Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
17-20 nến sắp đến rồi giờ trông đợi MMs diễn thôi nhỉ:21:
Hơi khó đấy, bộ thầy tưởng muốn diễn gì cũng được chắc? :4:
Thời gian tăng động ngày càng ngắn, như trạng thái của phố rùm vậy.
Sau nghỉ buổi chiều là lìu tìu cuối giờ sáng.
Nghỉ tay, gác phím, đắp chăn, chờ tiếp đi :21:

BID đã sang trang mới :))
Mỹ Trung hòa hoãn là khu CN tèo nhỉ :))

Sent from my SM-J730G using Tapatalk
Hòa hoãn nhưng việc dịch chuyển sản xuất vẫn như bình thường thôi cụ, ko tập đoàn nào dám sản xuất kiểu đặt cược cả.
Các đội nhà máy từ Trung sang VN vẫn tăng đều. Trong khoảng 1 năm nữa việc dịch chuyển vẫn tấp nập, còn chứng thì có thể KCN ko còn trend mạnh nữa, nhưng view của em là đội BDS KCN vẫn làm ăn ngon 1,2 năm tới

Hòa hoãn nhưng việc dịch chuyển sản xuất vẫn như bình thường thôi cụ, ko tập đoàn nào dám sản xuất kiểu đặt cược cả.
Các đội nhà máy từ Trung sang VN vẫn tăng đều. Trong khoảng 1 năm nữa việc dịch chuyển vẫn tấp nập, còn chứng thì có thể KCN ko còn trend mạnh nữa, nhưng view của em là đội BDS KCN vẫn làm ăn ngon 1,2 năm tới
Theo mình biết thì các nhà máy sản xuất dịch chuyển những phần sản xuất hàng XK qua Mỹ sang các nước khác. Họ vẫn giữ lại ở TQ để sản xuất hàng qua các TT còn lại chứ chưa mạo hiểm chuyển hết vì dù sao chi phí SX và giá thành sx ở TQ vẫn rẻ và họ đã có 1 chuỗi vận hành hổ trợ hoàn thiện (TQ mất trên dưới 10 năm xd chuỗi này). Chừng nào EU cũng hè nhau chơi TQ luôn thì lúc đó may ra mới đi hết. Xét cho cùng chỉ do Mỹ ép mấy cty phải dọn đi thôi, chứ thuế có tăng 50% thì giá thành ở TQ vẫn không cao hơn các nước khác là mấy.
Nghe các head hunter nói thì các Cty lớn qua VN sợ duy nhất là lao động. trước đây mình có vài lần đi dự họp mặt thường niên của HQ và ĐL thì những doanh nghiệp hỗ trợ của họ cơ bản đã có đủ ở VN (1 yếu tố để chuyển giá) nên CN phụ trợ chỉ nói ... rồi để đó.

Status
Not open for further replies.
Back