Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Tăng nhưng không ổn chị ạ... có nhiều chỉ dấu phiên qua chỉ là chiếu nghỉ chân ...
Xét riêng Index, cùng chờ xem các anh MMs hôm nay tạo nến gì sau con doji chân dài hôm qua.
Xét từng cp cụ thể thì TT vẫn khá tích cực. TT lúc trước lên mạnh nhờ to đầu, xuống mạnh cũng vì đầu to. Phần lớn Midcap vẫn vận động theo lộ trình và câu chuyện riêng của mình.

Cút nót thì lo giải trình với vợ thôi, không nhất thiết phải thông báo trên này :21:
Hơn nữa cút gì thì cút, cuối kỳ Delta dương là được, dương nhiều thì tốt. Âm là vợ alô ting ting cho mấy ông mod VC4R khóa nick ngay :19:
Thầy thử đe bà lão nhà thầy môt lần xem, kiểu như: bà coi chừng tui đấy, tôi mệnh Đào hoa... Fan nữ trên VC nhiều không kể xiết :21:

Hôm nay vừa đọc nhựt ký gd của Y-chết hôm qua, anh ấy chơi FUT phiên hôm qua kinh dị như người cõi trên, đầu phiên long ---ăn gần đỉnh, quay sang sọc--- ăn đậm, cover ngay đáy lại tiếp tục long... ăn đậm tiếp.... người đâu mà ghê gớm trade như nắm rõ từng nhịp biến động thị trường như trong lòng bàn tay, xứng đáng là bậc kỳ tài trong thiên hạ :)
...Mỗi cái e vẫn hơi lăn tăn là anh ấy pọt sau giờ giao dịch....

Last edited:
Về chu kỳ hàng hóa, giá hàng hóa thường bùng nổ mạnh nhất khi vào sóng 5. Nếu lấy khủng hoảng năm 2008 là mốc thì có thể nói giá nhiều hàng hóa đã tạo đáy trong năm 2016 như cao su, dầu, nhưng để đi lên dạng bùng thì hơi khó. Cứ nhìn giá cao su tham chiếu. Giá hàng hóa sẽ được thử thách sau quý I/2018 khi TQ bắt đầu tiếp tục thực hiện chính sách giảm tăng trưởng của mình và FED bắt đầu tăng nhanh lãi suất.
Về dầu mình vẫn tránh thôi, đánh lướt thì được. Hết năm nay đã là năm thứ 3 dầu đá phiến đi vào hoạt động, vậy là đã 3 năm các doanh nghiệp đá phiến Mỹ khấu hao máy móc. Ko có số liệu, nhưng cá nhân mình phỏng đoán chi phí hòa vốn của bọn đá phiến dầu tại Mỹ vẫn đang giảm cùng với đà tăng của sản lượng. Để xem các anh Nga chịu được bao lâu, khi anh vẫn phải đóng băng sản lượng để hoa kỳ bơm dầu bán giá cao.
Một điều kỳ lạ là, từ khủng hoảng 2009, FED, NHTW liên tục bơm tiền nhưng lạm phát lại vẫn chưa thấy đâu...
Về giá dầu thì mình ko bàn vì chả ai đoán đúng mới cách đây 2 năm các chiên gia còn dự đoán Oil về 10 USD cơ mà :). Còn về dòng P trong các năm tới sẽ bớt chịu ảnh hưởng của giá dầu thế giới các cụ nhé. Dự án 7 tỷ USD của PVN với phương án gần 1 nghìn giếng khoan với mục tiêu đưa dòng khí Lô B ô môn vào khai thác năm 2021 thì các công ty cung cấp dịch vụ tha hồ việc làm nhé. P qua đáy cả TA (cụ chim bảo kê) và FA rồi (theo quan điểm cá nhân).

Về giá dầu thì mình ko bàn vì chả ai đoán đúng mới cách đây 2 năm các chiên gia còn dự đoán Oil về 10 USD cơ mà :). Còn về dòng P trong các năm tới sẽ bớt chịu ảnh hưởng của giá dầu thế giới các cụ nhé. Dự án 7 tỷ USD của PVN với phương án gần 1 nghìn giếng khoan với mục tiêu đưa dòng khí Lô B ô môn vào khai thác năm 2021 thì các công ty cung cấp dịch vụ tha hồ việc làm nhé. P qua đáy cả TA (cụ chim bảo kê) và FA rồi (theo quan điểm cá nhân).
Lâu lắm mới thấy chuyên gia P nổi lên cho nhận xét quý giá. :thankyou:

P mã nào sáng giá nhất em ơi?

Status
Not open for further replies.
Back