Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
em thấy đoạn này toàn xương cá; cuối tháng 12 lại đầy ra :1:
Hàng chiến nhưng chơi được dài hạn nên ý tưởng(nếu có) thì có thể có ở bất kỳ giao đoạn nào. Tìm ra rồi thì mua ngay 1 phần, nó giảm là cơ hội mua thêm. Vậy mới yên tâm.

vâng, sản phâm sáng tạo đâu có dễ như mọi người tưởng. Phải có team tinh nhuệ, phải chấp nhận hỏng nhiều, phải dồn lực để làm mà rủi ro thất bại thị trường, phải có cơ chế thưởng công bằng cho team chứ dồn lực làm như điên xong ra thằng khác tranh công hoặc chả được gì thì thôi ra ngoài lập riêng công ty cho xong. Mọi người cứ nói vinagame là công ty sáng tạo nhưng ngoài team họ tốt, tinh nhuệ thì sự giúp đỡ về mọi thứ của tencent là cực lớn, sản phẩm sáng tạo cũng có nét hao hao của bên đó.
Chuẩn, em cũng đồng ý, thành công của Vinagame nhờ tencent buff mạnh, không cũng sặc máu ra. FPT giờ cứ lấy gia công phần mềm, viễn thông làm chân vạc đã. Muốn quay lại thì để sau, có sự trợ giúp của các anh ở trên thì làm ngon thôi. Em cũng thấy lạ, nhân sự cả chục nghìn người mảng công nghệ mà mấy dự án giao thông để ITD chiếm phần lớn. Fsoft không biết văn hóa thế nào, bạn em làm mấy năm ở đó đều đi, ấn tượng để lại với Fsoft là xấu. Mảng Fsoft thì đang có dấu hiệu tăng trưởng chậm lại, ko M&A thì em nghĩ khó bức phá. Còn mảng viễn thông thì ngon, truyền hình số ra sau thằng An Viên mà giờ thuê bao thì bằng và sắp hòa vốn, riêng con FOX giá thực chắc phải gấp 2 gấp 3 lần giá đang giao dịch hiện tại.

Nghe chị đại trao đổi căn vặn Giáo chủ mà vui quá cơ. Hơn 10 năm chiên chứng rồi mà vẫn còn hỏi những câu vậy à :24:. Thích thì nhích đổi nick rồi chăng :21:
Đấy là câu hỏi em luôn trăn trở khi được phím hàng đó anh. Và rồi rất nhiều khi ngồi nhìn những cơ hội đi qua :105:

Đấy là câu hỏi em luôn trăn trở khi được phím hàng đó anh. Và rồi rất nhiều khi ngồi nhìn những cơ hội đi qua :105:
Rất đơn giản. Chị đại có 2 options:
1. Không bao giờ chơi hàng phím, vì mình không hiểu gì, nên không tin. Chỉ chơi hàng mình tự ngâm cứu, đủ tin tưởng và tự tin cần thiết.
2. Nếu đã định chơi hàng phím, thì không cần care về cty. Tuy nhiên phải chấp nhận có risk và kiểm soát rủi ro chặt bằng stoploss. Mua bán tùy tâm theo style tâm lý, bảng điện, vía, TA, tung xu....

Rất đơn giản. Chị đại có 2 options:
1. Không bao giờ chơi hàng phím, vì mình không hiểu gì, nên không tin. Chỉ chơi hàng mình tự ngâm cứu, đủ tin tưởng và tự tin cần thiết.
2. Nếu đã định chơi hàng phím, thì không cần care về cty. Tuy nhiên phải chấp nhận có risk và kiểm soát rủi ro chặt bằng stoploss. Mua bán tùy tâm theo style tâm lý, bảng điện, vía, TA, tung xu....
quan trọng là tính nhất quán, ăn nhanh hay châm TA hay FA vào cửa nào ra bằng cửa ấy

Dà, em là 1 sự kết hợp giữa Cdg & Táo Thổ mà Thầy.
Em thấy sao nói vậy, xác suất trúng là 51/49...hic
Cảm ơn, chờ thông tin phản hồi để nghiệm chứng Quẻ vậy!
Tinh hoa là đây, chúc mừng thầy!
Tiện thể cho em hỏi, cụ @Cdg dạo này bị vợ cấm lên VC hay sao ấy nhỉ? :105:

VC thở chung nhịp market quá
Các ace hiện diện tương đối đủ, trạng thái khá rõ rang rồi
Tks U :1178:
Bi h là lúc mình đợi xem các anh chị í thi triển công lực để gặt hái thành quả trước mùa giáng sinh năm mới 2018.
Tuần sau là vào mùa treo đèn trang trí cây thông noel và lễ Thank giving rồi

a hốt toàn lô @Hốt Tất Liệt gieo giúp mình quẻ này với
khớp VRE phát tèo luôn thế nà thế nào :9cool_too_sad:

Status
Not open for further replies.
Back