TAFA Ver.01

9h21: HNX 88.25. Hạ tiếp tỷ lệ Tiền/cổ: 40/60. Mặc dù thấy bóng dáng đỉnh đâu đó rồi, nhưng Trend vẫn Up, nên tiếp tục duy trì trạng thái Hàng nhiều hơn Tiền!
9h33: HNX 88.5. Hạ tiếp tỷ lệ Tiền/cổ:50/50. Cân bằng trạng thái chờ thời điểm khác chiến tiếp vậy!

Hôm nay VNINDEX có thể đạt cao nhất là 633-635. Đóng của giá có khả năng xanh nhưng thấp hơn 633. Tình hình chung dòng tiền đang rút dần ra có thể thấy rất rõ ở nhóm VN30. Trường hợp xấu xảy ra thì VNINDEX hôm nay đóng của đỏ. Các mã nhỏ tăng mã lớn giảm=> Tuần sau có khả năng giảm mạnh.
Đỉnh ngắn hạn rất nhiều khả năng là đây rồi. Hehe em viết lung tung xèn như thế ko biết có gì sai xót xin các anh chỉ dạy thêm ạ.

Hôm nay VNINDEX có thể đạt cao nhất là 633-635. Đóng của giá có khả năng xanh nhưng thấp hơn 633. Tình hình chung dòng tiền đang rút dần ra có thể thấy rất rõ ở nhóm VN30. Trường hợp xấu xảy ra thì VNINDEX hôm nay đóng của đỏ. Các mã nhỏ tăng mã lớn giảm=> Tuần sau có khả năng giảm mạnh.
Đỉnh ngắn hạn rất nhiều khả năng là đây rồi. Hehe em viết lung tung xèn như thế ko biết có gì sai xót xin các anh chỉ dạy thêm ạ.
Viết thì cứ viết, nhưng ko cần các Anh chỉ dạy gì thêm, vì có ai biết được gì đâu mà chỉ với dạy. Cứ để Market trả lời sẽ rõ ngay mà !

Đoạn này khoai lè, giữ cổ/tiền 50:50 là quá chuẩn. E có cái tk mini đánh cho đỡ nghiền, điên cùng tt.

HNX lên 89, sóng đầu cơ bắt đầu lan rộng ở dòng PV, Thủy sản, và mấy em Pennies.
Hốt KSS @6.4, tiền/cổ: 35/65. Quay tay phát nào

Dậy là em VNI hôm nay ko qua dc 633 thứ 2 đầu phiên đánh cho hưng phấn rồi úp chảo có khi nào kịch bản này xảy ra ko ta? Thị trường đang trong tầm kiểm soát.

14h45: HNX sáng lên đến 91, chiều lại té về 89, KLGD khủng quá. Cặp PVS,PVC lại leo CE rồi tụt áp. Bán ATC cắt lỗ lô CP mới. Tiền/cổ: 55/45. DM tiếp tục còn 3 bé, mỗi bé 15%.

Đúng dự đoán như tiếc quá 2 mã em trong cho xuống thì CE PVT,PVD :4:. Có người nhờ xem mã nào tốt mua dùm mà thế này thì đợi thôi.:fight:. Sáng nay định vào PVD 100-101 nhưng nó lên rồi xuống đến 102 nó chèn 103 vào mua tức muốn đập cái máy lun. Ghét quá ko mua lun chờ câu con cá khác vậy. Đổi theo đàn nai bắt ko dc còn tốn sức nữa :hes:

Đúng dự đoán như tiếc quá 2 mã em trong cho xuống thì CE PVT,PVD :4:. Có người nhờ xem mã nào tốt mua dùm mà thế này thì đợi thôi.:fight:. Sáng nay định vào PVD 100-101 nhưng nó lên rồi xuống đến 102 nó chèn 103 vào mua tức muốn đập cái máy lun. Ghét quá ko mua lun chờ câu con cá khác vậy. Đổi theo đàn nai bắt ko dc còn tốn sức nữa :hes:
Quá nhiều cảm xúc...:dead:
Đúng là tuổi trẻ có khác :(

hehe em nói như thế chứ không phải thế đâu anh. Tâm em cũng rất nóng nhưng biết kiềm chế. Không để cảm xúc chen lấn hành động, hành động rõ ràng và quyết đoán không được nuối tiếc và hy vọng vì market đi theo ý nó.hihi

10h45: Indexes hồi lại giá mở cửa sau khi drop sâu. Cắt lỗ FCN. Tiền/cổ: 70/30. Canh hàng mới để add vào danh mục.

Last edited by a moderator:
cho anh thêm một em HNM nữa nek. Hôm qua rũ ACE không ai đi cafe hết em ngồi dò tìm cổ phiếu. thấy vài em cũng khá ngon như DBC,DHA,MHC mà tụi này mở mắt ra là nó chạy.

Back