Tiền điện tử: ban mai mới cho ngành tài chính

Vì sao đại bàng không để tâm đến quạ?

Loài chim duy nhất dám mổ chim đại bàng - đó là quạ. Con quạ hạ xuống lưng đại bàng và mổ vào phần cổ.

Tuy nhiên đại bàng sẽ không hất quạ ra, không đấu tranh với quạ, không tốn sức lực và thời gian với nó. Thay vào đó, chim đại bàng chỉ dang rộng cánh và bay cao vút lên trời. Và càng bay cao, sẽ càng ít không khí đối với con quạ, khi đó con quạ sẽ rơi xuống.

Khi bạn hướng tới mục tiêu của mình, bạn không có thời gian tranh cãi hay chứng minh điều gì cho ai. Hãy cứ tiến lên phía trước, mọi điều khác sẽ dần tự buông rơi.

(st)
Đọc cái này lại thấy đúng, BitCoin là đại bàng + Altcoin là quạ. Bitcoin ko cần chứng minh điều gì cho ai, Altcoin lại hay khoe khoang công nghệ mới... công nghệ mang tầm huỷ diệt (mà chỉ có mấy ông/bà cầu cơ mới tin dùng?!)

Vẫn nên giữ Tiêu đề ạ. Tiền điện tử theo ý của Mod là Bit Coin, hiện tại đang vào giai đoạn điều chỉnh cho đến kỳ Halving 2024. Boom mạnh lại hay không thì phải chờ sau Halving mới rõ...
Hiện nay, rút Bit Coin ra khỏi sàn bị sự cố gián đoạn. CZ thông báo tạm ngưng rút, do vấn đề riêng của Blockchain chứ ko phải do sàn. Điều này dẫn đến sự tụt giảm niềm tin vào Binance, một số thành phần thua lỗ đang chửi bới Sàn chơi ăn gian rút phích, một số khác thì đâm đơn kiện Binance vì kèo Luna... => BNB sẽ khó sáng.
Cập nhật tình hình tay to: Saylor đang bị đồn là dính cú Margin Call, nhưng một mực phủ nhận. Tổng Thống El Salvador dùng Ngân Khố bắt đáy Bitcoin đang lỗ hơn 50tr $, vẫn chưa thấy động thái gì mới cả. Musk đại đế kì này im ru, Justin Sun cũng không dám đăng đàn hô hào đỡ giá... => BTC muốn tạo đáy thì cần có những Anh Hùng mới lộ diện.
Về phần Thợ Đào: Dân đào ETH nhỏ lẻ, dần phải chuyển qua chế độ ngủ đông, rồi lịm dần. 2 năm sau tỉnh dậy, máy ko đào được ETH nữa, công nghệ thì lại lỗi thời, có khi đem bán sắt vụn hoặc đào mấy cái Sh.itcoin. ETH đã khó, đào BTC còn muôn phần khó hơn.
=> Giờ chỉ canh duy nhất con BTC, nó giảm mạnh thì rải tiền DCA. Trường hợp xấu nhất, nếu BTC giảm 85% từ đỉnh, về lại mốc 10k... thì thôi gỡ app quên luôn, chứ còn tiền đâu nữa mà DCA.:20:

Vẫn nên giữ Tiêu đề ạ. Tiền điện tử theo ý của Mod là Bit Coin, hiện tại đang vào giai đoạn điều chỉnh cho đến kỳ Halving 2024. Boom mạnh lại hay không thì phải chờ sau Halving mới rõ...
Hiện nay, rút Bit Coin ra khỏi sàn bị sự cố gián đoạn. CZ thông báo tạm ngưng rút, do vấn đề riêng của Blockchain chứ ko phải do sàn. Điều này dẫn đến sự tụt giảm niềm tin vào Binance, một số thành phần thua lỗ đang chửi bới Sàn chơi ăn gian rút phích, một số khác thì đâm đơn kiện Binance vì kèo Luna... => BNB sẽ khó sáng.
Cập nhật tình hình tay to: Saylor đang bị đồn là dính cú Margin Call, nhưng một mực phủ nhận. Tổng Thống El Salvador dùng Ngân Khố bắt đáy Bitcoin đang lỗ hơn 50tr $, vẫn chưa thấy động thái gì mới cả. Musk đại đế kì này im ru, Justin Sun cũng không dám đăng đàn hô hào đỡ giá... => BTC muốn tạo đáy thì cần có những Anh Hùng mới lộ diện.
Về phần Thợ Đào: Dân đào ETH nhỏ lẻ, dần phải chuyển qua chế độ ngủ đông, rồi lịm dần. 2 năm sau tỉnh dậy, máy ko đào được ETH nữa, công nghệ thì lại lỗi thời, có khi đem bán sắt vụn hoặc đào mấy cái Sh.itcoin. ETH đã khó, đào BTC còn muôn phần khó hơn.
=> Giờ chỉ canh duy nhất con BTC, nó giảm mạnh thì rải tiền DCA. Trường hợp xấu nhất, nếu BTC giảm 85% từ đỉnh, về lại mốc 10k... thì thôi gỡ app quên luôn, chứ còn tiền đâu nữa mà DCA.:20:
em bổ sung thêm là nhiều anh hào đã bắt đầu rũ cờ.
Celsius cb nộp đơn xin phá sản
Zhu su cũng cbi viết tâm thư, chia tay cộng đồng
.... và dự sẽ còn nhiều khi FED chỉ mới "bắt đầu" động thủ

em bổ sung thêm là nhiều anh hào đã bắt đầu rũ cờ.
Celsius cb nộp đơn xin phá sản
Zhu su cũng cbi viết tâm thư, chia tay cộng đồng
.... và dự sẽ còn nhiều khi FED chỉ mới "bắt đầu" động thủ
Tay to kì này chết ác, Tài sản toàn đi tong 70-80%, theo thống kê của Bloomberg. Ông nào nắm BTC only thì may còn ngáp ngáp...haizzz

Bit Còi sau tin tăng rate thêm 0.75% của Fed đã xuất hiện 1 con nòng nọc trên chart Daily. Một tia hy vọng bắt đầu loé lên. Bởi người ta thường nói: Vẻ đẹp của Còi không nằm trên cái Chart, mà nằm trong Túi của kẻ lắm tiền.
Hope the best for the last...:111:

Bit Còi sau tin tăng rate thêm 0.75% của Fed đã xuất hiện 1 con nòng nọc trên chart Daily. Một tia hy vọng bắt đầu loé lên. Bởi người ta thường nói: Vẻ đẹp của Còi không nằm trên cái Chart, mà nằm trong Túi của kẻ lắm tiền.
Hope the best for the last...:111:
Về đến Việt Trì rồi Chán ca ơi. Cbi vào thăm Đền Hùng. Huhu 2 năm qua làm gì giờ còn gì Hết cả rồi

Về đến Việt Trì rồi Chán ca ơi. Cbi vào thăm Đền Hùng. Huhu 2 năm qua làm gì giờ còn gì Hết cả rồi
Thị trường downtrend, chết cùng với Vua thôi Thầy. Mình cũng đi một mớ lãi kiếm từ sóng trước, bị Web3 với Defi nuốt lại cả rồi. Niềm tin cuối cùng đặt ở Bit Còi.
Lần này bất ngờ với đại ca CZ một tí. Mình hô Bit Còi về 10k và đến 2024 tăng lại 100k; còn đại ca cho về 7k5, tới 2026 mới hết mùa đông... Sợ thật!
=> Hết tiền DCA Bit Còi rồi, giờ đi cày chứng hoặc bán BDS hoặc gỡ App chờ đến 2024 cài lại thôi (nhớ rút Còi về ví lạnh mà trữ). Mỗi người lựa chọn một lối đi riêng vậy. Chúc mọi người gặp nhiều may mắn.
:3D_59::3D_59::3D_59:

Trời ngoài kia đang mưa, chẳng về được thì ta ngồi ngắm Bit Còi xanh xanh màu lúa mạ...
Đang mãi mê tưởng tượng về cái mốc 100k đô/Còi, tưởng tượng về khuôn mặt của cặp đôi Phết-Ghết Idol khi ấy sẽ ra sao... bỗng dưng sét đánh cái rầm, khiến mình quay về lại mặt đất.
Thế là sẵn tiện, mình quay sang hỏi ông anh (cái ông mà kiếm hơn 2 triệu đô từ 20k đô ấy): Anh ơi, sao lúc chốt Coin trên đỉnh, anh lại lấy tiền đi mua xe thể thao mua hàng xa xỉ lắm thế, anh có dùng hết đâu? Sao ko tái đầu tư lại một nửa?...
Ông anh trả lời: Anh khổ bao năm, nay có tí Lộc, phải sống cho nó sướng chứ, khổ hoài sao được em. Với lại anh cũng tái đầu tư mà, anh vẫn còn giữ 20k đô tiền vốn, đang canh mua 1tr coin nào đó, để khi nó lên lại 1 đô thì anh có thêm 1tr đô nữa...
Mình thật sự không hiểu nỗi, may mắn quá lớn hay tư duy của ông anh quá siêu việt, để giờ này, ổng cứ nhởn nhơ tận hưởng cuộc sống màu hồng, mà ko bị ăn đòn như bao tỉ phú coin khác?
Ồ...mưa có vẻ tạnh, lòng mình cũng bớt tị nạnh. Thôi về, đợi Bit Coin lên 100k, mình cũng sẽ ăn sung mặc sướng, không si nghĩ nữa! Haizzz

Last edited:
Chúc mừng đại gia đình Pi Network, chúa tể của dự án Đợi Chờ, chúng ta đã sang trang mới.
Chân kinh trên phố Crypto: Thà đợi nhầm trend, chứ ko bỏ sót. Khi Bít Còi chết thì ta thay Ngôi. @TuanMinh
Hura hura hura...
Screenshot_2022-06-23-08-55-34-72_909c15203f5a1f7308919dd3dbb4a2db.jpg

Thuỷ triều đi xuống mới biết Idols nào đi bơi ko mặc quần chíp...
- Musk ca, tui vẫn hỗ trợ dogecoin và sẽ mua thêm. SpaceX, Tesla, và Cá nhân tui mua BTC, nhưng rất ít so với tài sản... (lúc BTC lên 60k ảnh nói khác ghê, cồm men ngắn ngủn, cực kỳ tinh tế, dân mạng sôi sục dịch ý tứ như dịch lô đề).
- CZ ca, tui ko mua thêm BTC, vì tui hok có giữ Fiat. Tui tung hô anh Tim Draper, ảnh mua BTC ở mức 250$ và nói 2 năm tới BTC sẽ lên 250k$... (hok mua, hok pán, giá vốn đâu đó 600$, chỉ hô hào theo trend. Trên lên thì hô Can’t rich if u can’t hold; Trend xuống thì hô hô, tui ko có fiat, tui ko bận tâm về tiền...).
Đạo của người Giàu, trên phố Còi cũng như trên phố Chứng, gọi là Dịch Đạo = Đạo của sự dịch chuyển, dịch chuyển ngôn từ lẫn hành động theo xu hướng TT. Quan trọng hơn, luôn luôn có lí do chính đáng sau mỗi lần dịch chuyển của họ.

Do vậy, Bạn là một tay chơi nhỏ bé, có lẽ Bạn cũng ko nên cảm thấy xấu hổ khi hôm trước ca ngợi, hôm sau lột váy Idols. Đạo của Bạn cũng là Dịch Đạo, chỉ khác là không dịch chuyển theo xu hướng TT, mà bạn dịch chuyển theo túi tiền của các Idols. Anh nào càng nhiều tiền thì càng được ca ngợi, anh nào cháy túi thì nói lời cảm ơn rồi bỏ đi (tuyệt đối ko có thưa kiện hay đậu xanh rau má j nhá)...:21::21::21:

Ps: Tếu lâm tại cột mốc BTC 21k, du hóng các Idols bình luận. Làm Idol khó lắm, phải đâu chuyện đùa...:2cool_after_boom:

Thuỷ triều đi xuống mới biết Idols nào đi bơi ko mặc quần chíp...
- Musk ca, tui vẫn hỗ trợ dogecoin và sẽ mua thêm. SpaceX, Tesla, và Cá nhân tui mua BTC, nhưng rất ít so với tài sản... (lúc BTC lên 60k ảnh nói khác ghê, cồm men ngắn ngủn, cực kỳ tinh tế, dân mạng sôi sục dịch ý tứ như dịch lô đề).
- CZ ca, tui ko mua thêm BTC, vì tui hok có giữ Fiat. Tui tung hô anh Tim Draper, ảnh mua BTC ở mức 250$ và nói 2 năm tới BTC sẽ lên 250k$... (hok mua, hok pán, giá vốn đâu đó 600$, chỉ hô hào theo trend. Trên lên thì hô Can’t rich if u can’t hold; Trend xuống thì hô hô, tui ko có fiat, tui ko bận tâm về tiền...).
Đạo của người Giàu, trên phố Còi cũng như trên phố Chứng, gọi là Dịch Đạo = Đạo của sự dịch chuyển, dịch chuyển ngôn từ lẫn hành động theo xu hướng TT. Quan trọng hơn, luôn luôn có lí do chính đáng sau mỗi lần dịch chuyển của họ.

Do vậy, Bạn là một tay chơi nhỏ bé, có lẽ Bạn cũng ko nên cảm thấy xấu hổ khi hôm trước ca ngợi, hôm sau lột váy Idols. Đạo của Bạn cũng là Dịch Đạo, chỉ khác là không dịch chuyển theo xu hướng TT, mà bạn dịch chuyển theo túi tiền của các Idols. Anh nào càng nhiều tiền thì càng được ca ngợi, anh nào cháy túi thì nói lời cảm ơn rồi bỏ đi (tuyệt đối ko có thưa kiện hay đậu xanh rau má j nhá)...:21::21::21:

Ps: Tếu lâm tại cột mốc BTC 21k, du hóng các Idols bình luận. Làm Idol khó lắm, phải đâu chuyện đùa...:2cool_after_boom:
theo a CZ chu kỳ sau có tiếp tục thăng hoa không anh? giờ cz mà scam nữa thì chẳng biết tin vào ai

theo a CZ chu kỳ sau có tiếp tục thăng hoa không anh? giờ cz mà scam nữa thì chẳng biết tin vào ai
Mình cũng không rõ, theo thông lệ, khi thị trường đang đi vào khúc dò đáy, dòng tiền lớn sẽ mò vào Bitcoin trước. Một khi BTC qua đáy, thì bọn Altcoin nó mới phi tung toé.
CZ sau cú Luna sập đổ, hành động và giải thích kiểu vu vơ, nên mất uy tín kha khá, lại thêm cái FUD sắp bị SEC gõ đầu (nhưng chắc ko đến nỗi Scam...). Mặt khác, nhìn vào định giá của Coinbase trên Nasdaq, mình cũng không nghĩ là BNB sẽ bay xa được.
=> Mình chuyển sang hóng Druckenmiller, Sam Bank Firedman và Michael Burry.

Back