Tiêu Dao Truyền Kỳ

vâng, very longterm luôn a ơi, thế nên e vẽ lại trên D chart như trên, vẫn là tam giác cân và vượt cạnh trên vào ngày 07.05; nên target gần nhất theo mô hình là 43 44 ạ

chart mth đầu top đc các sư môn tiền bối mổ xẻ kinh lắm a @Cào Cào
phân hoá ghê lắm...
Lại còn có 2 anh có vợ rồi mà vẫn gọi "sư nương" :21:

anh hít hít rồi anh lôi vợ ra doạ làm đổ vỡ hình ảnh idol của em nó thế bảo sao em nó chả thế :(
Haha...chết mềnh rồi, chọc giận em ý mất rồi...
Thôi em, nếu lỡ thần tượng anh Cào này, thì kiếm cây búa tạ, đập một nhát thật mạnh vào nhóe...đổ vỡ ngay và luôn...nhạt nhòa nhanh thôi em ạ...có khi chưa kịp rơi nước mắt trên khóe mi là quên mất luôn rồi í chứ ...kakaka...
Tập trung học hành cho tử tế đi em @ck2014 ơi... cứ KK mà bám, già mà con dai sức lắm đấy, đảm bảo nắm tay chỉ dẫn tận tình luôn, ko cần gói xôi gà nào cả [emoji16]

Haha...chết mềnh rồi, chọc giận em ý mất rồi...
Thôi em, nếu lỡ thần tượng anh Cào này, thì kiếm cây búa tạ, đập một nhát thật mạnh vào nhóe...đổ vỡ ngay và luôn...nhạt nhòa nhanh thôi em ạ...có khi chưa kịp rơi nước mắt trên khóe mi là quên mất luôn rồi í chứ ...kakaka...
Tập trung học hành cho tử tế đi em @ck2014 ơi... cứ KK mà bám, già mà con dai sức lắm đấy, đảm bảo nắm tay chỉ dẫn tận tình luôn, ko cần gói xôi gà nào cả [emoji16]
:21:...

Thú thật với mấy em là anh cũng giống mấy em thích phiêu lãng...Cho nên,một ngày nào đó anh biến mất khỏi lớp học vui này thì xin mấy em cũng đừng trách anh nha?:( Người đến,người đi là thường tình! Bây giờ chúng ta vui vầy với nhau thì nhớ là ghi lại những chỉ dẫn của anh,để lỡ forum down như lần trước!!:(

Last edited:
. cái Nêm nằm ở xu hướng giảm thì nó phải nghiên đầu lên!:) Anh nghĩ,em hãy vẽ mô hình lại cho đúng nguyên tắc nghe.:)

Thấy mọi người bàn về VCB em cũng đua đòi phát.

Về long term thì ko nói nhưng short term mà nhìn cái nêm chổng ngược + Vol thấp thế kia thì liệu nó có break ngay View attachment 562 được ko nhỉ? :39:
quote 2 chỗ này lại để tiện chiêm nghiệm :)

Thú thật với mấy em là anh cũng giống mấy em thích phiêu lãng...Cho nên,một ngày nào đó anh biến mất khỏi lớp học vui này thì xin mấy em cũng đừng trách anh nha?:( Người đến,người đi là thường tình! Bây giờ chúng ta vui vầy với nhau thì nhớ là ghi lại những chỉ dẫn của anh,để lỡ forum down như lần trước!!:(
Rồi, zậy là em cũng sắp theo KK luôn rồi, mà KK đi đâu nhớ pm em biết để xách cặp theo học anh nhé.Lâu lắm rồi mới...vậy mà sắp...buồn...đời đúng vô thường!

Rồi, zậy là em cũng sắp theo KK luôn rồi, mà KK đi đâu nhớ pm em biết để xách cặp theo học anh nhé.Lâu lắm rồi mới...vậy mà sắp...buồn...đời đúng vô thường!
Còn rịu thì còn say. Anh em ta còn vui vầy với nhau nè! Ý anh là nhắc trước để "cá nhỏ" mới vô nên copy về đọc thôi à.:) Ở đây,nói thiệt là không có @Cào Cào thì không có phòng học vui nầy đâu! Nhờ em mà ai cũng vừa học vừa vui vẻ,chứ học như...bị ép thì...:) Cảm ơn em không hết! Hihi,anh KK thấy "cá nhỏ" vô học thì anh KK vui lắm. ĐỪNG ĐỂ CÁ LỚN BẮT NẠT MÌNH HOÀI nhé?:)

- Các mô hình được tạo thành bởi 02 đường trendline (không tính Flag & Pennant vì nó quá quen thuộc rồi), được chia thành ba nhóm:
1. Triangles: tức hình tam giác
2. Rectangle: tức hình chữ nhật
3. Wedge: tức hình cái nêm
- Ngoài ra, trong mỗi nhóm còn được phân thành 02 loại: Bull và Bear như hình đính kèm bên dưới

Ps: Em nhớ bấy nhiêu đây thôi anh @KK24 ơi, còn thiếu thì anh thêm giúp em nhé !!!

- Các mô hình được tạo thành bởi 02 đường trendline (không tính Flag & Pennant vì nó quá quen thuộc rồi), được chia thành ba nhóm:
- Ngoài ra, trong mỗi nhóm còn được phân thành 02 loại: Bull và Bear như hình đính kèm bên dưới

View attachment 567
Ps: Em nhớ bấy nhiêu đây thôi anh @KK24 ơi, còn thiếu thì anh thêm giúp em nhé !!!
Hoan hô @Cào Cào .:) Đủ hết rồi. Hihi...@Cdg vô đếm thôi...Mà cũng hông cần đếm luôn. Học thuộc lòng là được rồi!:4:

Bây giờ "cá nhỏ" đi tìm từng loại hình và học từng chút một để nhớ dai.:113:

View attachment 567
Cho bổ sung thêm 2 loại này ko biết có được tính hem.
images.png images (1).png

Back