Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
@lionking: lâu lắm mới thấy em online – mọi thứ vẫn tốt phải ko em ơi :1:
Dạ em cám ơn Chị.
Dạo này công việc bận túi bụi nên ít có thời gian tham gia diễn đàn, thỉnh thoảng vào đọc bập bõm rồi lại chạy. Đọc lướt qua thấy VCer nhà mình ăn ngập răng thấy vừa mừng (cho VCer) vừa tủi (cho em) :1:
Hôm nay rảnh em lên hóng hàng các Anh/Chị phím đây ạ :4:

À mà pà con ơi! khi mà thầy Táo nói ..mầy có số cướp tài thì sao không múc con nào đó đi. nên nhớ Hên style có kẻ thắng không nhỏ đâu nhé "xem pim hong kong - đại thời đại nhé - đinh khải nhé. khi đã vào cầu thì từ thằng gọi là chiên gia cá ngựa, chiên gia CK (giám đốc sớ ck hk) ...đều sạch túi với hắn nhé) . còn hông đi hỏi ổng (Táo):3D_37::3D_37::3D_37:
sao em thấy nhiều người nông dân làm ăn liều mạng, vay 3%/tháng để nuôi tôm nhưng nghèo vẫn cứ nghèo anh. Chẳng lẽ 100 người không có người có số cướp tài sao. Em thấy cờ bạc, số đề thì chỉ có chủ sòng là giàu thôi, bọn chơi thì 10 người chỉ có 1 người thắng.

sao em thấy nhiều người nông dân làm ăn liều mạng, vay 3%/tháng để nuôi tôm nhưng nghèo vẫn cứ nghèo anh. Chẳng lẽ 100 người không có người có số cướp tài sao. Em thấy cờ bạc, số đề thì chỉ có chủ sòng là giàu thôi, bọn chơi thì 10 người chỉ có 1 người thắng.
vậy nên kỳ vọng nó cũng phải dc đào tạo hiiiiii
3%/tháng = 38%/năm. hông nhẽ nông dân giỏi hơn dn. bình quân dn cũng chỉ trên 15%/năm là khen giỏi. nói vậy là anh quá mơ rồi. vì nghĩ tôm 1 vụ gấp đôi thì 38% là nhỏ, nhưng nó phải discount cái thiên tai dịch bệnh...
anh bỏ 1 vốn + 1 vay (margin) ..nhỡ bệnh dịch = 0, thì anh die là chắc rồi

nói vậy chắc 20 người cũng có 1 thành tỷ phú : tôm, cá tra...thì nông dân mới theo, thành phong trào, thành sóng...hiiiii
nhưng sai quy trình, ý tui là anh phải kiểm tra xem có số...cướp tài trước (mà suy rộng ra là anh phải có p án kỹ: vốn, thiên tai,....., số mệnh..), rồi mới liều....có khi hệ số rủi ro sẽ khác

Status
Not open for further replies.
Back