TAFA Ver.01

Quá tuyệt. Chúc mừng bác và cả bác số dài.:)
May hơn khôn mà cụ, em đánh đề vào cặp 17 - 26 của VNI. Không ngờ nó hiển linh như vậy. Vẫn đang phấn đấu theo chân cụ như vụ SDI, em không dám bắt nó FL hôm 23.x , dù đã theo dõi từ cái đáy đợt trước chia cổ tức. Đau hết cả não! :)

Note: Trước ngưỡng cửa 600, lại dạo vòng quanh các diễn đàn, một tình huống khá hay: Những traders giàu kinh nghiệm đang cực kỳ cẩn trọng, những traders / brokers non kinh nghiệm hơn đang hồ hởi/tự động viên về việc Market sẽ nảy lên. Rồi sự tình sẽ ra sao?
Em thấy VNI vừa qua rất hay : Traders siêu gà và siêu hạng sống tốt trong khi tầm giữa giữa thì ăn chả được bao nhiêu . Phải chăng cứ bám theo đám đông lúc này là sống ?

Em thấy VNI giờ rất hay : Traders siêu gà và siêu hạng sống tốt trong khi tầm giữa giữa thì ăn chả được bao nhiêu . Phải chăng cứ bám theo đám đông lúc này là sống ?
Chiều nay, và chiều mai, nếu rảnh, cụ cứ dạo một vòng quanh các diễn đàn, tự nhiên câu trả lời sẽ hiện lên đâu đó.
Với điều kiện, không NGHĨ khi đọc, mà chỉ ghi lại cái CẢM XÚC bộc phát ra thế nào. Xin lỗi, em lại nói lung tung beng :(

Để em thử :61.jpg:
Chiều nay, và chiều mai, nếu rảnh, cụ cứ dạo một vòng quanh các diễn đàn, tự nhiên câu trả lời sẽ hiện lên đâu đó.
Với điều kiện, không NGHĨ khi đọc, mà chỉ ghi lại cái CẢM XÚC bộc phát ra thế nào. Xin lỗi, em lại nói lung tung beng :(

bác gợi ý đi, có j thú vị ???

bác gợi ý đi, có j thú vị ???
Em cũng chẳng biết gợi ý sao, chỉ có điều em được đọc trong cuốn Sách nào đó nó bảo: "Tại những điểm then chốt, thị trường thường chẳng bao giờ làm những điều mà Bạn mong đợi, mà nó luôn làm những điều Bạn không mong đợi". Rất thiếu sót, vì không trích dẫn được nguồn tham khảo :(

Note: Trước ngưỡng cửa 600, lại dạo vòng quanh các diễn đàn, một tình huống khá hay: Những traders giàu kinh nghiệm đang cực kỳ cẩn trọng, những traders / brokers non kinh nghiệm hơn đang hồ hởi/tự động viên về việc Market sẽ nảy lên. Rồi sự tình sẽ ra sao?
Sau khi điều chỉnh về 600, loằn ngoằn một tẹo, rồi VNI lao dốc về 594, sau đó quay đầu tăng mạnh và đóng cửa 605. VIC hết sàn với KL khớp khủng bố (Tây bán ròng hơn 300 tỷ), GAS hết đỏ. BCs, PVs bắt đầu xanh sau chuỗi ngày đỏ tía.

Note: Vòng quanh các diễn đàn, tâm lý những tay non trẻ đa phần hớn hở, mơ mộng khá nhiều về một bức tranh thật đẹp. Những tay già đời vẫn im hơi lặng tiếng, ngẫm nghĩ rằng cú pull-back này rồi sẽ tiêu đời, và những ai Mua hôm nay là trễ nhịp. Tất cả trông chờ vào ngày giao dịch cuối tuần với các cột mốc quan trọng: 600, 610, và 615.

Last edited by a moderator:
Sau khi điều chỉnh về 600, loằn ngoằn một tẹo, rồi VNI lao dốc về 594, sau đó quay đầu tăng mạnh và đóng cửa 605. VIC hết sàn với KL khớp khủng bố (Tây bán ròng hơn 300 tỷ), GAS hết đỏ. BCs, PVs bắt đầu xanh sau chuỗi ngày đỏ tía.

Note: Vòng quanh các diễn đàn, tâm lý những tay non trẻ đa phần hớn hở, mơ mộng khá nhiều về một bức tranh thật đẹp. Những tay già đời vẫn im hơi lặng tiếng, ngẫm nghĩ rằng cú pull-back này rồi sẽ tiêu đời, và những ai Mua hôm nay là trễ nhịp. Tất cả trông chờ vào ngày giao dịch cuối tuần với các cột mốc quan trọng: 600, 610, và 615.
vừa enter vào lệnh thì bị bác doạ ma :dash:

Hôm nay đỏ lửa đầu phiên
600 dự tính bị xuyên thủng liền
Ai ngờ tiền chảy vô biên
Kéo lên 1 mạch chốt phiên xanh rờn...:69:

Ái chà, thơ lục bát đây. Thể loại này khó nhai phết, @beck2367 tài ghê :41::41::41:

Last edited by a moderator:
Back