Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Thằng nài khó nói, đối tượng cho vay nó hơi khác khách hàng thông thường, NIM cao gấp 2,5 lần bình quân bank, báo cáo lãi nhiều, dự phòng đã trích/tiềm năng trích cũng khủng.
Các bác lớn có 2 quan điểm về cho vay tiêu dùng, bác thì tin, bác thì không tin, bác thích, bác không thích, nên nhiều bank muốn chia sẻ gánh nặng bằng cách bán bớt cổ phần 49-51, khác biệt có Techcombank thì bán sạch 100% không dây dưa, còn VPBank vẫn giữ nguyên 100%, có bank chẳng mặn mà thành lập cty tài chính, cứ khách hàng truyền thống mà xơi
VP nghe nói sắp tới cũng sẽ bán FE cụ ạ.
Thằng VP đang chết ở chỗ tín dụng thương nghiệp. Cái tín dụng cho vay Dn mới thành lập mà không cần thế chấp ấy. Nghe hơi nỗi chõ là gần như mất hết.

@chim_non :thằng lái cũ D2D nói em nó bị cướp tàu rồi.Nhưng em nhìn cách đánh cũng chả khác,ko biết nó có nói thật ko nhỉ?
Mình chịu, nhưng có 1 đặc điểm ở con này là lái nếu thấy đu bám nhiều là nó mặc kệ, thậm chí đạp xuống cho chán ọe ra thì thôi :1:
Gần đây thấy có TK ngoại nào đó mua vào 1 ít, không biết là ý gì không.

Mình chịu, nhưng có 1 đặc điểm ở con này là lái nếu thấy đu bám nhiều là nó mặc kệ, thậm chí đạp xuống cho chán ọe ra thì thôi :1:
Gần đây thấy có TK ngoại nào đó mua vào 1 ít, không biết là ý gì không.
Nó hay đánh thứ 2,3 đỏ,thứ 5,6 xanh và cao nhất tuần.
P/S:Lái cũ nói em là D2D đỉnh rồi,thế là anh bán đỉnh luôn.

Nó hay đánh thứ 2,3 đỏ,thứ 5,6 xanh và cao nhất tuần.
P/S:Lái cũ nói em là D2D đỉnh rồi,thế là anh bán đỉnh luôn.
May mắn là bán 1K mua nhầm gần đỉnh. Mình cầm nhiều nên cứ đến gần 60 cầu mạnh là phải xuống hàng dần từ 56,57.
Cá nhân mình nhìn chart thì con này sẽ phải tích lũy lại vùng 50-51 1 thời gian để siết hàng lại 1 mối đã. HL nếu không chịu được lâu thì nên canh xanh mà bán dần đi.

May mắn là bán 1K mua nhầm gần đỉnh. Mình cầm nhiều nên cứ đến gần 60 cầu mạnh là phải xuống hàng dần từ 56,57.
Cá nhân mình nhìn chart thì con này sẽ phải tích lũy lại vùng 50-51 1 thời gian để siết hàng lại 1 mối đã. HL nếu không chịu được lâu thì nên canh xanh mà bán dần đi.
Em đợi BC Q3 ra là em xử,còn hơn tuần thôi.
Nó dự EPS 3Q ~8K

Cứ tăng xong lùi lại 5-10% tích lũy 1 thời gian rồi tăng tiếp thì thích nhỉ.
Giờ mình sẽ nuôi cổ kiểu vậy. Lùi hơn 20% thì chạy.

Status
Not open for further replies.
Back