Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

@thanhpham87: lúc nào rảnh coi giùm a 2 thằng nhóc với, thằng đầu sinh 15h ngày 23/5/2009, thằng sau 9h10 ngày 20/1/2014.
Thấy thằng đầu là Kỷ Sửu (tích lịch hoả )lại có ve nhẹ nhàng hiền lành. Thằng sau Quý Tỵ ( trường lưu thuỷ) lại có vẻ hiếu động hơn.
15h chính xác ko a...vì 14h59 là giờ Mùi mà 15h là giờ Thân, chỉ sai 1 phút là khác ngay, thường những trường hợp này phải nhìn lỗ tai và trán rồi mò theo tính tình mới ra lá số

Tuổi Mậu Tý do Chi khắc Can nên tuổi này xấu, hay gặp trở ngại trong cuộc sống
Con bác hòa nhã, có duyên, thu hút dc người đối diện,tín ngưỡng của nó cao, hiền lành. Mệnh có Thiên Phủ( phủ ở đây nghĩa là phủ tổng thống, quan phủ-nơi có tiền,có quyền nhưng có phải là tiền của mình ko thì phải xem các cung còn lại ^_^ cũng giống như nhân viên ngân hàng suốt ngày làm việc quanh tiền nhưng là tiền của thiên hạ chứ ko phải của mình :D )...Mệnh đàn ông có Thiên Phủ tọa thủ là người làm việc thận trọng, suy nghĩ chín chắn!... bé khắc với bác hoặc vợ bác nếu không thì cũng dễ xa cách 1 trong 2 song thân. Cung Quan Lộc đẹp quá Thiên Tướng đóng chủ lại có Tả Phụ Hữu Bật 2 bên sau này dễ làm sếp có nhiều người giúp sức lắm đấy, sự nghiệp đảm nhận chức vụ cao... Thiên Di lại có tướng quân tọa thủ khiến lời nói có uy, khiến mọi người nghe theo nhưng tiếc cái là bị Tuần đóng ngay Quan Lộc nên khiến con đường sự nghiệp hay gặp trở ngại, lên chức xuống chức thất thường( thậm chí bị cách chức)
À bé có bị cận thị ko? Dặn pé giữ gìn mắt cẩn thận vào nhé, người Tật Ách có Thái Dương hay bị tật ở mắt, đau mắt, cận thị.....

Bát Tự-Tử Bình( Phương pháp tương tự như tử vi, nhưng phức tạp, uyên bác, khó nắm vững hơn giúp cho ta biết khắc hay hạp ngũ hành,phương hướng, bạn bè nào trong cuộc sống)
Nó tập trung vào tứ trụ. Mỗi trụ được tượng trưng bởi 1 trong 10 Can ( Giáp, Ất,...,Nhâm, Quý , ứng với Trời), và 1 trong 12 Chi (Tý, Sửu, Dần,...,Tuất, Hợi, ứng với Ðất). 4 trụ Can,Chi là 8 chữ, nên còn gọi là khoa Bát Tự.
Khác với khoa Tử Vi dựa trên các sao cho ta biết tổng quan về tính cách hình dáng cuộc đời của mỗi con người,xem Tứ Trụ dựa trên âm dương ngũ hành biết được thế mạnh thế yếu, ưu nhược điểm của bản thân. Cho nên thế mạnh của Tử Vi là tổng quan khái quát , còn Tử Bình đi sâu vào đại vận, tiểu vận để có giải pháp cải tạo một phần nào đó vận mệnh.
Chúng ta có 1 vòng Hoa Giáp(bắt đầu là Giáp Tý- cho đến Quý Hợi) và 5 hành: Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ nhưng lại có tới 30 tổ( ngũ hành nạp âm). Từ ngũ hành nạp âm đó ta phân biệt từng tính chất của mỗi hành khác nhau: ví dụ như Sa Trung Kim, Hải Trung Kim,Kiếm Phong Kim đều là hành Kim nhưng khắc hạp với các hành khác một cách khác nhau từ đó suy ra đường đi nước bước trong đời
Ví dụ như :-Mạng Mộc không phải lúc nào cũng hạp Thủy( có nhiều người mạng Mộc cứ đi xe màu xanh lá cây hoặc màu đen để hạp mệnh,hoặc chơi với bạn bè mạng Thủy hoặc bỏ tiền hùn vốn làm ăn kinh doanh với người mạng Thủy)==> sai lầm hoàn toàn và không phải cứ mạng Mộc là mua nhà hướng Đông, đôi khi mạng Thủy chung vốn làm ăn kinh doanh vs mạng Mộc thất bại,phá sản lỗ tơi bời. nhiều người mạng Mộc chết trong nhà tắm, té sông chết chìm rất nhiều nên đôi khi Mộc cũng rất rất kỵ Thủy)
-Hỏa không phải lúc nào cũng sợ nước( nước có thể dập tắt lửa nhưng đối với điện,sấm sét thì không) mà điện và sấm sét trong Ngũ Hành thuộc về Hỏa( Tích lịch Hỏa)...
Còn tiếp...

Last edited:
Tuổi Mậu Tý do Chi khắc Can nên tuổi này xấu, hay gặp trở ngại trong cuộc sống
Con bác hòa nhã, có duyên, thu hút dc người đối diện,tín ngưỡng của nó cao, hiền lành. Mệnh có Thiên Phủ( phủ ở đây nghĩa là phủ tổng thống, quan phủ-nơi có tiền,có quyền nhưng có phải là tiền của mình ko thì phải xem các cung còn lại ^_^ cũng giống như nhân viên ngân hàng suốt ngày làm việc quanh tiền nhưng là tiền của thiên hạ chứ ko phải của mình :D )...Mệnh đàn ông có Thiên Phủ tọa thủ là người làm việc thận trọng, suy nghĩ chín chắn!... bé khắc với bác hoặc vợ bác nếu không thì cũng dễ xa cách 1 trong 2 song thân. Cung Quan Lộc đẹp quá Thiên Tướng đóng chủ lại có Tả Phụ Hữu Bật 2 bên sau này dễ làm sếp có nhiều người giúp sức lắm đấy, sự nghiệp đảm nhận chức vụ cao... Thiên Di lại có tướng quân tọa thủ khiến lời nói có uy, khiến mọi người nghe theo nhưng tiếc cái là bị Tuần đóng ngay Quan Lộc nên khiến con đường sự nghiệp hay gặp trở ngại, lên chức xuống chức thất thường( thậm chí bị cách chức)
À bé có bị cận thị ko? Dặn pé giữ gìn mắt cẩn thận vào nhé, người Tật Ách có Thái Dương hay bị tật ở mắt, đau mắt, cận thị.....
Cảm ơn bác @thanhpham87 !
Mắt cháu đến giờ vẫn chưa cận... nhưng tình hình chắc cũng dễ lắm vì mẹ cháu cũng cận:), chắc khắc bố cháu rồi, chuyện ở lớp chỉ kể với mẹ :(
Bị luân chuyển cán bộ liên tục vì thiếu "điểm nhấn" đây:)
Nhờ bác giảng thêm về Cách "Phủ Tướng Triều Viên" với?

Cảm ơn bác @thanhpham87 !
Mắt cháu đến giờ vẫn chưa cận... nhưng tình hình chắc cũng dễ lắm vì mẹ cháu cũng cận:), chắc khắc bố cháu rồi, chuyện ở lớp chỉ kể với mẹ :(
Bị luân chuyển cán bộ liên tục vì thiếu "điểm nhấn" đây:)
Nhờ bác giảng thêm về Cách "Phủ Tướng Triều Viên" với?
"Phủ tướng triều viên thực lộc vạn chung"người có mệnh cách này dc ăn ngon, ăn no gạo thóc đầy.Nghe câu này mấy bác mệnh phủ tướng triều viên đừng hiểu lầm mà tai hại nhé, mệnh cách này nó chỉ đẹp với mạng Kim và mạng Thổ thôi

Ở đầu topic mình thấy thanhpham87 luận về Mệnh Quý Tỵ sinh mùa hè xấu quá, nhờ thanhpham87 xem giúp thằng cu xem có định hướng gì để hoá xấu thành tốt không nhé. Nam sinh khoảng từ 8h30 đến 9h sáng 17/06/2013. Cảm ơn bạn trước.

@thanhpham87 : nhân dịp rỗi rãi, bạn Thanhpham cho mình vài nét cơ bản lá số này với nhé :1:

15h chính xác ko a...vì 14h59 là giờ Mùi mà 15h là giờ Thân, chỉ sai 1 phút là khác ngay, thường những trường hợp này phải nhìn lỗ tai và trán rồi mò theo tính tình mới ra lá số
Vừa kiểm tra lại là 14:30 .
thanhpham87 hành nghề ở VC đông khách quá . :)

Tks Thanhpham... TT này rất đáng để coi lá số... mày luận TT mà hay như thế này có phải tốt không.
keke,e dần dần chuyển qua bds rồi a, 2 năm sau hành Hỏa nữa, càng tốt...dạo này e bảo ba chỉ tử vi với phong thủy để dắt khách đi xem nhà với căn hộ còn tư vấn hướng nhà vs phong thủy cho người ta( thậm chí chấm tử vi và tử bình free cho người mua luôn :D) tối qua dắt khách đi xem gần chục căn nhà, ưng ý dc 1 căn... xui cái nhà lại hướng Đông còn ng mua sinh năm 1957 tuổi Đinh Dậu thuộc cung Cấn khắc hướng Đông, ngồi giải thích các kiểu xây nhà bếp lên để hóa giải cũng gần thành công :D

keke,e dần dần chuyển qua bds rồi a, 2 năm sau hành Hỏa nữa, càng tốt...dạo này e bảo ba chỉ tử vi với phong thủy để dắt khách đi xem nhà với căn hộ còn tư vấn hướng nhà vs phong thủy cho người ta( thậm chí chấm tử vi và tử bình free cho người mua luôn :D) tối qua dắt khách đi xem gần chục căn nhà, ưng ý dc 1 căn... xui cái nhà lại hướng Đông còn ng mua sinh năm 1957 tuổi Đinh Dậu thuộc cung Cấn khắc hướng Đông, ngồi giải thích các kiểu xây nhà bếp lên để hóa giải cũng gần thành công :D
Nhất cậu, đi mua nhà mà khách được tư vấn kiểu ý sướng lắm :41::113:
Chẳng mấy mà đắt khách.

Nhất cậu, đi mua nhà mà khách được tư vấn kiểu ý sướng lắm :41::113:
Chẳng mấy mà đắt khách.
Dạ cũng có nhiều người ko biết, mạng Mộc và Hỏa nhưng do ngày giờ tháng sinh làm cho khắc Giáp Ất lại cứ thích làm sàn gỗ trong nhà,để nhiều tủ gỗ,giường gỗ hoặc mạng Thủy khắc Nhâm Quý nhưng cứ tưởng hạp Thủy rồi xây hòn non bộ để hồ cá trong nhà....

@thanhpham87: Mua chung cư thì lấy hưởng cửa ra vào hợp tuổi hay là gì hả em? Bạn bè anh cứ cãi nhau suốt, ông thì bảo cửa căn hộ, ông thì cửa chính tòa chung cư, ông thì cửa ban công chính....
Dạ theo e học thì cửa chính căn hộ mình quan trọng nhất a, nhưng nếu trật hướng thì lúc đó lấy cửa chính tòa chung cư làm yếu tố phụ để bổ sung rồi tới bếp rồi tới phòng ngủ và nhà tắm. Có nhiều trường hợp kị Thủy trúng ngày giờ xấu, vào phòng tắm trượt chân té chết hoài

@thanhpham87: a cũng đang bắt đầu nghiên cứu phong thủy, em có sách gì hay hay hướng học thế nào không cho a tham khảo với.
@chimnon: lấy cửa nhà mình lấy hướng , tại ở trong nhà thì phòng cửa mổi người lại lấy hướng theo tuổi của người ở phòng ấy.

@thanhpham87: a cũng đang bắt đầu nghiên cứu phong thủy, em có sách gì hay hay hướng học thế nào không cho a tham khảo với.
@chimnon: lấy cửa nhà mình lấy hướng , tại ở trong nhà thì phòng cửa mổi người lại lấy hướng theo tuổi của người ở phòng ấy.
Thường thì sách viết trc giải phóng về tử vi phong thủy đều là sách hay hết a, có những cuốn dc tái bản nhưng có những cuốn thì ko
E có mấy cuốn cơ bản

Back