68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Khoai thật, một năm mà dự báo mới thành thì cũng đủ để lộn ruột cái account của retail trader. Phút 89 chết ngay trước cỗng thiên đàng là cái kết thường thấy
Fx ko thể treo giò máng góc bếp chờ ham như ck, nhể.

Trong những liệt kê sai lầm khi trading của mình, luôn lập đi lập lại ít nhất 2 gạch đầu dòng, dòng đầu là …lỡ nhịp vào TT và dòng 2 cũng vẫn là lỡ nhịp TT, nhưng theo chiều ra.
Sau nhiều lần bị TT tung lên dập xuống, mình nhận ra điều mà mình đã ko chịu hiểu, đó là lờ đi tất cả các dấu hiệu TT đưa ra, do mải chạy theo mong muốn / cảm xúc của mình. Vì lẽ đó, sai nhịp - tất yếu xảy ra như hệ quả phải có. :D
Sau này, nghiền ngẫm & nhìn lại những sai lầm trong quá khứ của mình tại những thời điểm diễn ra trên charts, và thật ngạc nhiên là tất cả dấu hiệu cảnh báo đưa ra trước đó, gần như là chính xác đến 99%.
Tự hỏi những lúc ấy mình đã từng thấy gì?
cùng nhìn lại thử những cây nến đơn thuần trên chart, (có thể chúng cũng có tiếng nói đồng thuận với indis khác...)

Trong những liệt kê sai lầm khi trading của mình, luôn lập đi lập lại ít nhất 2 gạch đầu dòng, dòng đầu là …lỡ nhịp vào TT và dòng 2 cũng vẫn là lỡ nhịp TT, nhưng theo chiều ra.
Sau nhiều lần bị TT tung lên dập xuống, mình nhận ra điều mà mình đã ko chịu hiểu, đó là lờ đi tất cả các dấu hiệu TT đưa ra, do mải chạy theo mong muốn / cảm xúc của mình. Vì lẽ đó, sai nhịp - tất yếu xảy ra như hệ quả phải có. :D
Sau này, nghiền ngẫm & nhìn lại những sai lầm trong quá khứ của mình tại những thời điểm diễn ra trên charts, và thật ngạc nhiên là tất cả dấu hiệu cảnh báo đưa ra trước đó, gần như là chính xác đến 99%.
Tự hỏi những lúc ấy mình đã từng thấy gì?
cùng nhìn lại thử những cây nến đơn thuần trên chart, (có thể chúng cũng có tiếng nói đồng thuận với indis khác...)
Súp pơ lai kịt. [emoji7]
Đây là lỗi ko trade theo những gì mình thấy, mà lại theo những gì mình nghĩ, đáng buồn hơn là... mình rất hay bị dính cái lỗi này[emoji20]
Đáng mừng là mình đã ... nhìn ra được nó, còn sửa được ko thì ... chắc phải bế mông luyện côn một thời gian thôi[emoji17]

Súp pơ lai kịt. [emoji7]
Đây là lỗi ko trade theo những gì mình thấy, mà lại theo những gì mình nghĩ, đáng buồn hơn là... mình rất hay bị dính cái lỗi này[emoji20]
Đáng mừng là mình đã ... nhìn ra được nó, còn sửa được ko thì ... chắc phải bế mông luyện côn một thời gian thôi[emoji17]
chúc mừng bác, tui sửa hoài mà mãi vẫn đậu cành mềm :D
khi nào rảnh bác chia sẻ thêm bí kíp luyện cho tụi tui tập cùng với nhé :)

chúc mừng bác, tui sửa hoài mà mãi vẫn đậu cành mềm :D
khi nào rảnh bác chia sẻ thêm bí kíp luyện cho tụi tui tập cùng với nhé :)
Chưa luyện được thì làm gì có bí kíp bác 86 ui[emoji28]
Nhưng tui nghĩ đâu đó xoay quanh chữ tâm thui, làm sao để tâm tĩnh khi nhìn thấy chứng động[emoji23]
Bác biết thì cho tui vài câu khẩu quyết để tui luyện với[emoji39]

mai là ngày tập trận rải thảm etf à. tui quên mất ngày mất tháng luôn cà. TT chắc mai có cái chân giò cho cụ Định, nhúng xuống 56x xong tranh cướp ATC, chung cuộc con bò thắng vì nó có tới 2 cái.... sừng. :cungly:
ơ thế là ko có món chân giò hầm giả cầy à, thế lại phải đợi tiếp à. chán nhể.
nhận định trước & sau đấu trường etf diễn ra ngày 20/3 vừa rồi. lôi về cho liền mạch lưu ý.

Theo cái nhìn thiển cận của tui, thì TT vẫn sẽ tiếp tục hoàn thành nốt phần đi xuống còn lại của giai đoạn điều chỉnh của trend dài hạn. Diễn giải rõ hơn thì có nghĩa TT vẫn đang trong uptrend dài hạn (years) mà từ 64x đến nay là giai đoạn điều chỉnh, quan điểm của tui là Correction Phase này chưa kết thúc và tui dự các mốc target là cho cái phần còn lại của CP này. Các mức dự của tui: 555 - 605 - 560 - 585 - 530 - 565 - 505 (quá đà 485) - kết thúc CP, TT sẽ bật lên từ 505 và quay lại uptrend cũ. (Các con số đươc làm tròn và có sai số)
Tui để ngỏ cái timing, Anh em nghiên cứu thêm cùng để điều chỉnh nhé.
PS: tui lưu ý chút là quãng đường đi lên hay đi xuống từ các mức trên không phải 1 lèo mà vẫn có nhấp nhô.
rờ mu TT ngày 16/01/2015.
hiện tại TT đang đi đến gần mức 560. kịch bản trên lấy theo opt trung tính nhất, với momentum của giá như hôm nay, thì......chả biết thế nào. để chiều rảnh ngó sentiment xem có gì ko rồi review lại.

remind miself: theo chart tuần trên của VNI trong post#25, TT cho bộ nến tuy dzơ tốp. cùng xem lại bài vở xem đặc tính của Tz là nến đảo chiều hay điều chỉnh, và xem công thức là chúng sẽ đi bao nhiêu %.

rờ mu TT ngày 16/01/2015.
hiện tại TT đang đi đến gần mức 560. kịch bản trên lấy theo opt trung tính nhất, với momentum của giá như hôm nay, thì......chả biết thế nào. để chiều rảnh ngó sentiment xem có gì ko rồi review lại.
:) bác chuẩn quá.
bác đếm sóng theo E.Wave ? :)
bữa nào rảnh chỉ em phát nhé, nhìn hấp dẫn quá .
phiên pmai có lẽ làm quả leg 567 +- 1,2 points rồi bật lên chạy bác nhỉ ? :)
ps: ngoài kia các thầy máu mê vấn đề ngoài CK nhỉ ? :)

Last edited:
:) bác chuẩn quá.
bác đếm sóng theo E.Wave ? :)
bữa nào rảnh chỉ em phát nhé, nhìn hấp dẫn quá .
phiên pmai có lẽ làm quả leg 567 +- 1,2 points rồi bật lên chạy bác nhỉ ? :)
ps: ngoài kia các thầy máu mê vấn đề ngoài CK nhỉ ? :)
Hấp dẫn lắm, em cũng đang xếp ghế ngồi học ké cụ đây :)
Vờ ni thì em đồ rằng có khi phải thò chân đến 557-558 +/- 1 tí mới dừng ý chứ :)
p.s: Cụ cũng phải để các thầy xả sì trét 1 tí chứ, chẵng lẽ thị trường giảm mà cứ hô đao đao mãi lại nhàm :D

Em thấy Vni đang hình thành vai đầu vai nhỏ, đập về 560 (quá đà 553) rồi bật lên để hoàn thành vai còn lại (dự 580).
Tới 580 rồi tùy cơ ứng biến : đi tiếp hay đổ đèo về nơi xa lắm

sentiment vẫn vậy, ko có gì .
TT sắp có cú hồi, chắc cuối giờ chiều mai or kia. cá nhân cho là TT nhúng xuống around 563.9 rồi bật. Mốc tiếp theo sẽ là 585. chờ TT đến gần đó mình sẽ review lại.

PS: đúng sai xin chờ TT confirm sau.

sentiment vẫn vậy, ko có gì .
TT sắp có cú hồi, chắc cuối giờ chiều mai or kia. cá nhân cho là TT nhúng xuống around 563.9 rồi bật. Mốc tiếp theo sẽ là 585. chờ TT đến gần đó mình sẽ review lại.

PS: đúng sai xin chờ TT confirm sau.

VNIndex lúc 09h50 hôm nay đậu đúng mốc 563.9 luôn anh ơi, có bật lên không đây???

Back