Tiêu Dao Truyền Kỳ

Đoạn này em thấy anh Wings đang bị nhầm giữa anh @KK24@Cào Cào. Theo em hiểu ý của hai người hoàn toàn khác nhau.
Anh KK24 đang nhấn rất mạnh vào việc lập kế hoạch và hành động theo kế hoạch. Và nếu làm được thế thì không có cái đoạn "nhưng khoảng cách giữa suy nghĩ và hành động tại thời điểm nóng bỏng thường không đồng nhất".
KHông nhầm đâu bác : lập kế hoạch và hành động theo kế hoạch => kỉ luật biểu hiện qua điều này , vì khi lập kế hoạch đã bao hàm toàn bộ các bước TA , chiến thuật:D Phải kỉ luật theo kế hoạch ...nhưng phải linh hoạt khi điều kiện thực tế thay đổi :) Ranh giới mong manh giữa kỉ luật và linh hoạt là không đơn giản ... a vững vàng bước giữa lằn ranh mong manh này thì không dạng vừa đâu :D
Sẵn thấy ae bàn về OBV ... e cũng chia sẽ là e hay dùng MACD , OBV , ROC , STO :)

[TE="Cào Cào, post: 175445, member: 3901"]À nếu em muốn quan sát fibo kiểu ấy, thì anh nghĩ nên áp từ cái đỉnh gần nhất 13.x xuống đáy 6.x sẽ hay hơn, áp cái kia không còn phù hợp vì đỉnh 13.x đã vượt quan 61.8% rồi còn gì em???[/QUOTE]
Minh chưa hiểu đoạn này lắm, có phải ý bác Cào là khi giá vượt mốc 61.8% thì đã phá cái trend trước đó phải ko ạ?

Thì ra trong suốt 6,7 năm qua anh vẫn vậy.Anh vẫn tin rằng thị trường này là do sự sắp đặt bởi "cá lớn"!!:( Uổng công em đã đi tìm anh rồi,anh biết không?...Chỉ tội cho "cá nhỏ" vì tin vào lý thuyết lờ mờ của anh sẽ không nhận ra được đâu là con đường mà họ cần vững bước theo...Đáng tiếc...

Thì ra trong suốt 6,7 năm qua anh vẫn vậy.Anh vẫn tin rằng thị trường này là do sự sắp đặt bởi "cá lớn"!!:( Uổng công em đã đi tìm anh rồi,anh biết không?...Chỉ tội cho "cá nhỏ" vì tin vào lý thuyết lờ mờ của anh sẽ không nhận ra được đâu là con đường mà họ cần vững bước theo...Đáng tiếc...
Anh nói kỹ hơn tý được không ah, Chưa hiểu ý anh lắm ??

Tin tưởng mình có cơ hội học hỏi ở người anh cách nay nhiều năm đó em. Ai ngờ đâu...Anh thấy tiếc rẻ khoảng thời gian dài đã qua,không những cho riêng ảnh mà cho cả "đàn cá nhỏ" của ảnh nữa!...:(
"bạn già bạc đầu, gặp nhau tay vẫn sờ đốc kiếm" vì tư duy khác nhau mất rồi
thôi nỗi buồn lại trả lại thời gian anh ơi!

Tin tưởng mình có cơ hội học hỏi ở người anh cách nay nhiều năm đó em. Ai ngờ đâu...Anh thấy tiếc rẻ khoảng thời gian dài đã qua,không những cho riêng ảnh mà cho cả "đàn cá nhỏ" của ảnh nữa!...:(
Vậy đàn cá nhỏ của anh thì sao anh :1: vẫn đi tiếp con đường anh vạch ra anh nhỉ, em cảm thấy rất ổn :1:

Hihi,vì nhờ đi đúng đường có phải không em?:) Anh sẽ cố gắng giúp đỡ các em trong những ngày tháng tới há?...:)
Anh kaka ơi, danh chỉ tụi em cách dùng OBV đi, hay 1 vài gạch đầu dòng để apply nó, em đọc trên mang thì ngta chỉ đưa 1 vài khái niệm, còn cách trade, 1 số note đáng nhớ không thấy gì :(

Ok,chờ anh mai mới rảnh chút chú há em.
Yeah...lâu rồi a không lên lớp bài mới, làm em nhớ quá....
2 tuần nay thằng cu em này có thời gian ôn luyện về trend, fibo, cbl và 1 số mẫu hình đảo chiều, tiếp diễn. Nhưng lý thuyết thì dễ, áp dụng vào mới thấy rối và hoang mang quá...sắp bị tẩu hỏa rồi. @ck2014 bạn kêu tui học nhóm các patterns đảo chiều, tiếp diễn mà k thấy đâu :((

Yeah...lâu rồi a không lên lớp bài mới, làm em nhớ quá....
2 tuần nay thằng cu em này có thời gian ôn luyện về trend, fibo, cbl và 1 số mẫu hình đảo chiều, tiếp diễn. Nhưng lý thuyết thì dễ, áp dụng vào mới thấy rối và hoang mang quá...sắp bị tẩu hỏa rồi. @ck2014 bạn kêu tui học nhóm các patterns đảo chiều, tiếp diễn mà k thấy đâu :((
Em và các em hãy lấy bài tập VNIndex lần này làm bài học kinh nghiệm. Nhớ đó!:)

Em và các em hãy lấy bài tập VNIndex lần này làm bài học kinh nghiệm. Nhớ đó!:)
Dạ, em đang theo lời anh KK đây...đang vùng hỗn chiến, nên em đã hạ tỉ trọng xuống roài. Cái em đang vướng là thích bán mấy mã có lời, ôm mấy má đang lỗ, vì nghĩ chưa đến giá để cutloss or con này ngon, tương lai thế nào chả lên ^.^

Back