Know 2 Grown and Open 4 Sharing

Vạn vật-chúng sinh có làm gì (*tốt xấu) cũng là tạo nghiệp hiiiiiiiiiiii

Phật nói "ta chẳng giúp gì cho người...mà tự người lựa chọn đó thôi"

vậy lên với trader thì nếu cảm thấy đúng là ..nói thì AE đã cám ơn rùi (*đừng nói dối lòng mình, lên thì bảo xuống....). còn nhìn bản chất ..trade qua lăng kính "chân thật"...thì làm sao nói, làm, trade ?....bởi nếu ta biết chính xác market moving...ta chẳng là người

Hy vọng là các bác cứ chia xẻ...còn nguyên tắc VC vẫn .......ai làm người đó chịu hiiiiiiiiiiiiiii

...thế nên cái mà traders chưa đủ là cái đầu lạnh. Kiến thức ư? anh sẽ có dc qua thời gian, kinh nghiệm của mình của người, tùy vào cách cảm thụ tiếp nhận. Còn cái đầu lạnh?

Có lần, em nói với bác về tính mục tiêu nhỉ, em nhớ khi ấy bác say No, nhưng em biết con đường độc đạo trả lời là Yes :)

Có sự khác nhau giữa việc coi mục tiêu là định hướng và coi mục tiêu là điểm đến.

Khi coi mục tiêu là điểm đến, người ta không coi trọng con đường. Đi đường nào cũng được, miễn là tới được thành Rome.

Còn khi coi mục tiêu là định hướng, người ta rất quan tâm tới việc lựa chọn con đường nào mình sẽ đi.

Cái này chắc tuỳ thuộc vào tính cách của mỗi người.

Chúc bác happy and luck!

Qua nhiều bể dâu, rồi con người sẽ phải hiểu rằng, động cơ nuôi sống & tồn tại, nhưng động lực là nguồn dinh dưỡng cung cấp cho động cơ.

Mình nghĩ 1 hình ảnh đơn giản thế này: DN ng ta cần lợi nhuận để tồn tại, nhưng để phát triển & lớn mạnh, ng chủ phải thổi vào DN ấy ít nhất 1 lý tưởng.

PS: hì...thật ra cả 2 ta đang nói cùng 1 ý nhưng bằng 2 cách diễn đạt khác nhau mà thôi. :) Mình đừng quyết định hộ ai cái gì cả, cũng đừng áp đặt ý nghĩ của mình lên ai or cái gì. Chỉ là just give còn get sao tùy duyên mà :)

Người Vô sản, welcome nhé, tự nhiên nhé, my pleasure!

Last edited by a moderator:
Qua nhiều bể dâu, rồi con người sẽ phải hiểu rằng, động cơ nuôi sống & tồn tại, nhưng động lực là nguồn dinh dưỡng cung cấp cho động cơ.

Mình nghĩ 1 hình ảnh đơn giản thế này: DN ng ta cần lợi nhuận để tồn tại, nhưng để phát triển & lớn mạnh, ng chủ phải thổi vào DN ấy ít nhất 1 lý tưởng.

PS: hì...thật ra cả 2 ta đang nói cùng 1 ý nhưng bằng 2 cách diễn ra khác nhau mà thôi. :) Mình đừng quyết định hộ ai cái gì cả, cũng đừng áp đặt ý nghĩ của mình lên ai or cái gì. Chỉ là just give còn get sao tùy duyên mà :)

Người Vô sản, welcome nhé, tự nhiên nhé, my pleasure!

Bởi vì sự lựa chọn con đường nào sẽ quyết định cuộc đời của ta ra sao, nên em hơi áp đặt một tý, sorry bác :D

Giọng già quá, càng ngày càng già, thảo nào bị gọi là bà bà

Nói cái gì trẻ trẻ chút đi được không, kiểu cháu lên ba ý ...

Wow! có vẻ mình hên đây! hy vọng uýn thiệt lạnh lùng như uýn demo. :D

Lực lên rất mạnh, thôi tham tí vậy, giữ long thêm a little bit xem sao.

Chuẩn bị vị thế sọc :)

Lưu ý for myself các mốc: 725 - 733 - 740 - 749

Rất may, mình dc practice in field tại thời điểm nhiều biến động này.

Theo đánh giá cá nhân: G quay lên chạy quá đà 1 chút rồi quay về chạy tiếp tục trong kênh trc ngày 2/11. Xu hướng chuyển của kênh này là đi lên lệch góc 10 - 15 degree

Mang về nhà cho dễ theo dõi

Em quên bên EU, em tính là điểm cao nhất hôm nay trong 737-740. và G sẽ chuyển kênh lệch 10% nghĩa là chạy trong khoảng 710 - 746 (50).

Sau đợt bầu cử Mỹ lần này, mình nhận ra dc nhiều thứ quan trọng rằng: Sự tài năng, uyên thâm, thông minh, dí dỏm hay tinh tế chỉ giúp bạn đến trước ngưỡng cửa của thành công. Và chìa khóa để mở cánh cửa thành công ấy chính là sự chân thành.

à, chúc mừng anh lãi to NVT nhé, em cũng canh để vào mà nhỡ chuyến rồi. hồi xưa em cũng có tham gia chút chút :)

@Gold: em vừa long vừa short, ăn chút chút chờ cú sọc này xong xỉa răng lun thể. Hi..:D

thôi khoan trade thiệt nha, trade demo tiếp hen

Hi..hi, ừa, nãy bb cố tình đặt thử lệnh chéo để tìm cảm giác mất mát. mình bắt đầu sợ gùi. say máu kiểu này dễ ăn đạn thật lắm. demo thì giòn giã, bập vào uýn account sợ tả tơi.

bb mở 1 cái bên easyfx, 1 cậu bên síp alo liền, dc phết nhỉ. nó bảo đặt cọc us$25, có thể uýn luôn trong khoản đó. R U kidding me? Wah! :D

Back