Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Nghỉ ngơi vẫn có xèng :10::10::10:
Happy weekend nhé cả làng!
Cuối tuần vui thật vui các thầy ơi :banana105::yahoo_108::yahoo_108::yahoo:
gọi quản lý thị trường đến bắt nguyên 1 đội nhảy đầm lậu ở đây kìa :banana105::banana105::banana105:
@Tracy: mình thấy cậu e báo là anh Tican tuần rồi nhận thẻ xanh bên Mỹ
anh Caco thì nghe nói là quá bận, thậm chí đi WC cũng phải bấm giờ nữa í.
-----------
+1,865 tỷ U SD là số tiền các NĐT NN đã giải ngân trên TTCK VN tính đến 12/9
+ Một số VCers làm trong vài cty ck sắp đc cấp thêm hộ chíu mới, vì cty đã Bán cho NN :1cool_byebye:

Nàng đi thì ai ở lại viết nhật ký :1:
gọi TTN = "nàng" trên đây có vài người:1cool_byebye:

Em tưởng chị nghỉ cmt rùi, huhu :3D_59:
ko phải là nghỉ cmt, mà vì đợt rồi chị có thêm tý việc bận nên ít folow ae tám chín trong h giao dịch được.
có mỗi cái ao này của mình hơn 10 năm rồi chỉ để chơi, kiểu như ghé cafe quán cóc thường ngày.
Sao phải bỏ :1:
pé bán sim tím chưa ???

Last edited:
vẫn chưa sửa được tật vội anh ạ, đợi market xanh tí thì khác:21:
cho chít nạ vì cái tội quăng bom đợi nổ chùm kkk :24::24::24:
----------
dậm dịch chuẩn bị dư luận để thưc hiện chính sách đốt nồi cơm của người già nè
Lại đề xuất đánh thuế lãi tiền gửi tiết kiệm: Không gửi tiết kiệm khỏi lo bị đánh thuế
https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin...danh-thue-lai-tien-gui-tiet-kiem-3641609.html

gọi TTN = "nàng" trên đây có vài người:1cool_byebye:

Có vài người nhưng có mấy ai viết nhật ký đâu. Nhờ đọc cái threads ấy mà biết được tâm tình của khối mem đấy ạ. Các anh chị em thương nhau đến thế là cùng :1:
Chốn VC quả là vui, cám ơn chị @TTN !

ko phải là nghỉ cmt, mà vì đợt rồi chị có thêm tý việc bận nên ít folow ae tám chín trong h giao dịch được.
có mỗi cái ao này của mình hơn 10 năm rồi chỉ để chơi, kiểu như ghé cafe quán cóc thường ngày.
Sao phải bỏ :1:
pé bán sim tím chưa ???
Chốt phần lớn trên 15 chị à, còn 1 ít để đó, thấy hình như nâng target lên 2x thì phải :1:, thấy báo chí bắt đầu PR

NỖI BUỒN CỦA CỌP

Cuối chiều một ngày u ám. Vị khách lặng im trên hàng ghế trước của chuyến bay giá rẻ từ SG ra HN. Đó có lẽ là lần duy nhất ông đi một mình. Lần duy nhất, ông không đi giữa một rừng ống kính. Sự huyên náo hào nhoáng đã vĩnh viễn ở lại sau lưng. Ông là Đinh La Thăng.

Thời ông làm bí thư SG, từ khoá Đinh La Thăng là từ khoá hot nhất google mà bất cứ tờ báo nào cũng phải chạy đua hàng ngày. Ông đi đến đâu, báo chí sục sôi tới đó. Nhiều tờ báo phải vận dụng quan hệ để được tháp tùng ông Thăng. "Tờ báo này là để phục vụ anh Thăng"- một TBT nói.

Sự có mặt của ông cũng từng dấy lên dư luận về sự thay đổi nhân sự của hàng loạt tờ báo SG. Điều ấy đã không xảy ra. Khi dẹp bỏ các ấn phẩm lằng nhằng ở bộ GTVT, ông đã sắp xếp một cuộc xáo trộn nhân sự trong vẹn toàn, k ai chịu thiệt.

Quý báo chí và người chữ nghĩa. Ông từng nhờ người thu xếp cuộc gặp một fbk mà ông không hề quen biết, chỉ để chuyện trò. Một người quyền uy muôn trượng, trong một chuyến công tác, không quên ghé thăm nhà một phóng viên nhỏ bé.

Từ thời làm dầu khí, ông Thăng đã nổi tiếng hào sảng. Mỗi lần nhậu, ông ôm đàn hát say mê, "tao, mày" với tất cả. Khi hỏi hạn chuyện gia đình. Lúc anh em khó, móc vài nghìn kêu cầm lấy. Khi báo khó khăn, lại kêu gửi hợp đồng.

Ở SG, nếu thật sự thân ông Thăng, chỉ có nhóm 18 phóng viên. Mỗi người, được tặng một cây viết parker và đặt cho một bút danh trìu mến. Ông Thăng với báo chí, như bát nước đầy!

Những ngày này, khi đọc thông tin từ hàng loạt tờ báo viết về mình. Dưới những dòng tin là cái tên từng hữu hảo huynh đệ, chén tạc chén thù, hẳn là bẽ bàng nhiều lắm. Nhưng thôi, báo chí cùng lắm là Tôn Hành Giả đeo kim cô bị niệm chú. Họ làm việc của họ thôi. Người như ông thừa hiểu.

Cay đắng cho ông, là có những chủ nhân bắt đầu xoá hình cây viết parker trên fb. Bắt đầu những dòng stt thoả thê hỉ hả. Cảm giác này, sẽ đau điếng hơn nhiều nỗi cô đơn trên chuyến bay chiều muộn.

Bìm leo giậu đổ, cọp xuống đồng bằng chó vuốt râu. Trong cây viết parker là mực. Trong miệng của nhà báo, là một lưỡi dao!

Buồn không, anh Thăng? Thôi thì nợ nần với đời có vay có trả. Nỗi bạc bẽo này, coi như là khoản lãi đầu tiên!
-----------

Chuyến đi ghi nhớ nè: anh này theo đoàn DN tháp tùng TBT ký đc cái HD, về đến SB NB thì bị tóm.
hôm nay VKS vẫn giữ cáo trạng đề nghị mức án tử hình - mức án cao nhất và lần đầu áp cho tội phạm kinh tế .

Last edited:
Thằng Bamboo là thằng nào thế chị?
@Bạch Vân
@ck3zw tự nhiên hỏi câu này mà tuổi Tuất nữa, xem có đúng với cái quẻ của
Cào không? Lấy quẻ rồi, không tập trung theo dõi nó, cứ đi đàm Đạo... Hồi, rồi còn chê cái môn mình không rành mờ tối :104:

Last edited:
@DarkGreen huynh,
Hình như trong mấy bài pọt lúc sáng, em đâu có Chê Bai gì đầu anh nhỉ? Nếu em có viết gì đó mà liên quan đến vụ Chê Bai, thì anh coi như là em viết không rõ ý nhé. Em khẳng định là môn nào tồn tại vài trăm năm, đến cả ngàn năm thì đương nhiên có giá trị hữu dụng, vấn đề là các Cao Thủ hiện đại bình chú sách Cổ đã đi quá xa... quá xa... so với cái hiểu biết nông cạn của mình (em tiếp thu ý tưởng của trường phái Dịch Tượng Số là chủ đạo). Với trình độ hiện tại, em khó mà tiếp thu được... để tương lai xem sao?!

@DarkGreen huynh,
Hình như trong mấy bài pọt lúc sáng, em đâu có Chê Bai gì đầu anh nhỉ? Nếu em có viết gì đó mà liên quan đến vụ Chê Bai, thì anh coi như là em viết không rõ ý nhé. Em khẳng định là môn nào tồn tại vài trăm năm, đến cả ngàn năm thì đương nhiên có giá trị hữu dụng, vấn đề là các Cao Thủ hiện đại bình chú sách Cổ đã đi quá xa... quá xa... so với cái hiểu biết nông cạn của mình (em tiếp thu ý tưởng của trường phái Dịch Tượng Số là chủ đạo). Với trình độ hiện tại, em khó mà tiếp thu được... để tương lai xem sao?!
hehe Đùa thôi. :21:

4r học thuật có tay to à a :24:

:3D_35:
----
vc mềnh có a nào ôm APC dài hạn thì phải, hnay bo thế ko ra hú phát nào :111:
1. Nếu xét theo góc độ broker tính 5 tỷ là tay to thì VF ko thiếu , thậm chí x5,7 cái tay , nhưng phàm là tay to lại càng kín tiếng chứ ko bô bô như cái anh tự xưng là quản lý quỹ ( để nghiễm nhiên ngang hàng vs 1 số anh nào đấy cho oai) " có quản lý 1 cái quỹ bé bé thôi , cũng không đến 1 triệu $ đâu " ( trích 1 buổi offline VEQ nghe ngứa tai ko bao giờ tham dự nữa )
2. uncen của 1 thành viên VF mới trong tuần rồi thôi

Status
Not open for further replies.
Back