Tiêu Dao Truyền Kỳ

@timur đâu? 2 khu vực đáng chú ý là:
-R=42-44.
-S=31-32.
Gỉa thiết 1 là chờ nó breakout cái R để fill cái breakaway gap với KLGD tốt thì vô Buy. Hai là chờ về S thì mua. Tại hạ không có đồ lề tốt nên chỉ đoán vừa phải.Có Fib ret hoặc fan thì dễ hơn chút,nhưng cũng không sao...Gía nó rớt từ 7x đến giờ là ở khu vực tích lũy rồi,nên đành phải chờ nó breakout chứ không thì lại giam tiền vô đó ! Cái trend ngắn hạn muốn tiếp diễn phải có nến xanh + klgd mạnh làm nội lực và mỗi khi giá retrace thì klgd cần thấp thôi mới thấy lực buy lên để fill cái gap...Cái mã này,có lẽ cũng như nhiều mã xăng dầu khác đi theo giá dầu thôi (correlation). Tuy nhiên chú nào chart yếu quá thì retrace một chút lại 'tèo' về,vì traders không có rủ nhau nhúng tay vô kéo !:) Cái chart như hình của tại hạ với đường internal trendline (support) có thể buy vào lúc này,là trường hợp thứ 3... Vậy thôi nha. Mò mẫm với đồ lề cùi cọc chán quá !

Thank các hạ, chiêu xuất đơn giản nhưng bao trùm toàn bộ hành động của kẻ địch (giá) :lol1: :gp: :cungly:

HPG: Nếu gãy 40 là về 27! TUy nhiên,tại hạ nghĩ rằng ai đã mua vùng 42-44 là vùng trụ khá vững,không sao đâu...Vài bữa nó lên thì lại tiếc!!:( "Khi người ta nghĩ nó xuống chắc thì nó lại lên vèo vèo". Cái chart nó không nói dối.Kèo buy low 4x này,tại hạ dám chịu vài đòn để đánh lại một cú như trời giáng! :4:

@timur ...Cái mã này,có lẽ cũng như nhiều mã xăng dầu khác đi theo giá dầu thôi (correlation). Tuy nhiên chú nào chart yếu quá thì retrace một chút lại 'tèo' về,vì traders không có rủ nhau nhúng tay vô kéo !:) Cái chart như hình của tại hạ với đường internal trendline (support) có thể buy vào lúc này,là trường hợp thứ 3... Vậy thôi nha. Mò mẫm với đồ lề cùi cọc chán quá !
TKS!
Ví như comment này, thì bác đã dính FA :4::4::4:

anh hiểu sai rồi, em toàn gọi các cao thủ VC là thầy mà, họ có rất nhiều điểm giỏi hơn em, rất đáng cho em học nên gọi là thầy.
Nếu vậy thì từ nay gọi bằng "huynh" hoặc "sư huynh" (cùng 1 thầy là TA). Gọi "thầy" thì làm sao huynh dám mở tiệm?:1:

Anh cứ coi như dạy riêng em đi anh. Em là tờ giấy trắng về TA, nên chưa biết gì để hỏi. anh cứ hướng dẫn cách sử dụng chi tiết, cụ thể Gann fan và Fibonacci Retracement CBL với. hy vọng anh đồng ý. cảm ơn anh!

Anh cứ coi như dạy riêng em đi anh. Em là tờ giấy trắng về TA, nên chưa biết gì để hỏi. anh cứ hướng dẫn cách sử dụng chi tiết, cụ thể Gann fan và Fibonacci Retracement CBL với. hy vọng anh đồng ý. cảm ơn anh!
Sẽ "in box" với em về vấn đề này. Chịu chứ?:) Có câu hỏi cứ in-box nha.

Back