Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Thủ tướng đẹp trai mà ánh nhìn cũng điêu vãi nhở :21:
thu-tuong-canada-ngoi-via-he-uong-ca-phe-sua-giua-trung-tam-sai-gon-3.jpg

Vụ mua lại 186 triệu cổ cũng kinh đới.
Đã lờ mờ hiện ra con số bí ẩn 65%. Tức là nhà bác Thành 50% và 15% cổ phiếu quỹ?
Chị phải hiểu lý do tại sao ra tin vào lúc này chứ?Và chị cũng sẽ phải biết hành động sắp tới?
Mới lục lại vài bài cmt chị,có cái này thấy hay hay,nhưng chị cũng vui thôi nhé,mượn cmt của @skynel,chúc ngủ ngon! :
http://diendan.vfpress.vn/threads/tinh-yeu-va-doi-canh.153702/
"

Bài học rút ra là đừng có yêu,bởi vì đằng nào tình yêu cũng chết hoặc bay đi mất "
Chuẩn rồi . Nhưng mà thấy bữa giờ cũng có người đang yêu chứng nên over trade .
Dù yêu kiểu nào thì cũng phải hiểu rõ cái cuốn hút mình có thời hạn bao lâu , yêu mãi mà bị hờ hững một là mình không tốt , hai là người ta cố tình hờ hững với mình , dù là gì cũng là duyên chưa tới .
Ngay từ khi yêu phải ước lượng được thời gian niềm tin mình đc đền đáp , mà có người thì cứ yêu dại khờ xong đau khổ kể cũng tội
Khi sáng em có nói chuyện với sbc123 , đầu tư giống chạy marathon trong bóng tối , có khỏe tới đâu mà không ước lượng được đích thì phân phối sức rất bất hợp lý , dù ai cũng biết chạy mãi cũng tới đích ."
P/S:Công nhận bạn @skynel trẻ,xinh trai mà sâu sắc đến thế.!!!

CTCP Global Mind Việt Nam 98,973,284 17.77 %
CTCP Đầu tư Thành Thành Công 97,511,290 17.51 %
Đặng Huỳnh Ức My 27,523,424 4.94 %
Thành thành công tăng lên thành 36%. Nếu GM và Ức My không bán ra thì nhà bác Thành sẽ nắm 58.71%. Cổ phiếu quỹ 15%. Bán cho nước ngoài 30% nữa thì thành 103.71% :24::24::24:
Chị vẫn còn 50K đấy chứ?
Đợt này em dự tới 24-25 là out ?

"
Chuẩn rồi . Nhưng mà thấy bữa giờ cũng có người đang yêu chứng nên over trade .
Dù yêu kiểu nào thì cũng phải hiểu rõ cái cuốn hút mình có thời hạn bao lâu , yêu mãi mà bị hờ hững một là mình không tốt , hai là người ta cố tình hờ hững với mình , dù là gì cũng là duyên chưa tới .
Ngay từ khi yêu phải ước lượng được thời gian niềm tin mình đc đền đáp , mà có người thì cứ yêu dại khờ xong đau khổ kể cũng tội
TY chứng thì đền đáp =tiền chứ nhỉ?
TY của mình được người mình yêu đền đáp là gì nhỉ ,chắc phải hỏi anh bạn @skynel ?
Hay là:"Mọi mong muốn của TY đc đền đáp trên giường nhỉ?"-Trích"Trăm năm cô đơn"

Tình hình chung ngành mà chị.
Giá đường thế giới đang giảm,
Cty SBT ra tin này lúc này là để cứu giá thôi,để ĐHCĐ có thể ăn nói với CĐ SBT.
Không hẳn vậy đâu. Nhìn VRE được tây mua giá cao ngất ngưởng trong khi cũng chẳng có lãi bao nhiêu, thì vụ nó mua SBT với 40% thị phần ngành đường và đang vận động hành lang để giành được nhiều ưu đãi hỗ trợ với giá 4x cũng có khi không phải là viển vông đâu.
Biết đâu có chính sách hỗ trợ ngành đường thì lại như sắt thép năm 2016-2017 :1:

Không hẳn vậy đâu. Nhìn VRE được tây mua giá cao ngất ngưởng trong khi cũng chẳng có lãi bao nhiêu, thì vụ nó mua SBT với 40% thị phần ngành đường và đang vận động hành lang để giành được nhiều ưu đãi hỗ trợ với giá 4x cũng có khi không phải là viển vông đâu.
Biết đâu có chính sách hỗ trợ ngành đường thì lại như sắt thép năm 2016-2017 :1:
-Lợi thế đầu ngành và thị phần lớn SBT là Tây thích-Chính xác là Singapore đang đàm phán)
-Yếu tố A B C...đều có xác suất cao.
-Nhưng những TT Tờ trình ĐH với tình hình hiện tại chỉ là "cứu cánh biện hộ cho phương tiện"

Status
Not open for further replies.
Back