Inside Out

May

Well-Known Member
Khởi nguồn từ cảm xúc có được từ bên VC Thiền quán, May mở thớt này ghi lại các nhận định và cảm xúc cá nhân của mình khi giao dịch. Trước giờ luôn ghi note lại cho cá nhân khi có phát sinh giao dịch hoặc khi có một điều gì đấy băn khoăn về danh mục, nhưng chưa bao giờ muốn public cho người khác thấy. Vượt qua nỗi sợ một chút, sự lo lắng một chút, thớt này ra đời.

Ngày 06/10/2015
Nhận định cá nhân:
Hàng hiện có có hai mã, 1 mã tăng mạnh mẽ nhờ thông tin TPP nhưng lại đang đuối dần vào cuối phiên. Tuy giá tăng nhưng cây nến đỏ dài + vol lớn khiến mình không an tâm. Nhìn lại các cây nến đỏ của quá khứ, đều là dấu hiệu đỉnh ngắn hạn. Quyết định sẽ bán với giá bình quân vào cuối phiên nếu giá không hồi phục.
Nhiều mã cổ phiếu BO khá thuyết phục, ngắm nghía nhiều mã, quyết định sẽ mua một em BO vượt đỉnh giá 1 năm. Mặc dù cổ phiếu dầu khí BO khá tốt, nhưng lúc này không ưu tiên hàng dưới đáy sông. Chọn hàng trên đỉnh cao danh vọng thôi.
Hệ thống:
Các mã cổ phiếu trong danh mục vẫn nằm trong kênh tiếp tục nắm giữ.
Cảm xúc: chần chừ, phân vân việc bán hay không bán
Hành động: không bán, mua thêm 1 mã BO. Nâng danh mục lên 3 cổ phiếu.

Khởi nguồn từ cảm xúc có được từ bên VC Thiền quán, May mở thớt này ghi lại các nhận định và cảm xúc cá nhân của mình khi giao dịch. Trước giờ luôn ghi note lại cho cá nhân khi có phát sinh giao dịch hoặc khi có một điều gì đấy băn khoăn về danh mục, nhưng chưa bao giờ muốn public cho người khác thấy. Vượt qua nỗi sợ một chút, sự lo lắng một chút, thớt này ra đời.

Ngày 06/10/2015
Nhận định cá nhân:
Hàng hiện có có hai mã, 1 mã tăng mạnh mẽ nhờ thông tin TPP nhưng lại đang đuối dần vào cuối phiên. Tuy giá tăng nhưng cây nến đỏ dài + vol lớn khiến mình không an tâm. Nhìn lại các cây nến đỏ của quá khứ, đều là dấu hiệu đỉnh ngắn hạn. Quyết định sẽ bán với giá bình quân vào cuối phiên nếu giá không hồi phục.
Nhiều mã cổ phiếu BO khá thuyết phục, ngắm nghía nhiều mã, quyết định sẽ mua một em BO vượt đỉnh giá 1 năm. Mặc dù cổ phiếu dầu khí BO khá tốt, nhưng lúc này không ưu tiên hàng dưới đáy sông. Chọn hàng trên đỉnh cao danh vọng thôi.
Hệ thống:
Đưa cả mã cụ thể cho sinh động bạn ơi.Ăn chơi sợ gì mưa rơi.

Ngày 06/10/2015
Nhận định cá nhân:
Hệ thống:
Chúc mừng chị May đã tậu được cái nhà :1:

Ngày 07/10/2015
Nhận định cá nhân:
Chỉ kịp coi lại bảng điện vào buổi tối. Thị trường có vẻ chùng xuống sau 1 phiên hưng phấn. Mã mình định bán giảm hơi sâu, giảm gần 10% so với giá cao nhất ngày hôm qua.
Hệ thống:
Cảm xúc: tiếc nuối, giá mình quyết đoán bán ngày hôm qua.
Hành động: không bán, không mua.

Ngày 08/10/2015
Nhận định cá nhân:
Cổ phiếu mua BO sau 1 phiên chững lại theo thị trường, đã tiếp tục đà tăng khá thuyết phục với cây nến xanh đặc cùng với vol bình quân 50 ngày cao gấp đôi. Cổ phiếu trước đó trong danh mục, họ nhà bank cũng có phiên tăng điểm khá thuyết phục cùng với vol khá tốt. Giả sử còn tiền, mình sẽ nhồi lệnh thêm vào hai mã này. Tiếc là mình không dám dùng margin và tiền mặt đã hết.
Muốn bán mã Txx sau hai phiên giảm, cơ mà tiếc cái giá cao hôm bữa. Và không dám bán khi TT đang vào xu hướng tăng.
Hệ thống:
Có thể mua thêm tại các điểm BO này. Mã giảm giá tuy giảm hơi sâu so với giá cao nhất hai ngày vừa qua, nhưng hệ thống vẫn chưa cho tín hiệu bán trong ngắn hạn.
Cảm xúc: hân hoan với hai mã tăng tốt, chùng xuống với mã giảm. Muốn bán mà sợ bán hớ. Haizz
Hành động: không mua, không bán.

Chân thành cảm ơn cả nhà nhé.
@TTN: khi nào em đủ can đảm, em sẽ show hàng. Sự can đảm của em nó có giới hạn.
@Conbosua14: có vẻ nữ quyền đang chiếm thế thượng phong trên VC nhỉ?
@Táo thổ : em cảm ơn anh, em không thích hoa hồng đỏ. Anh tặng hoa hồng vàng đi.
Cảm ơn @TuanMinh đọc ké bài em mãi, hehe.
Cảm ơn Cào, Rùa, Whitehat.....biết nhau từ dạo ấy mà chưa có dịp lĩnh hội từ anh.

images

cụ Táo nhớ giữ nhời nhá hiiiiiiiiii

Back