Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

Nam - 28/9/1998 tức là mùng 8 tháng 8 năm Mậu Dần , giờ Tị (10h 45 sáng).
---------------------
Mạng Thổ mùa Thu (Kim) thêm tháng sinh Tân Dậu (Mộc) ắt
không hay rùi ,không phải tán tài mà dễ tán mệnh ,có lúc chết hụt rùi .hê hê Lúc nhỏ yếu ớt ,khó nuôi . Đã rất kiên trì khắc phục = thuốc Bắc .
Giờ lớn hơn khắc phục sức khỏe=đá bóng , đá cầu ... .Tà tà viết tiếp
"Tam thập niên tiền quan(sát) mệnh, hậu kháng thân" Rồi bác xem qua tuổi 30 của bé sẽ rõ có tán tài hay ko(hay cờ bạc dông dài)
điếu khách cư tài thế kia khiến tài lộc ra vào thất thường, không bao giờ ổn định, có rồi lại mất cứ như phù vân
Người có điếu khách cư Tài bản tính ham chơi mê cờ bạc nhưng nếu rơi vào cung sinh ra cho Mệnh lại cực ngon đằng này rơi vào cung Tí( thủy) khắc mệnh (Thổ) :(
Người tuổi Dần có Tang Môn đóng Mệnh ngay cung Thìn người lúc nào cũng lo buồn, lo lắng cộng thêm Kị Kiếp đi chung bản tích ích kỷ, keo kiệt
Có 1 điều là môn Tử Vi chỉ xem cho biết đại vận tiểu vận còn muốn " đón cát giảm hung" thì ko thể nào bằng khoa Tử Bình và khoa Hà Lạc dc :)

Lãng tử thì cờ bạc rõ rồi , còn con thì chắc không phải .

Lúc khác luận chiến tiếp xem ku này có phải cờ bạc k nhé !

Last edited:
nhờ các Bác xem dùm em một lá với. Em cảm ơn!
4h30 ngày 05-05-2008 Trai

Ở đầu topic mình thấy thanhpham87 luận về Mệnh Quý Tỵ sinh mùa hè xấu quá, nhờ thanhpham87 xem giúp thằng cu xem có định hướng gì để hoá xấu thành tốt không nhé. Nam sinh khoảng từ 8h30 đến 9h sáng 17/06/2013. Cảm ơn bạn trước.

Lãng tử thì cờ bạc rõ rồi , còn con thì chắc không phải .
Lúc khác luận chiến tiếp xem ku này có phải cờ bạc k nhé !
Ngó qua lá số này cũng có số cờ bạc đó bác. Thân cư Phu Thê, Thái Dương, Cự Môn vượng địa, sống được, ổn định là nhờ vợ chỉn chu, lo toan, vì trên cung Thân và xung chiếu có cặp sao Đại Hao, Tiểu Hao, nên tiền bạc lúc được, lúc mất. Mệnh có Cơ Lương đồng cung miếu địa nhưng phụ tinh khá nhiều sao xấu Hình, Kiếp, Hóa, Kình nên đời lắm thăng trầm biến động. Trên cung Tài bạch có cặp sao Thiên Đồng, Thái Âm vượng địa, tố chất phiêu lãng, kiếm tiền, tiêu tiền nhanh. Lướt mấy ý là thấy tố chất cờ bạc có sẵn.

"Tam thập niên tiền quan(sát) mệnh, hậu kháng thân" Rồi bác xem qua tuổi 30 của bé sẽ rõ có tán tài hay ko(hay cờ bạc dông dài)
điếu khách cư tài thế kia khiến tài lộc ra vào thất thường, không bao giờ ổn định, có rồi lại mất cứ như phù vân
Người có điếu khách cư Tài bản tính ham chơi mê cờ bạc nhưng nếu rơi vào cung sinh ra cho Mệnh lại cực ngon đằng này rơi vào cung Tí( thủy) khắc mệnh (Thổ) :(
Người tuổi Dần có Tang Môn đóng Mệnh ngay cung Thìn người lúc nào cũng lo buồn, lo lắng cộng thêm Kị Kiếp đi chung bản tích ích kỷ, keo kiệt
Có 1 điều là môn Tử Vi chỉ xem cho biết đại vận tiểu vận còn muốn " đón cát giảm hung" thì ko thể nào bằng khoa Tử Bình và khoa Hà Lạc dc :)
Thanh còn trẻ tuổi mà hứa hẹn tài cao rùi. !!!

Ở đầu topic mình thấy thanhpham87 luận về Mệnh Quý Tỵ sinh mùa hè xấu quá, nhờ thanhpham87 xem giúp thằng cu xem có định hướng gì để hoá xấu thành tốt không nhé. Nam sinh khoảng từ 8h30 đến 9h sáng 17/06/2013. Cảm ơn bạn trước.
Hiện nay trên online có rất nhiều web lập lá số online, các bạn muốn lấy lá số cứ lên đó gõ ngày giờ tháng năm sinh vào là nó ra lá số lẫn phần lý giải, nhưng lưu ý có một số ở VN hiện nay vẫn còn nhiều trường phái lấy giờ Tí là từ 0h-2h sáng, trường phái khác lại lấy giờ Tí là 23h-1h sáng nên khi an sao bộ Tử Phủ Vũ Tướng nó khác cung dẫn ra lý giải khác nhau
Theo cuốn sách Tử Vi Đẩu Số của Thái Thứ Lang thì giờ Tí là 23h-1h sáng chính xác hơn!
Hiện nay ở trên mạng cũng có file .pdf của sách này các bạn có thể download về và tự lập lá số cho chính mình và tự lý giải
Đa phần các lá số Tử Vi có cung Mệnh đầy đủ chính tinh cũng như bại tinh thì cứ theo đó mà lập luận, 30 năm đầu nhìn cung Mệnh, 30 năm sau nhìn Thân, công danh sự nghiệp nhìn Quan Lộc, Tài Bạch, Thiên Di, có bệnh tật bẫm sinh trong lục phủ ngũ tạng thì nhìn Tật Ách, ra đường hay dc bạn bè giúp đỡ hay ko thì nhìn Nô Bộc, xem gia đình thì nhìn Phụ Mẫu,Phu(Thê),Tử Tức,Huynh Đệ(và nhớ xem cung chiếu của các cung đó)
Còn lại cung Phúc Đức là cung tối quan trọng trong lá số tử vi:Con người thì mới sinh ra ai cũng như nhau, được thành đạt hay không không chỉ do tài năng ông trời an bài cho mỗi người mà còn là do phúc đức của tổ tiên ông bà cha mẹ để lại và quả báo của chính bản thân người đó, phàm là người tốt thì sẽ dc quả báo tốt. Lá số có đẹp mà cung Phúc Đức xấu thì cũng zero, lá số đầy sao xấu mà Phúc Đức tốt thì cũng sẽ hóa giải dc phần nào.
Xem Tử Vi chỉ cực khó khi gặp Mệnh vô chính diệu và Thân vô chính diệu, y như bầu trời đầy sao nhưng lại thiếu bóng trăng lúc đó phải dùng chính tinh ở cung đối diện để mà luận giải
Những người mệnh vô chính diệu rất dễ yểu khi mượn chính tinh ở bên ngoài nhưng đôi khi chính tinh không phù hợp với bản Mệnh, như Mệnh Hỏa mà chính tinh lại Thủy, khiến cho mệnh rất dễ yểu
P/s: trường hợp 2 người sinh đôi, hoặc sinh cùng giờ cùng ngày cùng tháng cùng năm có cùng lá số tử vi thì dùng môi trường sống,màu da, số chứng minh nhân dân, số điện thoại, họ và tên, chữ ký để lý giải

Ôi các thầy ơi, Các thầy xem giúp em lá Giặc nhà em với ah !!! :D Thankiu so much!

Các bạn hay lấy lá số online trên trang này nhỉ, cách an bộ sao Tứ Hóa của tuổi Tân và Nhâm của web này hình như dc lập trình khác vs cách an sao của mình.... con bác Timur lại tuổi Nhâm, đáng lẽ ra Hóa Khoa phải đi với Tả Phụ chứ ko phải là Thiên Phủ
@timur: Con bác mệnh có Kình Đà Hỏa nóng tính lắm, ko đúng ý là nó cãi lại liền, hay chống đối nữa, nhưng tại vì mệnh nó đóng cung Tí (thủy) nên nóng này là nóng ngầm, kiểu như núi lửa lúc nóng nhất mới bộc lộ ra thôi, ko ai nóng bằng... Kình Hỏa Linhlà hiện thân của dao, súng, lớn lên dễ bị thương liên quan đến đao súng lắm

Last edited:
Cho em xếp hàng nhé. Nhân tiện có bác nói về sinh đôi, xem giùm e 2 bé: Nam sanh 8:30 ngày 3/11/2008 và nam sinh 8:45 cùng ngày.

Các bạn hay lấy lá số online trên trang này nhỉ, cách an bộ sao Tứ Hóa của tuổi Tân và Nhâm của web này hình như dc lập trình khác vs cách an sao của mình.... con bác Timur lại tuổi Nhâm, đáng lẽ ra Hóa Khoa phải đi với Tả Phụ chứ ko phải là Thiên Phủ
@timur: Con bác mệnh có Kình Đà Hỏa nóng tính lắm, ko đúng ý là nó cãi lại liền, hay chống đối nữa, nhưng tại vì mệnh nó đóng cung Tí (thủy) nên nóng này là nóng ngầm, kiểu như núi lửa lúc nóng nhất mới bộc lộ ra thôi, ko ai nóng bằng... Kình Hỏa Linhlà hiện thân của dao, súng, lớn lên dễ bị thương liên quan đến đao súng lắm

Hiz hiz, chuẩn quá bác ơi, cái trán nó như sân bay ý, không vừa ý nó là nó lườm hoặc nổi khùng phát sợ, mà giờ còn chưa đc 2 tuổi rưỡi... Em đang phải cố uốn ắn từng tí 1 đaay ah! :( Mà em cũng xem qua thấy có vẻ nó có duyên với nghiệp binh đao nữa chứ :( Cảm ơn bác nhiều !

• Like
Reactions: Cdg
@thanhpham87: lúc nào rảnh coi giùm a 2 thằng nhóc với, thằng đầu sinh 15h ngày 23/5/2009, thằng sau 9h10 ngày 20/1/2014.
Thấy thằng đầu là Kỷ Sửu (tích lịch hoả )lại có ve nhẹ nhàng hiền lành. Thằng sau Quý Tỵ ( trường lưu thuỷ) lại có vẻ hiếu động hơn.

• Like
Reactions: Cdg
@thanhpham87 cám ơn thầy nhiều nhé :) em lại lọ mọ đọc sách tử vi, lý số, kinh dịch.
Tử vi của em thấy nói em bị nhiều người không ưa, ít bạn(hướng nội), quan tâm người chân thực nhưng ít khi (không) được bạn giúp thầy ạ:) nghiệm lại rất đúng.
càng tương tác nhiều thì càng thất chí bấy nhiêu :) Thôi vậy
GT & GL

@thanhpham87 cám ơn thầy nhiều nhé :) em lại lọ mọ đọc sách tử vi, lý số, kinh dịch.
Tử vi của em thấy nói em bị nhiều người không ưa, ít bạn(hướng nội), quan tâm người chân thực nhưng ít khi (không) được bạn giúp thầy ạ:) nghiệm lại rất đúng.
càng tương tác nhiều thì càng thất chí bấy nhiêu :) Thôi vậy
GT & GL

Chắc trade thắng riết nên bị GATO chớ giề? :):D

Last edited:
Back