Thông báo về việc sử dụng diễn đàn

Status
Not open for further replies.
Cảm ơn BQT đã lắng nghe và chịu khó chỉnh sửa phần trình bày, để thêm phần tiện nghi cho ae (dù phải hy sinh chút ít vẻ mỹ thuật)
Vụ này phải ra tận nơi để cảm ơn bằng bia mới là phải đạo :emoticon-00167-beer:
Sẵn trớn, tôi góp thêm mấy ý, kẻo để lâu muốn sửa thì khó khăn lắm lắm:

1. Tôi ủng hộ màu nền hiện tại, vì khá nhã nhặn, lại thân thiết với VCers. Tuy nhiên nền trắng cần sậm thêm chút nữa để đỡ chói mắt. Chuyện này có lẽ mấy anh già nhìn màn hình thường xuyên và quá nhiều (như giailang, tican, tôi...) là cảm nhận rõ nhất.
2. Khung tên người được quote, và khung quote vẫn còn to, nên thu hẹp tối đa hoặc bỏ hẳn khoảng trống trên và dưới (hoặc nếu có thể cho cả 2 vào chung 1 khung), sẽ giảm thêm được >1cm
3. hai dòng: "chỉnh sửa cuối" và dòng "abc... thích bài này" có thể gộp thành một, là tiết kiệm được >1 cm nữa.
4. Ngoài ra có nhiều khoảng trống khác cũng cần thu hẹp hết mức,

5. và điều quan trọng, khiến nhiều ace bức xúc: mỗi trang chỉ đọc được tối đa 2 post, dù post chỉ có 1 dòng.
Phần ảnh hưởng tới chiều cao của post chính là khung thông tin thành viên. Thu bớt chiều cao phần này là giải quyết được vấn đề.
Tôi có mấy ý:
. a. Nên bỏ hẳn khung ngoài, chỉ còn avatar với vài dòng chữ, sẽ bớt được vài cm nữa.
. b. Phần thông tin: thu nhỏ size chữ cũng kg giải quyết được chiều cao, vì phần này có nhiều khoảng trống. Tôi đề xuất:
- Dòng “tham gia ngày”: thông tin này có cần phải thấy trong từng post, và cần phải thấy ngày này qua ngày khác kg?
Với người mới thì không rõ thông tin này có chút ý nghĩa nào kg, còn với người cũ thì hoàn toàn vô nghĩa. Chỉ có tác dụng duy nhất là tốn mất 1cm chiều cao của toàn bài viết, là thứ tài nguyên quý nhất ở đây.
- Điểm thành tích: thông tin này tôi thấy chẳng có giá trị gì với cả người được điểm lẫn người khác.
Không tin cứ hỏi những người được nhiều điểm nhất thì biết !:p
Người được rất nhiều điểm không có nghĩa các nội dung post của họ đều rất giá trị, người chưa có điểm nào kg có nghĩa nội dung post của họ tầm thường.
Thậm chí cách cho điểm hiện nay lại có tác dụng phụ là khuyến khích spam: Ai càng cật lực spam thì càng nhiều điểm! :32.jpg: :yahoo:

Cả đời tôi chưa từng thấy ai mỗi khi ra đường lại đeo tất cả giấy khen của phường khóm lên người
(thậm chí huân chương cao quý nhất trên đời cũng chưa thấy ai đeo suốt ngày đêm như vậy)

*
Tôi đề nghị cách đơn giản và tối ưu hơn: ẩn các thông tin sau avatar, ai muốn biết thì cứ click vào.
Và BQT trả lời rằng việc này “ảnh hưởng tới cái chung của toàn thể VCers” nên phải “lấy ý kiến của số đông anh em biểu quyết“ KINH!
Tôi ngẫm nghĩ mãi, vẫn không sao hiểu được việc hiện hay ẩn thông tin member lại có ảnh hưởng ghê gớm đến thế?

BQT hoặc có ace nào hiểu, làm ơn giải thích giúp tôi với ? :D

Last edited by a moderator:
Cám ơn Ad và các anh em kỹ thuật, trong 1 buổi ngày nghỉ mà các bạn làm được nhiều việc quá.
:)

Thẻ thông tin thành viên đi kèm các bài post em đã co gọn hết sức có thể để giảm diện tích cho diễn đàn.Thẻ quote đã chỉnh sửa thu gọn lại.
THank bác @caheo

Last edited by a moderator:
Thẻ thông tin thành viên đi kèm các bài post em đã co gọn hết sức có thể để giảm diện tích cho diễn đàn.Thẻ quote đã chỉnh sửa thu gọn lại.
THank bác @caheo

Cái "nút" New đó bác Admin, bỏ đi thì nhìn "thoáng" hơn đấy. Mà ý nghĩa của nó cũng không có gì nhiều.

Kết quả hiển thị đến lúc này thấy thích nhìn hơn hôm qua nhiều lắm rồi :thankyou:
Quote header sau khi cho màu nền nhạt xuống cũng dễ nhìn hơn :67.jpg:

Cảm ơn Admin đã nhiệt tình chỉnh sửa. :emoticon-00167-beer:

Em có thấy là 2 post vừa rồi của e đã chiếm trọn 1 trang không ?
Mà mỗi post chỉ có đúng 1 câu !
Còn lại là cả khoảng trắng mênh mông... vô dụng.

nếu mỗi cú click đọc được 3-4 post, thay vì 2 post, là đã tiết kiệm thời gian cho ae.
Hàng ngày ae phải cuộn và click hàng ngàn lần, thời gian của trader tính bằng 1 phần của giây, động tác phải tính tới từng cú click, nên thời gian và động tác để cuộn qua khoảng trống vô dụng đó cũng đáng kể.

Và rất đáng để em bỏ thêm chút công sức chỉnh sửa.
đúng không nào ? :D

P/S: việc ẩn thông tin sau avatar, bên VFp đã làm ngay. nhìn thoáng đãng hẳn !

Cảm ơn Admin đã nhiệt tình chỉnh sửa. :emoticon-00167-beer:

Em có thấy là 2 post vừa rồi của e đã chiếm trọn 1 trang không ?
Mà mỗi post chỉ có đúng 1 câu !
Còn lại là cả khoảng trắng mênh mông... vô dụng.

nếu mỗi cú click đọc được 3-4 post, thay vì 2 post, là đã tiết kiệm thời gian cho ae.
Hàng ngày ae phải cuộn và click hàng ngàn lần, thời gian tính bằng 1 phần của giây, động tác phải tính tới từng cú click, nên thời gian và động tác để cuộn qua khoảng trống vô dụng đó cũng đáng kể.

Và rất đáng để em bỏ thêm chút công sức chỉnh sửa.
đúng không nào ? :D
em bỏ toàn bộ thông tin của member đi được thôi nhưng mà bác mỗi người mỗi ý khó cho em quá bác ơi.

Thực ra nếu Ad cho resize avatar nhỏ xuống và font chữ thông tin cá nhân được dồn hàng và nhỏ lại thì sẽ xử lý được như ý kiến của bác Cá. Anh rất hiểu Ad nỗ lực nhiều và đóng góp rất "công ích" cho VC.VN. Anh nghĩ cái này đại bàng nên giúp Ad, vì coding và dàn trang đại bàng làm mãi quen tay hơn ad.

Thực ra nếu Ad cho resize avatar nhỏ xuống và font chữ thông tin cá nhân được dồn hàng và nhỏ lại thì sẽ xử lý được như ý kiến của bác Cá. Anh rất hiểu Ad nỗ lực nhiều và đóng góp rất "công ích" cho VC.VN. Anh nghĩ cái này đại bàng nên giúp Ad, vì coding và dàn trang đại bàng làm mãi quen tay hơn ad.
Avatar nhỏ lại chắc mọi việc sẽ ngon lành
Nhờ Admin chỉnh lại nhé

Hi ad!
Sao em copy đường dẫn URL hay mã nhúng trên youtube đều ko post được ạ! Nhờ ad xem giúp nhé. Thanks!

Bác chụp ảnh lỗi đó post lên đây giúp em thank

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk

Bác có mã url đó đặc biệt quá đề nghị bác vào trang youtube đó rồi copy trên thanh duyệt url trên trình duyệt chứ em nhìn bác copy cả 1 đoạn code nhúng rồi

Em đã thử làm theo hướng dẫn của anh và thành công.
Lúc trước em copy đường link trên trình duyệt nhưng ko chèn được, chỉ copy URL mới post được. Nhưng bây giờ thì ad setup ngược lại thì phải. Như thế này cũng tiện, tại nhiều video ko có copy URL được. Thanks ad! Chúc ad nhiều sức khỏe nhé!

Hi ad!
Em muốn upload file excel trong máy tính e vào nhưng ko được, nén rồi cũng ko upload lên được.
A chỉnh lại hộ e cho dễ nhé! Thanks ad!

Chị nén thành file .rar upload thử lên xem được không

Chị nén thành file .rar upload thử lên xem được không

Em nén rồi ạ, nhưng ko upload lên thì nó hiện ra cái bảng em chọn thư mục đã lưu nhưng ko thấy cái file đó đâu cả :(

Status
Not open for further replies.
Back