MRT'S Blog

Chart phía trên là Month:

+ Đang hình thành Falling wedge
+Vùng Fibo 50% -> hỗ trợ cực mạnh
+ Giá chạm EMA sau đúng 12 năm
+ các chỉ báo oscillator đang Phân Kỳ
+ Trong 12 năm qua, tháng 11 hằng năm thì có 9 năm tăng ( 75% ), 3 năm tháng 11 giảm ( 25%)

=> vùng 1050 là vùng support cực mạnh, trước đại hội võ lâm nếu nó phá đó thì Thiên Nga đen ập tới => Mrt chịu thôi!!!

Msxe5GNL

Mở hàng lấy hên.

Khấn cho nó trở đầu sớm. Kakakaka

Cụ chủ thớt chắc là cố ý hỏi để thử xem cách mọi người sử lý thế nào tôi chứ em nghĩ là cụ đã có phương án trong đầu hết rồi. Dù sao cụ cũng có 10 năm kinh nghiệm chứ đâu phải là tay mơ. :1cool_byebye:

Còn PP chiến thì mỗi người có 1 cách, ta ko thể lấy cách người này áp vào cách của người kia được nên ko ai có thể giúp cụ sử lý cái loạt lệnh đó ngoài bản thân cụ. Còn bản thân em thì nếu đã thấy sai là phải cố gắng sửa ngay, sửa triệt để chứ ko tội gì phải ôm rồi chịu đựng cho nó mệt. :yahoo_108:

cám ơn bạn đã chia sẻ ý kiến.
fxpro có cái gọi là ví điện tử, tiền trên tài khoản chỉ 1 phần thôi.
dự định mua của mình là 2 lot, bây giờ tính 2 cái có 1,8 lot thôi
khi vô lệnh mình đã nói dựa vào thời gian, còn ko thì khi nào rõ hướng sẽ xử lý tất cả
còn downtrend hay uptrend mình nhìn khác bạn
Thân!

a hỏi ý kiến mọi người nhưng a đã đóng đinh suy nghĩ rồi, vậy hỏi cũng như không
size a như nào tôi ko cần biết, cái a hỏi đang gói gọn trong tk đang show, dù wallet còn gấp 10 số đó, xử lý cũng vậy thôi.
au eu mà a vẫn nhìn khác downtrend thì thật là a cãi cả market rồi.

thôi chào anh trader lẻo lự!

a hỏi ý kiến mọi người nhưng a đã đóng đinh suy nghĩ rồi, vậy hỏi cũng như không
size a như nào tôi ko cần biết, cái a hỏi đang gói gọn trong tk đang show, dù wallet còn gấp 10 số đó, xử lý cũng vậy thôi.
au eu mà a vẫn nhìn khác downtrend thì thật là a cãi cả market rồi.

thôi chào anh trader lẻo lự!
haizzzzzzzzzzz!!!

tôi đang giải thích cho bạn hiểu, cách tôi trade!

Trên đây là biểu đồ giá vàng rơi từ 1920 xuống tới 1058 thời gian từ 09/2011 đến 11/2015.

Ai có phương pháp trade stoploss dưới $20 mà thắng: cho dù là áp dụng cách gì, hay quản lý tiền siêu đẳng kiểu như thắng thì tấp thêm, lợi dụng lãi suất kép để tăng RR.... 1 cách trade nhất quán, có rõ điểm ra vô cụ thể, khối lượng bao nhiêu?? khi nào vào ra. Nếu tiện thì chia sẻ còn ko cứ PM, Mrt sẵn sàng bỏ ra $10k để mua.

View attachment 2315

Trên đây là biểu đồ giá vàng rơi từ 1920 xuống tới 1058 thời gian từ 09/2011 đến 11/2015.

Ai có phương pháp trade stoploss dưới $20 mà thắng: cho dù là áp dụng cách gì, hay quản lý tiền siêu đẳng kiểu như thắng thì tấp thêm, lợi dụng lãi suất kép để tăng RR.... 1 cách trade nhất quán, có rõ điểm ra vô cụ thể, khối lượng bao nhiêu?? khi nào vào ra. Nếu tiện thì chia sẻ còn ko cứ PM, Mrt sẵn sàng bỏ ra $10k để mua.

Đa số các bạn đều bắt đầu nghiệp trade ở bên phải của đồ thị Daily, còn bên trái của nó thì sao? ai có thể có 1 phương pháp giao dịch thắng được từ 2002 tới giờ?

Nếu Mrt có 1 phương pháp, chứng minh được giao dịch theo nó từ 2002 đến 11/2015 sẽ thắng đậm, theo bạn nó đáng giá bao nhiêu: $50k, $100k, hay $1M.
Trading là thế số người thua rất nhiều nhưng ai mà thắng thì số tiền đó cũng nhiều ko kém số tiền thua đâu!!!

View attachment 2315

Ai có thằng Sys như vậy, có sl tp rõ ràng, thua 100%. Tui sẵn sàng mua giá 5k obama

View attachment 2316

Đa số các bạn đều bắt đầu nghiệp trade ở bên phải của đồ thị Daily, còn bên trái của nó thì sao? ai có thể có 1 phương pháp giao dịch thắng được từ 2002 tới giờ?

Nếu Mrt có 1 phương pháp, chứng minh được giao dịch theo nó từ 2002 đến 11/2015 sẽ thắng đậm, theo bạn nó đáng giá bao nhiêu: $50k, $100k, hay $1M.
Trading là thế số người thua rất nhiều nhưng ai mà thắng thì số tiền đó cũng nhiều ko kém số tiền thua đâu!!!
mình hỏng tin!
mình chỉ tin : ko có 1 sys nào thắng mãi dc.
ở đây mình biết có 1 ng ăn dc cú rớt từ đỉnh 2 của gold xuống đó.

Cám ơn cả nhà đã tranh luận, sau bao nhiêu xử lý, bàn luận sôi động, kế hoạch của Mrt như sau: sáng mai 5g30 dậy đặt stoploss cho Gold @ 1045 và EU@ 1.0530.

Mrt đã nhất quán theo kế hoạch 1 tháng nay ròng rã. Không đặt stoploss ko đồng nghĩa với ko biết dừng lỗ, đi khác đám đông ko có nghĩa là bảo thủ luôn cho mình đúng. cái cần vượt qua đó là làm sao biết khi nào mình khách quan ^^
và cũng luôn theo 1 chân lý luôn đúng " hết tiền thì hết phim"

Chào cả nhà!

Những cô/chú, anh/chị/em nào có theo dõi từ đầu quá trình giao dịch của Mrt, đây là 1 tình huống tiền tươi thóc thật. Nếu ai quan tâm thì hãy đặt mình vào vị trí của Mrt hiện tại, rồi phân tích diễn biến tâm lý của bản thân xem trong tình huống này mình sẽ xử lý như thế nào?

Gợi ý của Mrt:
+ Th1: cắt hết chuỗi lệnh hiện tại => chờ cơ hội khác
+Th2: cắt bớt số lệnh để tăng khả năng chịu đựng đợi sang tuần nhiều tin quan trọng ra, định hướng thị trường rõ rồi quyết định
+Th3: Nạp thêm tiền để như Th2
+Th4: vẫn để như cũ, giao dịch ra vô như bình thường, nếu chưa tới điểm SL thì cứ chờ, nếu lên thì thoát từ từ, còn hit SL thì chịu

Đây là tình huống thực tế, cả nhà ai nghiêm túc quan tâm thì nói lên quan điểm của mình nhé và vui lòng giải thích cụ thể cặn kẻ lý do mình đưa ra quyết định đó. Nếu ai có nghĩ ra được trường hợp khác thì bổ sung dùm nha.

Mỗi một ý kiến sẽ đóng góp 1 cái nhìn để chia sẻ với cộng đồng. Mong mọi người nghiêm túc và nhiệt tình ủng hộ. Mrt đang " đuối oỳ" miễn gạch đá dùm.

Tks all :welcome:
HI!
Don't f uck the trend!
15 trade ....âm 15 có đúng trend???
.
My idea, tháng này là tháng Gld move, nó đã breakdown thì khả năng xuyên thủng 1000 để đo tâm lý , nếu pà con sợ sẽ off xuống tận 900 lần 1
Eur tôi nghĩ dừng nhưng thực tế không vậy, có thê là do pháp sẽ thâm ngân sách vì IS, khả năng cũng khó lên mà sideway hoặc tệ hơn
TK 9000 mà đã ăn 1500 (70-100 pip margin), loss 3000 như vậy chỉ có 330 pip đối với lão Gld già mà nói, 330 thì you không đáng so kiếm. nói chung phải tự quyết thôi (trong số bí kíp có ...huỳnh hoa bửu điển hiiiiiiiii),
Chúc may mắn!

Last edited:
Back