Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Đơn giản vì ăn tham.
Thật ra em muốn lướt trong phiên thôi ai ngờ nó lại bốc luôn. Còn không được ưng ý thì nghỉ ngơi cũng được rồi.
Chỉ sợ bác lại ko nghỉ được thôi. Từ hôm nọ tới nay mấy bác tuyên bố nghỉ rồi, khéo lại đang canh vào lại cũng nên :10:
Lâu lắm mới thấy VNI tăng 15 pts :105:

Nếu lịch sử lặp lại, thì sao BCs sẽ là Mid và Pen :1:
Các anh mèo mỡ quá tài khi đánh thốc qua mọi vật cản, nên lần này không chắc đúng.
Nhưng em vẫn chờ, nước không dâng thì thuyền cũng neo vào bờ.
Tuần này canh bán, có giá tốt sớm chốt sớm :1:

Các anh mèo mỡ quá tài khi đánh thốc qua mọi vật cản, nên lần này không chắc đúng.
Sọc FUT thì có thể hiểu được, vì lệch biên...
Cơ mà tại sao lại bán hả Thầy, hay là do em quay lại múc nhiệt? Đang cẩn trọng, quay sang bullish...hic... Trò này không ăn thua, em mới chết 1 trận đó ạ...hic

Cơ mà tại sao lại bán hả Thầy, hay là do em quay lại múc nhiệt? Đang cẩn trọng, quay sang bullish...hic... Trò này không ăn thua, em mới chết 1 trận đó ạ...hic
Đừng đoán đỉnh cũng như đáy khi cơn điên cao trào :1:

Kế hoạch thế nào thì action thế đó thôi.
Chiến lược sắp tới của em là bóc ngắn cắn dài, ôm 1 long + 1 lướt, dôi ra bao nhiêu xèng quy hết ra cổ.
Chuyện Index cứ để mấy anh lớn lo. :1:

Kế hoạch thế nào thì action thế đó thôi.
Chiến lược sắp tới của em là bóc ngắn cắn dài, ôm 1 long + 1 lướt, dôi ra bao nhiêu xèng quy hết ra cổ.
Chuyện Index cứ để mấy anh lớn lo. :1:
Thật sự không hiểu được tâm y của Thầy.
Hôm nọ phát biểu: VNM & VRE sẽ tăng tiếp, VNI cũng tăng theo... em làm quẻ, xong đánh ngược... chết sặc tiết. Em đã biết lỗi, quay lại múc FUT, và VNM & VRE cũng đã tăng lên đúng dự báo?
Tại sao hành động và lời nói không ăn nhập với nhau vậy? Hay là Thầy muốn test quẻ em ạ?!:20:
Làm sao để me bám mông Thầy bi giờ ạ?

Do tính thanh khoản cao, dòng tiền sau đó sẽ chảy vào những cổ phiếu có khả năng sinh lời tốt hơn đang ở vùng trũng về giá.
Chắc chắn là như vậy. Có điều mấy ai đủ kiên nhẫn và tin vào chiến lược của mình.
Tay to thì muốn các bạn lao theo những con sóng mà họ là kẻ khởi đầu. Vì chỉ có như vậy mới mang lại chiến thắng cho họ còn bạn sớm hay muộn cũng sẽ là con dê tế thần.

Thế xoay sang sọc FUT với em đi, 40 lots roài... kkk. Cuối phiên xem xét chốt... kkk
Sọc thế nào em có biết đâu. Cái này hình như hồi tháng 7 có mấy bạn broker gửi tài liệu với chứng khoán mời em đi hội thảo giới thiệu gì gì đấy. Nhưng vì công việc bận nên em nghỉ CK suốt từ đầu năm đến cuối tháng 9 mới quay lại nên không chú ý. Thấy các cụ cứ bảo sọc FUT gì đấy mà bận chưa nghiên cứu được.

Thật sự không hiểu được tâm y của Thầy.
Hôm nọ phát biểu: VNM & VRE sẽ tăng tiếp, VNI cũng tăng theo... em làm quẻ, xong đánh ngược... chết sặc tiết. Em đã biết lỗi, quay lại múc FUT, và VNM & VRE cũng đã tăng lên đúng dự báo?
Tại sao hành động và lời nói không ăn nhập với nhau vậy? Hay là Thầy muốn test quẻ em ạ?!:20:
Làm sao để me bám mông Thầy bi giờ ạ?
Chỗ nào không ăn nhập nhỉ?
Và tại sao bác lại chọn đánh ngược em? Quẻ bảo thế à?
Thế thì bác chọn PS là đúng rồi, có "đi" cũng nhẹ nhàng thanh thảng ngay T0, thích quá còn gì :1:

Do tính thanh khoản cao, dòng tiền sau đó sẽ chảy vào những cổ phiếu có khả năng sinh lời tốt hơn đang ở vùng trũng về giá.
Chắc chắn là như vậy. Có điều mấy ai đủ kiên nhẫn và tin vào chiến lược của mình.
Tay to thì muốn các bạn lao theo những con sóng mà họ là kẻ khởi đầu. Vì chỉ có như vậy mới mang lại chiến thắng cho họ còn bạn sớm hay muộn cũng sẽ là con dê tế thần.
Nguyên tắc là vậy, nhưng không hẳn luôn đúng đâu chị ạ.
Nhìn chỉ số và các BCs phi như tên lửa trong khi DM mình lịm dần còn hơn 1 sự tra tấn, nhất là với trader chuyên nghiệp.
Em là xê-mi-a-ma-tơ nên mới không bị "lôi cuốn" chứ dễ gì :2004::21:

Chỗ nào không ăn nhập nhỉ?
Và tại sao bác lại chọn đánh ngược em? Quẻ bảo thế à?
Thế thì bác chọn PS là đúng rồi, có "đi" cũng nhẹ nhàng thanh thảng ngay T0, thích quá còn gì :1:
Thì cái quẻ ấy nó bảo Thầy kỳ này đen mà (cồm men VNM & VRE ấy), nên em làm ngược...hic... ai ngờ em dịch quẻ trật lất, chính ra là em đen... Sau 1 hồi nhìn VNM nó nhảy múa quanh 180 mà không đứt...hic
Em giả định đơn giản, nếu sọc là đen, thì xoay sang múc sẽ đỏ... Thầy Rái thì chắc là chỉ chơi Bu Chíp, lại không khai hàng... chọn FUT là hoàn hảo nhất => quay sang Long FUT, hôm nay biên nó lệch to quá, thì đảo chiều sọc FUT => Thầy Rái lại bảo canh bán => Thế là quá hợp nhau, em bắt vía và bám càng thành công? Không đúng ạ...

Nguyên tắc là vậy, nhưng không hẳn luôn đúng đâu chị ạ.
Nhìn chỉ số và các BCs phi như tên lửa trong khi DM mình lịm dần còn hơn 1 sự tra tấn, nhất là với trader chuyên nghiệp.
Em là xê-mi-a-ma-tơ nên mới không bị "lôi cuốn" chứ dễ gì :2004::21:
95% cuối cùng sẽ thất bại trên TTCK không phải vì dốt mà chỉ vì không thể chịu nổi cái chỗ bôi đậm của thầy đó.

Quẻ của bác đúng đấy, em đen từ nhỏ cơ :19:
Nên cứ thoải mái action, đúng sai đều tại quẻ cả, quá khỏe :21:
Ôi, thật là hiểu lòng em quá... Chú thích thêm cái nữa là chuẩn: Quẻ không bao giờ nói sai...chỉ người dịch quẻ là sai...kekeke
:1178::1178::1178:
Ps: Mà Thầy cứ an tâm, em không đổ lỗi tại ai hếch... em chỉ muốn tìm hiểu cái Quẻ thôi ạ! Cảm ơn.

95% cuối cùng sẽ thất bại trên TTCK không phải vì dốt mà chỉ vì không thể chịu nổi cái chỗ bôi đậm của thầy đó.
Chân thành mà nói, nếu chị bớt cứng nhắc và linh hoạt hơn, thì sẽ góp mặt trong 5% còn lại.
(hiện giờ chưa đâu chế nhé :4:)
Không phải "ta" lúc nào cũng luôn đúng còn những phản biện trái chiều là sai.
TT này, hoặc là thích nghi, còn không bị đào thải. Em nghĩ đơn giản vậy thôi.

Status
Not open for further replies.
Back