Tiêu Dao Truyền Kỳ

Kha kha,chính xác luôn!:) Em vẽ vậy thì chỉ có những người ở tầng 3 mới thuần thục,chứ làm sao có thể 2.5 như em nói?:))
@TuanMinh đâu? Vô cảm ơn @timur cái nè!

Hi2, nhin cai Fib Fan xong, thấy giá đang tới kháng cự, giá tuy xanh, nhưng nến hqua C bị đè xuống khá sâu so với H + volumne tăng không ấn tượng -> khả năng đảo chiều lớn. Em nhảy qua check adx, thấy phân kỳ => nếu là em em cũng out cây này cho chắc cú :)

Trước hết, e xin giải thích lý do em mua. Em chơi đầu tư trung và dài hạn và kỹ thuật là theo ADX tích lũy thấp. Một ngày đẹp trời, giá breakout + adx đi lên + dmi break (như hình) => mua (target 15, cutloss: 4.5)

Attachments

186.3 KB · Views: 61
Hi2, nhin cai Fib Fan xong, thấy giá đang tới kháng cự, giá tuy xanh, nhưng nến hqua C bị đè xuống khá sâu so với H + volumne tăng không ấn tượng -> khả năng đảo chiều lớn. Em nhảy qua check adx, thấy phân kỳ => nếu là em em cũng out cây này cho chắc cú :)

Hợp lý đó em :D Fibo Fan có 3 cái sẻ quạt là 3 ngưỡng 38.2 50 và 61.8. Hiện GMD khả năng cao dính fake key ngay tại Fibo Fan 50 và Fibo Rec 61.8 !

Vẽ chart để phân tích thì không khó,mà ngồi mò mẫm với mấy trang mạng để vẽ cho chính xác thì vừa tức vừa mắc cười cho mình ! Anh đang vô GMD quan sát...Không hiểu sao mấy em out GMD sớm vậy??:(

Vẽ chart để phân tích thì không khó,mà ngồi mò mẫm với mấy trang mạng để vẽ cho chính xác thì vừa tức vừa mắc cười cho mình ! Anh đang vô GMD quan sát...Không hiểu sao mấy em out GMD sớm vậy??:(
Cái em nói là trading ngắn hạn thôi anh. Còn Nếu xem chart tuần và chart tháng, e vẫn nghỉ sẽ có giá 35-36

Cái em nói là trading ngắn hạn thôi anh. Còn Nếu xem chart tuần và chart tháng, e vẫn nghỉ sẽ có giá 35-36
GMD hồi giá từ đỉnh 37.2 và bây giờ đã breaks được cái mốc 1/3 để tiến tới 1/2 (50%) giá 32. Qua được thì lên tới 62-66%,tức 33-34. Qua được 34 thì lên thẳng 38!

Attachments

173.1 KB · Views: 73
Hình KK vẽ VNI ở trên cho thấy chiến thuật CBL mạo hiểm hơn so với TA căn bản. Đúng không các em? Nếu đã short VNI theo CBL là đang treo lệnh âm,trong khi TA thuần thì vẫn chưa có điểm short. CBL coi như đang thua TA căn bản 0-1.:)

anh lên đây lấy Amibroker + dữ liệu dùng cho dễ nè, cần h lên mấy trang mạng....vừa khó dùng lại k chính xác :)
http://vfpress.vn/threads/amibroker-5-7-crack.105639/
http://s.cafef.vn/du-lieu/download.chn

Hôm nay khá là rảnh,ai online hỏi gì hỏi nhe...Mai mốt bận thì chỉ có nói chuyện học hành thui chứ không vẽ vời gì được á !

Hình KK vẽ VNI ở trên cho thấy chiến thuật CBL mạo hiểm hơn so với TA căn bản. Đúng không các em? Nếu đã short VNI theo CBL là đang treo lệnh âm,trong khi TA thuần thì vẫn chưa có điểm short. CBL coi như đang thua TA căn bản 0-1.:)
Em đang online trên tapatalk ở trên điện thoại nên ko có chart, nhưng theo em để quyết định short vào ngày liền kề cây nến dài đỏ đó phải quan sát thêm cả xu hướng bằng GMMA hoặc chí ít thì cũng quan sát 02 MA đơn giản xem có giao cắt từ trên xuống dưới không đã.

Back