Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Nàng ơi, bé nhà chị hơn 6 tuổi học ghi ta được chưa?
Nó đòi quá hôm qua phải mua cho 1 cây ghi ta nhưng họ bảo 9 tuổi mới học được.
nếu bạn nào hứng thú về cơ bản thì 5 tuối đã có thể học được các loại nhạc cụ. riêng ghi ta chắc thầy sợ tay bé bấm đàn kg đủ cữ học nó chậm chứ các con bạn em học sớm được cả. để tí em hỏi mẫy ông anh. cho kĩ chị nhé

@Cung Fa . nhớ chi mèo đen mèo trắng cho rắc rối
đơn giản vầy, học thuộc Đồ re mi fa son la si đô.
đọc vài lần, đảm bảo trẻ con người lớn thuộc như cháo.
rồi ghi nhớ cứ cụm 2 nôt đen. thì liền ngay dứoi nốt đen đầu tiên là nốt đô.
đơn giản vậy . chị bảo cho trẻ con đứa nào cũng 3 phút là tìm được luôn nốt đồ. rồi cứ thế mà đọc đồ rê mi........ vài lần là thuộc
Đồ Rê Mi Fa Sol La Si Đô... Đố Si La Sol Fa Mi Rê Đồ...
Hihi... vừa chép vừa hát... có vẻ em thuộc rồi... cảm ơn Mợ. Thế từ nay không thèm nhớ Mèo Đen nữa... Nhớ Mèo Hồng thoai...hihi
Cảm ơn Mợ!

Cung Fa hôm nay lại chốt con gì mà động thế nhỉ
đã xem vài trang. thấy trang này đủ ý và dễ hiểu
https://boingocpiano.com/mot-so-kien-thuc-nhac-ly-co-ban-can-co-de-de-dang-trong-viec-tu-hoc-piano/
Cần gì cứ hỏi nhé
Dạ, em cảm ơn Mợ lần nữa!
Mợ hỏi em cũng xin thưa: Em không chốt con nào cả, hiện giờ acc em đang nhiều cổ và vẫn chờ giá giảm để mua thêm. Nếu có động, chắc là động vì mày mò ra mấy cái hay hay vui vui trong Âm Nhạc ạ.:1:
Chúc Mợ ngủ ngon!

Dạ, em cảm ơn Mợ lần nữa!
Mợ hỏi em cũng xin thưa: Em không chốt con nào cả, hiện giờ acc em đang nhiều cổ và vẫn chờ giá giảm để mua thêm. Nếu có động, chắc là động vì mày mò ra mấy cái hay hay vui vui trong Âm Nhạc ạ.:1:
Chúc Mợ ngủ ngon!
sao đổi view nhanh chóng vậy ?

Hình như bữa Cào bán bên PS là do điểm số chênh lệch quá xa với TT cơ sở và các cổ phiếu lớn đã tăng quá mạnh nên đặt cược vào cú điều chỉnh ngắn hạn thôi.
Mấy con đầu toi như AMD, HAI còn tăng mạnh thì em nghĩ thị trường chắc chưa đến nỗi nào đâu chị. Thấy thị trường cứ xoay trụ mãi, hôm nọ là bank, rồi lại quay về VIC, hôm qua là SAB.

sao đổi view nhanh chóng vậy ?
Dạ, view em có thay đổi nhiều ạ? Sao em không nhận ra điều này nhỉ ?!
Em nghe cụ phân tích là dòng tiền có khả năng chảy vào Mids & Pens, trước đó em cũng có nói với chị Cỏ và anh Chim là nước chảy vũng trũng, thế nên 2 ta đúng là tri âm. Kỳ này em toàn Mid & Pen, có vài con may mắn mà vào đúng sóng, tiêu biểu nhất: AMD (bám Quýt ca), DIG (bám HL ca). Vậy nên em cho rằng, thị trường giảm là cơ hội để múc những Mid & Pen còn tiềm năng ạ. Blue Chips nặng mông, khủng long bạo chúa đã tăng nhiều... em xin kíu.
Kính cụ!

Status
Not open for further replies.
Back