?

Em đợi trên H1 coi có tạo divergence trên RSI không rồi sẽ sọc ở giá cao hơn nếu oil lên 103.5. Buy có profit rồi, không dám chờ giá cao hơn nên chốt cho yên tâm :1:

Em đợi trên H1 coi có tạo divergence trên RSI không rồi sẽ sọc ở giá cao hơn nếu oil lên 103.5. Buy có profit rồi, không dám chờ giá cao hơn nên chốt cho yên tâm :1:
Bác cho xin cái chart nào, giá xăng VN đi ngược với giá dầu thế giới. Đã thế bác buy nhiệt tình cho giá xăng giảm

Em đứng tấn chịu trận theo hai phương án:
1/. Nếu may mắn oil test lại trendline vừa gãy, em thoát huề vốn :1:
2/.Oil tiếp tục xuống 1$ nữa: cutloss, coi như ăn của nó một đồng bị nó đòi lại hai đồng, huhu :20:

Back