Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
Đúng thế, nếu thực sự muốn thoát ra thì cứ canh hồi kỹ thuật mà bán, sẽ có giá tốt hơn là bán trong hoảng loạn.
Chiều ngược lại, khi hồi giá lên cao, lại nhảy vào thì thiệt đơn thiệt kép :1:
TT này với em là bình thường, không MG + chọn lọc DN, thì càng giảm sâu lại càng thấy cơ hội.
Nhưng thôi, không nói hay được khi vẫn còn ngồi trên chiếu bạc như hiện giờ :1:

em bùn vì mất phương hướng anh ạ. Đợt bắt đáy tháng 5, tháng 7, em hiểu mình đang làm gì, còn giờ thì ko. Em cũng ko hiểu chuyện gì đang diễn ra trong tuần qua. Hôm qua đọc còm của anh Thiết, satthu thấy cũng ko hợp lý lắm. Chỉ biết, giới đầu tư đang đổ dồn cặp mắt vào bond Mỹ...đành chờ đợi để câu chuyện nó rõ ràng vậy.
Nhìn PVS nó tăng lại chắc càng bực mình hơn.
Nhưng thôi bỏ đi, coi như đợt vừa rồi là cuộc chơi miễn phí.
Nghỉ ngơi lúc nào thấy cơ hội phù hợp thì vào.
Đừng sợ lỡ. TT tồn tại hàng trăm năm, mình có tồn tại để tiếp tục không mới là quan trọng.

Thế nghĩa là quay lại chiến thuật cũ, thấy động là chạy hả thầy? :41:
CP luôn có tính chu kỳ, xong mảng này sẽ đến lớp khác.
Index đứt dây thì kiếm sợ khác nối lại, không thích qua PS chiến tiếp, chợ đóng cửa đâu mà khóc lóc kể lể :4:
Mà cảnh này thấy quen quen sao ấy...vài hôm tới lại "biết thế, nếu mà..." cho xem :19:
"Tiếc" là một phần của cuộc chơi... :1:

em bùn vì mất phương hướng anh ạ. Đợt bắt đáy tháng 5, tháng 7, em hiểu mình đang làm gì, còn giờ thì ko. Em cũng ko hiểu chuyện gì đang diễn ra trong tuần qua. Hôm qua đọc còm của anh Thiết, satthu thấy cũng ko hợp lý lắm. Chỉ biết, giới đầu tư đang đổ dồn cặp mắt vào bond Mỹ...đành chờ đợi để câu chuyện nó rõ ràng vậy.
Trò chơi này thắng thua được mất là lẽ thường thầy ơi... giữ vững tâm lý thì cái nhìn về tt mới thông suốt, xác suất thắng sẽ tăng lên...
Khi thấy mình sai nhiều thì nghỉ ngơi reset lại tâm trí... step back to see the big picture

Tội này là to nhắm thầy Táo nhóe :24:
là thầy mà nhận lỗi là tốt lắm rồi, nhưng chẳng ai dám bắt đền lão hiiiii
thôi thì lão .. bắn cho AE thiện lành vài cơ hội để họ gỡ gạc :3D_37::3D_37::3D_37:

:21::21::21:
Tui có nói là tui cắt đâu? Hai thầy này đọc làm sao í :21:.
Tui còn đang canh để nhồi tiếp cổ phiếu của tui đây. Khi có cơ hội, có bao nhiêu tiền cũng không đủ (Soros) :21:

Dow thì không đến nỗi lắm, nhưng chart SP500 xấu. Còn Đông Á lại đang xanh. Khó nghĩ phết, đợi sau 2h vậy.

cOQlH6U

Attachments

141.3 KB · Views: 18
:21::21::21:
Tui có nói là tui cắt đâu? Hai thầy này đọc làm sao í :21:.
Tui còn đang canh để nhồi tiếp cổ phiếu của tui đây. Khi có cơ hội, có bao nhiêu tiền cũng không đủ (Soros) :21:
Thầy Táo vượt lên chính mình để nói ra 3 chữ cái không?
Lần đầu thấy hô mua, giờ hô 3 chữ cái nữa là kinh lắm đấy :21:

Status
Not open for further replies.
Back