68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
uhmm...lục lại data nhận định từ 14/12/2014 thì mức thấp nhất của PVD sẽ xuống đợt đổ đèo của Oil thời đó là vùng 47-52. giờ nhìn chart thì mới thấy nguy, chưa thấy cơ. 47 chắc chắn sẽ đạt dc.
sorry ! quá NHANH và quá NGUY HIỂM.
note 4 miself: 47.5 - quá nhanh & quá hiểm. :(

chiều nay hình như là có cuộc họp UBCK với các CTCK về TT210, sáng mai TT sẽ cho kết quả. KQ thỏa thuận tốt thì đúng là TT....chơi xỏ nđt :D

sentiment vẫn vậy, ko có gì .
TT sắp có cú hồi, chắc cuối giờ chiều mai or kia. cá nhân cho là TT nhúng xuống around 563.9 rồi bật. Mốc tiếp theo sẽ là 585. chờ TT đến gần đó mình sẽ review lại.

PS: đúng sai xin chờ TT confirm sau.
Bữa nay xuyên xuống 562.x , có chân giò cuối phiên. thế là oukey roài. tiếp tục quan sát theo hướng vận động trên :D

PS: nhịp 560-585: đoạn đường ngắn nhưng ko smooth, vì vậy thời gian sẽ kéo dài hơn bình thường so với số điểm. Sẽ quan sát rất kỹ đoạn này. vì đây là mốc quan trọng, 1 là đời nở hoa, 2 là hoa héo. :D

:) bác chuẩn quá.
bác đếm sóng theo E.Wave ? :)
bữa nào rảnh chỉ em phát nhé, nhìn hấp dẫn quá .
phiên pmai có lẽ làm quả leg 567 +- 1,2 points rồi bật lên chạy bác nhỉ ? :)
ps: ngoài kia các thầy máu mê vấn đề ngoài CK nhỉ ? :)
Hấp dẫn lắm, em cũng đang xếp ghế ngồi học ké cụ đây :)
Vờ ni thì em đồ rằng có khi phải thò chân đến 557-558 +/- 1 tí mới dừng ý chứ :)
p.s: Cụ cũng phải để các thầy xả sì trét 1 tí chứ, chẵng lẽ thị trường giảm mà cứ hô đao đao mãi lại nhàm :D
hit 562 rồi bật :)

..cái gì thế này ghê nhờ!
TT chào từ biệt gas & pvd chưa để etf đậy nắp :D
gas & pvd 1 anh lê, 1 anh lết mà các bạn khác ko thèm đoái hoài vẫn cứ xanh với vàng nhể. tội dễ sợ!

PS: tiếp tục chờ chỉ số VNI đóng kết điểm (1) để điều chỉnh tổ hợp sóng C.

hôm trước bạn Uyendi hay bạn Tungneu ấy nhỉ, bảo là muốn tăng thì phải nhúng sâu xuống càn quét đã. Mấy bữa nay có các đợt càn quét ko biết các bạn ấy vào chưa nhể ? :D

thế bác có vào chưa ? :)
quan điểm của mình là từ 640 đến giờ là sóng điều chỉnh, mình chỉ chờ hoàn thành xong điểm C theo EW, kết thúc correction phase thì mới vào. sóng điều chỉnh đánh đấm mất sức mà ko dc lợi bao nhiêu. mệt mỏi lắm.
mình đã đổi chiến lược, ko đánh T+3 nữa.

quan điểm của mình là từ 640 đến giờ là sóng điều chỉnh, mình chỉ chờ hoàn thành xong điểm C theo EW, kết thúc correction phase thì mới vào. sóng điều chỉnh đánh đấm mất sức mà ko dc lợi bao nhiêu. mệt mỏi lắm.
mình đã đổi chiến lược, ko đánh T+3 nữa.
khả năng có thể hồi lên = cái vai trái không bác ? phụ thuộc vào bon lông rút ròng vốn nên chắc chờ lên và em cắt ... đoạn này học được nhiều bài học phết... khó cãi với đài :)

em bị chart nó vả cho vỡ mẹt rồi, nên không dám to còi nữa rồi :)

khả năng có thể hồi lên = cái vai trái không bác ?

em bị chart nó vả cho vỡ mẹt rồi, nên không dám to còi nữa rồi :)
theo đánh giá chủ quan của mình, TT đang ở trạng thái....quá đà của tâm lý.
VNM etf chart 17 là đáy W1 gần nhất, hôm qua đã về 17.1x rồi. hỗ trợ rất mạnh ở 15.x
Crude oil đang có cú hồi do đô đi vào điều chỉnh.
Dòng tiền local trong két ko ít đâu. NHNN sẽ ko điều chỉnh tỷ giá lúc này, khi đồng đô thế giới đang chững lại.
Đòng tiền siết tt 210 đã dc nới thêm 2y nữa.
ngân sách vẫn bơm đều có định hướng.....
Sau đợt etf tháo cống, thì sẽ có cú hồi khá hoành tráng. và có khi dòng gas & dầu lại dẫn dắt cú hồi này.
TT sẽ có phân hóa, các cổ trong DM etf thì giảm (đa phần là BCs) ngoài ra các mã khác sẽ ko đi theo nhóm này nữa.

1 vài ý chủ quan, bác xem xét thêm dùm mình.

PS: rút ròng vốn: nó đã rút 1 đợt hồi cuối 2014 rồi, tổng vốn đầu tư vào VN có bao nhiêu đâu bác. nhất là dòng ngắn hạn đầu cơ. Mà dù có rút thì sẽ có dòng đầu tư do TG đánh giá cao sự tăng trưởng ổn định của KTVN sẽ vào thay thế dòng đầu cơ này.

Last edited:
...mình lưu ý nhỏ chút: sau những cú down thần sầu như này (BĐ, oil sập) trc khi hồi tăng lại, TT luôn phân hóa mạnh. Khi thấy có sự phân hóa mạnh, có nghĩa là tâm lý ko còn tính bầy đàn nữa, lúc đó nên canh và soi cổ để vào test water 1 ít thăm dò trc, rồi chờ tín hiệu hồi confirm thì nhồi thêm.

Tuy nhiên, nhắc thêm là, vì đây là sóng điều chỉnh dài nên, theo cá nhân mình, là ko all in mọi tình huống.

...mình lưu ý nhỏ chút: sau những cú down thần sầu như này (BĐ, oil sập) trc khi hồi tăng lại, TT luôn phân hóa mạnh. Khi thấy có sự phân hóa mạnh, có nghĩa là tâm lý ko còn tính bầy đàn nữa, lúc đó nên canh và soi cổ để vào test water 1 ít thăm dò trc, rồi chờ tín hiệu hồi confirm thì nhồi thêm.

Tuy nhiên, nhắc thêm là, vì đây là sóng điều chỉnh dài nên, theo cá nhân mình, là ko all in mọi tình huống.
Bác quả là rất có kinh nghiệm & kỷ luật. Bái phục.

Cảm ơn bác nhiều.

Back