Nhật ký GLD !!!

Ờ thôi tôi đợi lên 1717 sọc phát rồi đi ngủ vậy, đánh vàng éo lãi bằng đánh bóng, tối qua 1 trận mà tôi làm 4 củ ngon như óc chó....trong khi đánh vàng mất mịa nó 2 củ...
Ông sở trường cai gì thì phang cái đó. Nó chỉ khác từ ngữ thôi.

là sao ta, SL thì đâu liên wan gì timeframe
SL thích dời lúc nào thì dời, còn để qua ngày thì tính phí qua đêm mừ

là bb đặt sọc sell 1721 thì mức SL là 1731, expire đến cả tháng, bb đặt TP auto tại 1700. Giá vọt lên gần mức SL, mình vào modify nới biên độ SL lên 1750 chẳng hạn (tất nhiên là mình phải xem trc mức nới này xác suất xảy ra là nhiu %) yên tâm đi chơi. chỉ tốn .1% fee/24h

là bb đặt sọc sell 1721 thì mức SL là 1731, expire đến cả tháng, bb đặt TP auto tại 1700. Giá vọt lên gần mức SL, mình vào modify nới biên độ SL lên 1750 chẳng hạn (tất nhiên là mình phải xem trc mức nới này xác suất xảy ra là nhiu %) yên tâm đi chơi. chỉ tốn .1% fee/24h
Tôi cực kị dịch stoploss. Khi tôi đặt sl thường là điểm mà mình nhận định khi nó phá sẽ đảo chiều xu hướng và thường +\- 2 đồng. Nhưng thằng vàng tham lam nó đớp hết. chính vì lẽ đó không biết lúc nào là nó đớp lệnh, lúc nào là xu hướng thật. Nếu cứ dịch sl thì không phải ý kiến hay lắm.

@snat.. Phạm pháp hết, có điều khung pháp lý về fx chưa rõ thôi.

Tôi cực kị dịch stoploss. Khi tôi đặt sl thường là điểm mà mình nhận định khi nó phá sẽ đảo chiều xu hướng và thường +\- 2 đồng. Nhưng thằng vàng tham lam nó đớp hết. chính vì lẽ đó không biết lúc nào là nó đớp lệnh, lúc nào là xu hướng thật. Nếu cứ dịch sl thì không phải ý kiến hay lắm.

@snat.. Phạm pháp hết, có điều khung pháp lý về fx chưa rõ thôi.

em ko bit cac broker khác thế nào , thường là chênh 10buk so với giá mua/bán, nếu ko điều chỉnh or điều chỉnh về mức TA chỉ ra là pivot point, em tin, đó cũng chính là điểm bẫy của các brokers. vì thế, e sẽ nới tới mốc theo ptich của mình.

Tìm được địa chỉ Aroma chưa? Ko vào My Way cũng được đó....
Ko vào mấy quán Hàn xẻng, Nhật bổn trên đường Nguyễn Thị Định cũng được....
Có hàng Bắc Triều Tiên đấy, toàn các em Bắc Hàn phục vụ, hát hay hơn ca sĩ, mỗi tội đắt vãi lái....

thường em dịch là do yếu tố lệch thời gian vì ko canh bảng or theo dõi tin or news thường xuyên để cập nhật dc, thường hay dịch lên mức mà nó ko thể đến trong 1 khoảng thời gian mình có thể quay lại ngắm nó. xác suất giá chạm TP > giá chạm SL, vì mình đã căn các mức trên & dưới trong khoảng thời gian mà mình ko thể dòm ngó dc.

Hôm nay là ngày cuối cùng của tháng đen đủi và cũng cho đi luôn 2 cái acc tại fxpro. Thằng này bắt đầu có dấu hiệu làm ăn lởm.

Hôm nay là ngày cuối cùng của tháng đen đủi và cũng cho đi luôn 2 cái acc tại fxpro. Thằng này bắt đầu có dấu hiệu làm ăn lởm.
Gần đây thế giới nhiều người kêu ca FxPro lắm. Kiếm cho rõ nhiều rồi lúc rút không được, rút quá khó khăn, lại đòi scan cả 2 mặt thẻ tín dụng (BTS, nó biết cả số check rồi thì cần quái gì thẻ nữa, thậm chí không cần copy thẻ! Hóa ra chủ thẻ đích thực là máy in tiền).

Gần đây thế giới nhiều người kêu ca FxPro lắm. Kiếm cho rõ nhiều rồi lúc rút không được, rút quá khó khăn, lại đòi scan cả 2 mặt thẻ tín dụng (BTS, nó biết cả số check rồi thì cần quái gì thẻ nữa, thậm chí không cần copy thẻ! Hóa ra chủ thẻ đích thực là máy in tiền).
Em cũng đang ở trong tình trạng đó. Rút 2000 mà nửa tháng rồi không được. Hôm nay còn 2k5 trong tài khoản làm phát cho hết luôn. Bọn nó còn yêu cầu check account statement của em xem có giao dịch nào không. Em bực mình cho cả pass để login vào account của bank để cho bọn nó check trực tiếp. Cancel thằng fxpro thôi.

Last edited:
Em cũng đang ở trong tình trạng đó. Rút 2000 mà nửa tháng rồi không được. Hôm nay còn 2k5 trong tài khoản làm phát cho hết luôn. Bọn nó còn yêu cầu check account statement của em xem có giao dịch nào không. Em bực mình cho cả pass để login vào account của bank để cho bọn nó check trực tiếp. Cancel thằng fxpro thôi.
Kết luận là cháy mất 2,5k còn lại???

Lưu sự kiện này vào nhật ký:
Hôm nay có 3 news quan trọng trong đó 2 news ra lúc 8h30 và 1 news ra lúc 10h00. Diễn biến GD của thằng vàng như sau:
Sau cú tăng từ 1650 lên 1680 do Ben Bernanky speech vẫn giữ nguyên QE thì thằng vàng GD trong biên độ hẹp và chạm 1673 - 1685 trong 3 ngày, đến ngày cuối cùng 17/01/13 vàng được gd ở mốc đỉnh khiến cho mình nghĩ nó sẽ breakout, nhưng trong thâm tam tính toán vẫn luôn nghĩ là nó sẽ xuống nên mình chỉ đặt một lệnh rất nhỏ để giữ trạng thái.

20h30: news building permit ra như dự báo được đánh giá là tốt nhưng news unemployment Claims ra tốt hơn, dự báo đây là news mình trông đợi và mình đã nhồi lệnh full acc, chỉ 5s sau vàng down phát 10$ xuống 1670, rồi down tiếp về 1665, nhưng được kéo lên rất nhanh. Đây là cách đớp lệnh stoploss, đúng ra những kiểu đớp lệnh nhanh và dài như thế này là dấu hiệu đảo chiều sắp xảy ra, thường là những lúc Fed ra tin mới có hiện tượng này nhưng hôm nay nó lại diễn ra. Ngay tại thời điểm đó trong đầu đã có suy nghĩ thoáng qua, nhưng do lúc đó tâm trạng đang quá hưng phấn với những gì đang diễn ra như mong đợi, nên chi tiết đó đã bị bỏ qua. Khi vàng hồi về vùng 1670 thì mình nghĩ đây là cú hồi thông thường sau cú down mạnh nên mình tiếp tục nhồi lệnh gấp đôi (sau khi acc được nạp thêm).

21h30: sau những cú co dật manh thì đây là giờ nghỉ giải lao vì vàng hầu như không có biến động gì và chỉ gd quanh 1673. Đây cũng là lúc mình nghĩ đến news Philly Fed, đây cũng là tin quan trọng vi nó được coi là signal của future economic health. Trấn tĩnh suy nghĩ một lúc rồi đưa ra giả thiết nếu tin này xấu thì sao (vì đương nhiên nếu tốt thì xu hướng vẫn tiếp tục), điều đương nhiên $ index sẽ xuống và vàng sẽ tăng, nhưng nó tác động như thế nào đến thằng vàng.??? Có thể nó chỉ đưa thằng vàng về mốc ban đầu là 1680 thôi, vi thế mình đã dịch tất cả lệnh về stoploss 1684.

22h00: Tin philly fed ra xấu vô cùng... 1..2...3s không thấy biến động nhưng theo tính toán mình vẫn close hết lệnh, Loss một chút... Quay ra quan sát xem động thái nó diễn ra như thế nào.. Giá đươc đẩy len 1676 rồi gần như lập tức bị đạp về 1673 rồi dừng tại đó 1..2...3....6s cảm giác lúc đó dường như mình close lệnh là sai nhưng thật may là nó không kéo dài hơn vì kéo dài hơn có thể mình đã lao vào short tiếp. Nó vọt phát lên 1685 trong vòng chưa đày 2s.... Cảm giác thật khó tả khi chứng kiến cảnh đó... Mọi thứ như mình tính toán.

Bây giờ ngồi nghĩ lại cảm giác sướng thật Chờ Đợi Rình Mồi - Hy Vọng - Sung Sướng Vỡ Oà - Lo Sợ - Hoảng Sợ - Mãn Nguyện. He he he trong một buổi tối mà trải qua tất cả cảm giác đó thì làm sao mà bỏ được nghề này cơ chứ.

Last edited:
Chó thật !!! chưa lần nào uống rượu về đánh mà không die. Hôm nay biết vậy nên chỉ đánh một lênh nhỏ là 0,1 thế mà cuối cúng nó lên đên 2lot và thua một cách nhục nhã. Mịa bảo sao các Cụ thường nói không thèm chấp với thằng say. Khi say người ta không kiểm soát được bản thân và có những hành động NGU vl....

Back