Inside Out

Giờ thì em đã hiểu vì sao cuộc đời của Thúy Kiều quá nhọ: thấy mấy anh tây phát âm chữ Thúy toàn nghe ra chữ Thúi, giờ thêm chữ Kiều có nghĩa là tay nữa, hèn chi chọn cái ri cũng khộ, haizz... :22:
tên hùi xưa đều có thâm ý...thúy kiều nghĩa là cây cầu đẹp, nên ai cũng muốn ..đi qua hiiiiiiiiiiii
NB: kiều: nghĩa là cầu, cánh tay

"kiều" trong võ thuật là cái tay đó ông hai hiiiiiiiiiiiiii
Em hỏi giáo sư gu gù ra cái này:
Về chiến đấu pháp trong Thiếu Lâm Hồng gia lại có câu: Xuyên Kiều Tranh Mã Xích Thân Trửu 穿橋爭馬尺身肘, nghĩa là chủ về lối đánh trụ bộ (một chỗ) cận chiến và nhập nội nhiều hơn, Xuyên Kiều nghĩa là xuyên tay và len tay vượt trên tay đối phương, Tranh Mã nghĩa là phải dùng chân nêm chặt bộ vị (thế tấn) của đối phương, Xích Thân Trửu nghĩa là Thân và Cùi Chỏ (Trửu) phải luôn áp sát đối phương.
giở võ thì em ù té quyền
Nhưng chả lẽ cái nick lại Là "Thiệt Tay Tám" Thiền sư tướng quân.:1:

Last edited:
Em hỏi giáo sư gu gù ra cái này:
Về chiến đấu pháp trong Thiếu Lâm Hồng gia lại có câu: Xuyên Kiều Tranh Mã Xích Thân Trửu 穿橋爭馬尺身肘, nghĩa là chủ về lối đánh trụ bộ (một chỗ) cận chiến và nhập nội nhiều hơn, Xuyên Kiều nghĩa là xuyên tay và len tay vượt trên tay đối phương, Tranh Mã nghĩa là phải dùng chân nêm chặt bộ vị (thế tấn) của đối phương, Xích Thân Trửu nghĩa là Thân và Cùi Chỏ (Trửu) phải luôn áp sát đối phương.
giở võ thì em ù té quyền
Nhưng trả lẽ cái nick lại Là "Thiệt Tay Tám" Thiền sư tướng quân.:1:
cuồng kiếm hiệp thôi hiiiiiiiiiii
NB:
Thiết Tuyến Quyền là một quyền thuật của Thiết Kiều Tam(1813-1886) sáng tạo ra là một quyền sư nổi tiếng trong giới võ thuật Quảng đông thời đó, ông là đệ tử tâm đắc của Hoà thượng Giác Nhân ở Thiếu Lâm. Thiết kiều tam là tay giang hồ họ Thiết dùng quyền thiếu lâm dạng hồng gia như bác đề cập :4::4::4:

quyền nam thiếu lâm chủ yếu dùng quyền là thủ, nhưng hồng quyền thì dùng cẳng tay là chính hiiiiii khác với vịnh xuân xà quyền dùng thủ (*nắm tay nhiều hơn). bắc thiếu lâm thì dùng cước kiều takwondo

vịnh xuân chế hồng quyền nên mới có chiêu ...tầm kiều

Chân thành cảm ơn cả nhà nhé.
@TTN: khi nào em đủ can đảm, em sẽ show hàng. Sự can đảm của em nó có giới hạn.
@Conbosua14: có vẻ nữ quyền đang chiếm thế thượng phong trên VC nhỉ?
@Táo thổ : em cảm ơn anh, em không thích hoa hồng đỏ. Anh tặng hoa hồng vàng đi.
Cảm ơn @TuanMinh đọc ké bài em mãi, hehe.
Cảm ơn Cào, Rùa, Whitehat.....biết nhau từ dạo ấy mà chưa có dịp lĩnh hội từ anh.
:3D_29: Sữa cũng thích hồng vàng bắt tay cái nè , ko phải là cái gì nữ quyền nghe to tát, chỉ là nghề này khốc liệt nên mấy anh hay thương yêu nâng đỡ những cành hoa hồng non nớt như chúng ta :21: đỡ bị bầm dập te tua với chứng trường :2cool_go:

Nhận định cá nhân:
Sáng nay lúc 9g30 có nhòm chart trước khi rời máy tính, ngạc nhiên về chart của bạn Txx, nhất là kèm theo yếu tố Mây mù vào. Lái nào mà vẽ cái chart kỳ lạ thế, đang đà tăng không chịu, lại làm cây nến đỏ cho Mây bẻ ngoặc đi xuống. Chán!!! Chiều nay vào coi lại thì cây nến đỏ quoạch kèm vol khủng. Thôi, đường ai nấy đi là hợp lý rồi. So sánh lại mới thấy nhận định ban đầu của mình (nên bán vào ngày 06/10) là hợp lý (tại thời điểm đó).
Hệ thống:
Các mã cổ phiếu trong danh mục vẫn nằm trong kênh tiếp tục nắm giữ. Nhưng với nến của con Txx thì có thể hệ thống sẽ phát tín hiệu bán ngắn hạn vào cuối ngày.
Cảm xúc: buồn. Chẳng lẽ bây giờ mình phải làm gánh hàng rong, mua lời 5% là chốt sao? TT mong manh dữ vậy hả ta. Bao giờ trở lại ngày ấy. Liệu với việc trade ngắn ngày thế này, mình có theo nổi không?
Hành động: Bán ATC nếu hệ thống cho tín hiệu bán. Hai mã còn lại vẫn tiếp tục kênh tăng giá.

Mode năm nay theo em là nó ntn nè chị :
"Thị trường biến đổi khá nhanh khiến cho nhà đầu tư phải quay như chong chóng , không ngừng nghỉ . Tiền phải vất vả mới kiếm được vậy mà khi tiền ngỡ trong túi mình rồi thế mà còn bị kẻ khác móc mất . Túi cứ như có lỗ hổng tiền đến rồi lại đi , một năm vất vả. . Tuy nhiên chiều hướng vẫn là theo hướng tốt :)"

Nhặt được đồng nào buộc thật chặt, mơ uptrend dễ bị vặt lắm . Haha. :1cool_byebye:

Dạ, lỗ hơn 10% Dát huynh ơi. Ah, số từ đầu năm nha anh.
vãi @May mới mở lại 10 ngày đứt 10%; tỷ suất loss khủng khiếp >>> cần đóng tk tiếp :6cool_surrender:
Ơ thế sóng ngắn thế thôi à sư phụ?
tính từ đầu năm mà.
Mode năm nay theo em là nó ntn nè chị :
"Thị trường biến đổi khá nhanh khiến cho nhà đầu tư phải quay như chong chóng , không ngừng nghỉ . Tiền phải vất vả mới kiếm được vậy mà khi tiền ngỡ trong túi mình rồi thế mà còn bị kẻ khác móc mất . Túi cứ như có lỗ hổng tiền đến rồi lại đi , một năm vất vả. . Tuy nhiên chiều hướng vẫn là theo hướng tốt :)"
Nhặt được đồng nào buộc thật chặt, mơ uptrend dễ bị vặt lắm . Haha. :1cool_byebye:
:2cool_burn_joss_stick: thầy đi du lịch giống anh @chim_non lần trước thì tốt quá:1cool_byebye:

Nhận định cá nhân:
Thông tin SCIC nới room làm các mã cổ phiếu liên quan tăng ầm ầm. Mình từng thích bảo hiểm và từng đầu tư nên nhìn hai mã BMI và VNR thấy thích ghê. Vol cuối ngày của hai mã này cũng vừa phải, BO với vol gấp đôi bình thường. Trong khi đó, BMP, FPT thì vol to vật vã, chắc không chỉ nhỏ lẻ bán...Mía đường không liên quan, nhưng mã cổ phiếu mình nắm giữ có một phiên biến động giá khá mạnh, và mình quyết định sẽ bán 1 phần để giữ lợi nhuận trước, phần còn lại tiếp tục để đó. Mã ngân hàng tiếp tục điều chỉnh, xét nến và vol, cứ để nó đó thôi. Xét trong bối cảnh có VNM, BMP, FPT, và thậm chí SSI, HCM vùng lên, thì việc ngân hàng điều chỉnh là bình thường.
Quay lại coi mã bán tuần trước đó, quả thật khi giá thủng 26.4 + vol lớn, thì vùng 26 này là vùng hỗ trợ và nó cần có sự tích lũy mạnh mẽ nếu muốn quay lại đường đua. Vùng giá 30 trở thành vùng cản mạnh rồi. Định giá của vài công ty chứng khoán với em này cũng chỉ ở tầm giá 28-30. Chờ em ở vùng 30 nhé. Em bứt khỏi giá 30, chị cho em về đội chị tiếp.
Hệ thống:
Các mã cổ phiếu trong danh mục vẫn nằm trong kênh tiếp tục nắm giữ.
Cảm xúc:
Nhìn TT sau khi nó diễn ra, cảm giác thoải mái hơn nhìn khi nó đang diễn ra. Cảm thấy may mắn vì được học bài học đúng ngay từ đầu: chỉ giao dịch vào 30 phút cuối của TT.
Hành động: Đặt bán 1/2 mã Bxx giá ATC. Không mua mới

" Trên đời này có 3 việc :
Việc của bản thân
Việc của người khác
Việc của ông trời.
Chúng ta thường buồn phiền là do : quên mất việc bản thân, thích xen vào việc người khác và lo lắng về việc của ông trời.
Muốn vui vẻ rất đơn giản, chỉ cần : Làm tốt việc của bản thân, đừng xen vào việc người khác và đừng nghĩ về việc của ông trời."

Back