Tiêu Dao Truyền Kỳ

Gẫy gì cơ :wtf:
:21: Gẫy cây cầu.

Ai ơi bắt nhịp cầu tre. Cho mơ cho mộng cho hè bớt oi. Ngày đêm sông nước chơi vơi. Cùng nàng ngắm trăng rơi giữa dòng...Cầu tre là bến đợi mong.Nghìn đêm róc rách bên dòng khe xanh.Cỏ mơ dẫn lối đưa đường. Cho tình ta mãi như hương nồng nàn...:D)

Last edited:
:21: Gẫy cây cầu.

Ai ơi bắt nhịp cầu tre. Cho mơ cho mộng cho hè bớt oi. Ngày đêm sông nước chơi vơi. Cùng nàng ngắm trăng rơi giữa dòng...Cầu tre là bến đợi mong.Nghìn đêm róc rách bên dòng khe xanh.Cỏ mơ dẫn lối đưa đường. Cho tình ta mãi như hương nồng nàn...:D)
trời ạ
sao anh lại ngỏ lới vào một bên tai điếc :harp:

e thử cho ra 1 cái tên xem nào
Chứng á, dễ ợt. Hoặc tiếng Anh thì Keep it simple, stupid!
Ý tưởng:
- Chỉ cần đọc sách, nhớ mô hình, biết xác định xu hướng, quản lý tiền vốn, đặt tỷ lệ r/r 1/3; không cần FA, không cần News, không cần Bảng giá, không vĩ mô, vi mô...
- Cứ cuối tuần mở đồ thị ra dò, lên chiến lược, đặt lệnh, đến cuối tuần, xem lại đồ thị, cập nhật chiến lược...làm thế lâu dài là ăn tiền...Dễ vậy mà mấy ai làm được đâu... mau vào đây, rồi sẽ thấy !!!
[emoji106] [emoji106] [emoji106]

@Táo thổ, @hung94a1, @ideas
Anh Táo, Hung94a1, ideas ơi, trong Amibroker, Gann Fan nó bị thay đổi theo độ dài của đồ thị ạ (Kiểu như nếu đang để khung thời gian là 05 năm để vẽ Gann 45 độ, sau đó nếu em Zoom ra còn 02 năm thì Gann 45 độ nó bị chệch, cụ thể là khi click vào nó còn có 34.3 độ), vụ này có hướng xử lý không anh Táo, Hung94a1, ideas ??? :thankyou:

@Táo thổ, @hung94a1
Anh Táo, Hung94a1 ơi, trong Amibroker, Gann Fan nó bị thay đổi theo độ dài của đồ thị ạ (Kiểu như nếu đang để khung thời gian là 05 năm để vẽ Gann 45 độ, sau đó nếu em Zoom ra còn 02 năm thì Gann 45 độ nó bị chệch, cụ thể là khi click vào nó còn có 34.3 độ), vụ này có hướng xử lý không anh Táo, Hung94a1 ??? :thankyou:
Có thể lỗi Scale, xem trang 65 (47) để có thêm thông tin. Anh chưa thử một cái soft nào cả. Nhưng đọc sách, tác giả khuyên nên sử dụng soft chuyên cho Gann, xem trang 74 (56). @hung94a1 có up lên 2 cái rồi đó.

Có thể lỗi Scale, xem trang 65 (47) để có thêm thông tin. Anh chưa thử một cái soft nào cả. Nhưng đọc sách, tác giả khuyên nên sử dụng soft chuyên cho Gann, xem trang 74 (56). @hung94a1 có up lên 2 cái rồi đó.
Ai chà...cụ Gann này phải dùng hàng đặc biệt mới chịu...chảnh thiệt...:21:...để em học về soft mà bạn @hung94a1 đưa lên. Thks bạn @hung94a1 lần nữa, nhờ bạn mà mình rút ngắn được kha khá thời gian :113:

@Táo thổ, @hung94a1, @ideas
Anh Táo, Hung94a1, ideas ơi, trong Amibroker, Gann Fan nó bị thay đổi theo độ dài của đồ thị ạ (Kiểu như nếu đang để khung thời gian là 05 năm để vẽ Gann 45 độ, sau đó nếu em Zoom ra còn 02 năm thì Gann 45 độ nó bị chệch, cụ thể là khi click vào nó còn có 34.3 độ), vụ này có hướng xử lý không anh Táo, Hung94a1, ideas ??? :thankyou:
Vì đơn vị của trục nằm ngang là ngày, còn trục dọc là $. Cái này ko chỉ gann fan, nếu ko nhầm thì fibo fan, fibo gì vòng tròn, cũng bị tương tự khi zoom in, zoom out.

Back