Brent Crude Oil

Chờ phiên Á đốt nhà oil rồi thoát ra. Margin còn rộng rãi
Breakdown một cái triangle trung tính cũng không phải chuyện dễ
Oil đang bị đốt nhà, rình rình cutloss oil 59.68 vì đang test Ma(20) daily từ dưới lên. Đỡ thiệt hại hơn nhiều. Chắc phảii nghĩ ngơi, dạo này tinh thần không được ổn định :1:

Kết giờ Mỹ oil phục hồi ngoạn mục, đang chạm lại cạnh dưới triangle 58.22. Cặp bullish engulf quá mạnh ở H4 làm mình e dè không dám sọc ở trường hợp test như SGK này

Sell khi candle H4 vừa đóng dưới cạnh trên của triangle mà còn hớ đó. Nhưng thú thật những post của @Phát Lộc thường là sau khi sự việc đã xảy ra nên không có ích cho lắm, đừng giận nhen :1:
cái này là nhận định sau giá đúng rùi, vì giá chạy rùi mới biết momentum của nó chứ.
còn nhận định trc giá thì có trong nhà Bon rùi. bác Linh rảnh vào ghé chơi nhé. hầu hết Bon đưa nhận định trc giá cả.....vài tuần có khi cả tháng. :D có cái thì ít hơn.
bác Linh nếu theo dõi post của nickname Know2grow bên VF thì chắc sẽ nhận ra Nâu còn nhận định con số 64x lập đỉnh của VNI đầu tiên khi chưa ai tin nó sẽ ngừng tăng, post dự này replied lại bác Thietkieutam hỏi về giá sẽ đi đâu, trc cả vụ biển đông. ngay cả vụ biển đông Bon cũng dự 1 con số chính xác và nó chỉ sai số -3pts.....
thui, Bon ko thích khoe, :D thật ra cũng có sai ko ít để biết mình cần bổ sung gì , và cũng trúng đủ nhiều để có thể tự tin. :D

Last edited:
Tui không thích hợp lắm khi nói chuyện trong nhà. Cứ ra đường oang oang cái miệng cho thiên hạ nghe và phán. Có ích nhiều cho bản thân hơn.

Tui không thích hợp lắm khi nói chuyện trong nhà. Cứ ra đường oang oang cái miệng cho thiên hạ nghe và phán. Có ích nhiều cho bản thân hơn.
hihi...nói ở trong nhà là để thông tin ko bị trôi đi, lục hoài ko biết nằm đâu, chứ hổng phải ngại bị ném đá :D, nếu ngại thì đâu có mở topic riêng làm chi rứa :) mà nhà em mở toang cửa có khép đâu. :)

thui, bác Linh đang ko thoải mái. em xin lui. chúc bác cuối tuần vui & bình tâm.

cái này là nhận định sau giá đúng rùi, vì giá chạy rùi mới biết momentum của nó chứ.
còn nhận định trc giá thì có trong nhà Bon rùi. bác Linh rảnh vào ghé chơi nhé. hầu hết Bon đưa nhận định trc giá cả.....vài tuần có khi cả tháng. :D có cái thì ít hơn.
bác Linh nếu theo dõi post của nickname Know2grow bên VF thì chắc sẽ nhận ra Nâu còn nhận định con số 64x lập đỉnh của VNI đầu tiên khi chưa ai tin nó sẽ ngừng tăng, post dự này replied lại bác Thietkieutam hỏi về giá sẽ đi đâu, trc cả vụ biển đông. ngay cả vụ biển đông Bon cũng dự 1 con số chính xác và nó chỉ sai số -3pts.....
thui, Bon ko thích khoe, :D thật ra cũng có sai ko ít để biết mình cần bổ sung gì , và cũng trúng đủ nhiều để có thể tự tin. :D
Vụ 640 nè....MM chơi hơi đau à nha, thực sự thì lúc đó đang là cuộc chiến 670 & 640 hiiiiiiiiii

Lại chạm cạnh trên của triangle. Sell oil 59.7
Lại chạm cạnh dưới triangle. Closed oil 58.09. Better than sex, triangle huyền bí :4:
forex là môi trường trị bệnh yếu trim một cách tuyệt hảo, tất nhiên, là có điều kiện :24:

Last edited:
Oil bước hụt chân trên H4 và đang cố lấy thăng bằng, hùa theo đám đông sell oil 57.8

Oil bước hụt chân trên H4 và đang cố lấy thăng bằng, hùa theo đám đông sell oil 57.8
Sau một tháng hành hạ không dám nhúc nhích dù margin vẫn còn, cuối cùng oil đã xuống nước. Closed oil 55. Chờ phiên Á đóng gap trên H4 rồi rình sell tiếp. Trừ phí swap thì cũng không đến nổi tệ

Back