nhảm

nếu so với gross và net margin thì hiện tại cvt vẫn đang là max 8% net margin. VIT e tính nó ăn nhờ mở rộng quy mô (tăng trưởng chiều rộng), còn khả năng cải thiện margin của nó e nghĩ là thấp, thật ra cơ chế quản lý của VGC khá chặt rồi, nên rủi ro chuyển giá cũng hạn chế, nhưng điều đó có nghĩa ko kỳ vọng việc tăng margin (tăng trưởng chiều sâu). Với lại cách bán hàng của thằng này là thông qua 1 cty con, nên càng khó tăng margin.
Ngành gạch granit cơ bản vẫn thiếu so với nhu cầu trong nước, gạch tầu thì bị đánh thuế, cho nên ngành này vẫn tăng chiều rộng thoải mái.
CVT thi vẫn băn khoăn vụ cook báo cáo để đánh đấm nên không khoái mới vào nhanh ra nhanh chứ chị vốn chậm như rùa, mua rồi mà thấy ổn thì bán làm gì.

CVT thi vẫn băn khoăn vụ cook báo cáo để đánh đấm nên không khoái mới vào nhanh ra nhanh chứ chị vốn chậm như rùa, mua rồi mà thấy ổn thì bán làm gì.
e nghĩ chị tính đúng, nhưng vấn đề là từ QI tới QII là 3 tháng và trong thời gian này chưa có gì để chứng minh được chị đúng.
P/S: Mà có khi QIII hoặc QIV thì cái tính toán của chị nó mới thể hiện ra cũng ko biết chừng :1:.
Cái gì tốt thì sớm muộn cũng được mọi người biết tới và ngược lại

Last edited:
e nghĩ chị tính đúng, nhưng vấn đề là từ QI tới QII là 3 tháng và trong thời gian này chưa có gì để chứng minh được chị đúng.
P/S: Mà có khi QIII hoặc QIV thì cái tính toán của chị nó mới thể hiện ra cũng ko biết chừng :1:.
Cái gì tốt thì sớm muộn cũng được mọi người biết tới và ngược lại
Công bằng mà nói, nếu nó loại trừ 2 khoản chị phát hiện ra thì vẫn có tăng trưởng và mình vẫn yên tâm mua. Nhưng phát hiện ra rồi thì lại không thể có lựa chọn nào khác.
Thôi kệ, số có sao hưởng thế.

cầu tự phát nhiều quá, chắc ngắn hạn sẽ lại có giá tốt hơn hôm nay thôi (hi vọng thế). Tìm mãi mới được cp ưng ý mua bất chấp VNI thì lại bị tay to cướp hàng :20:
Chị tay to đi một đoạn ngắn nữa là buông tay em tôm ngay thôi, cứ chờ mà xem. Cú trade này chị ấy không phân tích sâu, chỉ tham chiếu vua tôm Minh Phú, ngoài ra em nó không có tấm đệm 20cm phía dưới đỡ lưng... Trên VC này thì có cụ @Tuongvi là trưởng tàu, sp @TuanMinh đã nhảy tàu mất rầu. Nay em nó chinh phục đỉnh cao, bất ngờ xuất hiện DB huynh & cụ tungneu... có vẻ cuộc chơi ngày càng trở nên hấp dẫn...hihi...
Life is a journey not a destination
Ps: Cảm ơn kèo Merc, em mời cụ lại kèo này: Một ý tưởng theo mẫu hình tăng trưởng liên tục, nắm giữ trong khoảng 3 năm (nếu không dính phải con thiên nga đen). Xin giới thiệu em Fxx, keyword: IoT.
Good trade & good luck! :1:

Chị tay to đi một đoạn ngắn nữa là buông tay em tôm ngay thôi, cứ chờ mà xem. Cú trade này chị ấy không phân tích sâu, chỉ tham chiếu vua tôm Minh Phú, ngoài ra em nó không có tấm đệm 20cm phía dưới đỡ lưng... Trên VC này thì có cụ @Tuongvi là trưởng tàu, sp @TuanMinh đã nhảy tàu mất rầu. Nay em nó chinh phục đỉnh cao, bất ngờ xuất hiện DB huynh & cụ tungneu... có vẻ cuộc chơi ngày càng trở nên hấp dẫn...hihi...
Ps: Cảm ơn kèo Merc, em mời cụ lại kèo này: Một ý tưởng theo mẫu hình tăng trưởng liên tục, nắm giữ trong khoảng 3 năm (nếu không dính phải con thiên nga đen). Xin giới thiệU đến cụ em Fxx, keyword: IoT.
em tự thấy nhảy tàu hợp lý mà =)) , Nay BO lại vào lại xem chết ko nà.

em tự thấy nhảy tàu hợp lý mà =)) , Nay BO lại vào lại xem chết ko nà.
Thì đn có nói sp nhảy sai đâu mà, chỉ nói yếu tố bất ngờ là có thêm DB huynh & cụ tungneu thôi hà... hahaha
Ps: Con này đánh BO có khi không được tối ưu cho lắm, nhưng ai biết được lần này lại khác! Gud luck!

Ps: Cảm ơn kèo Merc, em mời cụ lại kèo này: Một ý tưởng theo mẫu hình tăng trưởng liên tục, nắm giữ trong khoảng 3 năm (nếu không dính phải con thiên nga đen). Xin giới thiệu em Fxx, keyword: IoT.
Sao hiểu mình thế nhỉ? Hơi buồn vì trước đã từng xúc động nghĩ chắc người ta quan tâm đến mình nên mới hiểu mà không cần nói, giờ thì nhận ra là do mình quá đơn giản đến nỗi ai cũng hiểu được. Chán quá đi hu hu hu....
Cái mã phím Tùng là FIT hả?
Cái câu in đậm tưởng là happiness chứ không phải life chứ nhỉ?

Last edited:
Sao hiểu mình thế nhỉ? Hơi buồn vì trước đã từng xúc động nghĩ chắc người ta quan tâm đến mình nên mới hiểu mà không cần nói, giờ thì nhận ra là do mình quá đơn giản đến nỗi ai cũng hiểu được. Chán quá đi hu hu hu....
Cái mã phím Tùng là FIT hả?
Cái câu in đậm tưởng là happiness chứ không phải life chứ nhỉ?
Chị dạo gần đây hành xử kỳ lạ lắm, phát biểu có phần đá nhau chan chát... haizzzz.
- Thứ nhất, không quan tâm thì sẽ không tám nhiều với chị như thế đâu ợ!
- Thứ hai, cái deal con tôm, chị không nhớ đã nói gì khi em hỏi lý do vì sao xuống tàu ạ? Em chỉ lặp lại ý tưởng của chị thôi mà. Căn cứ vào mấy cái phi vụ chớp nhoáng như Hxx & Cxx, thì Fxx có gì khác biệt lắm đâu mà em không đoán ra?
- Cuối cùng, chỉ có anh chim_non mới cung cấp được những thứ chị đang tìm kiếm, chỉ có ảnh mới giúp được chị thoát ra khỏi mớ bòng bong hiện tại, em nhận thấy rõ ràng là thế... :1:
Chúc an nhiên!

Chị dạo gần đây hành xử kỳ lạ lắm, phát biểu có phần đá nhau chan chát... haizzzz.
- Thứ nhất, không quan tâm thì sẽ không tám nhiều với chị như thế đâu ợ!
- Thứ hai, cái deal con tôm, chị không nhớ đã nói gì khi em hỏi lý do vì sao xuống tàu ạ? Em chỉ lặp lại ý tưởng của chị thôi mà. Căn cứ vào mấy cái phi vụ chớp nhoáng như Hxx & Cxx, thì Fxx có gì khác biệt lắm đâu mà em không đoán ra?
- Cuối cùng, chỉ có anh chim_non mới cung cấp được những thứ chị đang tìm kiếm, chỉ có ảnh mới giúp được chị thoát ra khỏi mớ bòng bong hiện tại, em nhận thấy rõ ràng là thế... :1:
Chúc an nhiên!
Có mớ bòng bong nào đâu nhỉ?
Cào nghĩ 1 chút thua lỗ thế đã khiến chị rối tinh lên à?
Nếu có cũng không có ai có thể gỡ giúp ngoài mình đâu. Chị không hiểu người nhưng được cái hiểu mình :10:
Chắc đại bàng của biết là chị không tính lâu dài với Fxx nên đã nhắc. Để xem chị có làm được không.

Có mớ bòng bong nào đâu nhỉ?
Cào nghĩ 1 chút thua lỗ thế đã khiến chị rối tinh lên à?
Nếu có cũng không có ai có thể gỡ giúp ngoài mình đâu. Chị không hiểu người nhưng được cái hiểu mình :10:
Chắc đại bàng của biết là chị không tính lâu dài với Fxx nên đã nhắc. Để xem chị có làm được không.
Em cạn lời rồi ạ... chị cứ bước tiếp thôi, miễn vui là được! :1:

Back