Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Năng lượng thay thế cũng là một vấn đề đáng lo ngại. KHi giá dầu quá cao buộc người ta phải tìm kiếm năng lượng thay thế. KHi giá xuống thấp thì do thói quen tiêu dùng và những tiện ích mà chúng mang lại rất khó để quay trở lại như xưa.
Mình kinh doanh Gas nên nhận thấy rõ tác động của năng lượng thay thế.
nghĩ cũng hay chị nhỉ, năm 2008 cả thế giới cứ xôn xao tương lai thiếu dầu, hết dầu. Thế nhưng khi anh Mẽo đại trà trong nước công nghệ khai thác dầu đá phiến thì cả thế giới ngập ngụa trong dầu. Đó là chưa kể đến anh bạn Vene đang khủng hoảng, sản lượng sụt giảm mạnh. Ko biết OPEC có đồng lòng đến bao giờ, thằng INDO mặc OPEC, chúng mày giữ tao cứ bơm và bán. Đúng là khôn ngoan, 5-10 năm tới dầu khác gì gạo. Có khi 1kg dầu rẻ hơn 1kg gạo như than bây giờ ấy chứ.

Có sự thay đổi trọng yếu về hđkd là có cơ sở để kỳ vọng.
Chỉ có điều mình mù công nghệ nên không đánh giá được mức độ tốt ra sao đành ngồi nhìn người ta nhảy nhót thôi vậy.
Hận.
Lại dính phải tam độc rồi :109:
Hay chị đại kéo người tình lên tầng 3 chữ số đi, rồi chúng ta cùng chia sẻ liềm vui :19:

Có sự thay đổi trọng yếu về hđkd là có cơ sở để kỳ vọng.
Chỉ có điều mình mù công nghệ nên không đánh giá được mức độ tốt ra sao đành ngồi nhìn người ta nhảy nhót thôi vậy.
Hận.
2018 em cứ tiếp tục bám anh @chim_non anh @Cào mà múc hoy, họ ăn bằng lần thì mình cũng được 10-20% chứ lị

Chị @Colaido :1 ý kiến nho nhỏ.
Làm sao chọn lọc đc 5 TK có hiệu quả nhất TT-trong 4R ,ai ai muốn tham khảo về cách đầu tư hay phân tích cp thì phải mua acc giá xx mới xem đc nhỉ?
Sai lầm của suy nghĩ này là cho rằng, thành công trong quá khứ và hiện tại sẽ tiếp tục thành công trong tương lai. Thực ra nó không liên quan nhiều đâu.
Mình nghĩ là thông minh, chăm chỉ dứt khoát không nghèo nhưng để đại phú thì cần nhiều cái khác.

Sai lầm của suy nghĩ này là cho rằng, thành công trong quá khứ và hiện tại sẽ tiếp tục thành công trong tương lai. Thực ra nó không liên quan nhiều đâu.
Mình nghĩ là thông minh, chăm chỉ dứt khoát không nghèo nhưng để đại phú thì cần nhiều cái khác.
Nhất trí với chị đại. Tự mình tìm kiếm 1 con đường phù hợp với cá nhân và vòng tròn năng lực của mình là tốt nhất. Có thể không ăn nhiều nhưng khó chết, và tiến bộ dần.

Có thể hnay chị có khó ở trong người ko ah?
Em stop cmt.

Hôm qua thầy @Son có đổi chữ ký, mình thấy khá hay
Change is coming. Coming fast. If we don’t change fast enough we may get dinosaured

Status
Not open for further replies.
Back