Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Cái quả "Tử vi cao tầng" or "Tử vi chiêm bốc" của bác INDOCHINE (KimHac) này, hình như chưa có sách nào đề cập đến thì phải?
Em không biết gì về cái món này của cụ Indochine. Em chỉ là thằng khờ, cưỡi ngựa xem hoa...hic

còn nói về khoa học or Phật học thì, vứt hết các loại ấy đi, gieo quẻ hay v..v cũng chỉ là để biết phần ngọn. phần gốc cốt yếu & bản thể của vũ trụ or đạo theo cách hiểu của BV, là chỉ có 1 từ duy nhất: Ý.
N4M: cơ mà, ngẫm lại thấy....tời ạ, khó vô cùng tận.

Bất khả tri, bất khả luận.
Vậy nên con người chỉ cần nhìn sự vật đúng như nó là nó hay văn chương hay gọi là bằng con mắt trẻ thơ ấy, không kiến thức, không kinh nghiệm cũng coi là đắc đạo rồi.

Bất khả tri, bất khả luận.
Vậy nên con người chỉ cần nhìn sự vật đúng như nó là nó hay văn chương hay gọi là bằng con mắt trẻ thơ ấy, không kiến thức, không kinh nghiệm cũng coi là đắc đạo rồi.
câu này, mọi người hiểu sai nghĩa đích thực of nó đó. hì...
câu này có nghĩa rất đơn giản, 1 ng ngộ ko thể giải thích và làm cho ng ko có căn cơ để hiểu mà đi đến cái ngộ dc. càng giải thích, càng sai với ng chưa có duyên cơ

còn nói về khoa học or Phật học thì, vứt hết các loại ấy đi, gieo quẻ hay v..v cũng chỉ là để biết phần ngọn. phần gốc cốt yếu & bản thể của vũ trụ or đạo theo cách hiểu của BV, là chỉ có 1 từ duy nhất: Ý.
Các môn Huyền Bí bản thân nó có giá trị hữu dụng, cao thấp tùy trình độ và kinh nghiệm của người dùng cụ Bon ạ.
Căn bản, là cụ phải có 1 cách thâm nhập vào điểm cốt lõi, trước khi vác lá số ra luận giải, hoặc vác 1 cái quẻ ra luận bàn. Ở đây, em tạm gọi là cái chìa khóa. Cái chìa khóa này phải thỏa mãn tính Duy Nhất... thì mới thuận theo ý Đạo mà soi...

Mọi người hiểu thế nào không quan trọng.
Quan trọng ý mình là chẳng thể biết được gì đâu mà bàn luận. Sống đơn giản là đủ rồi.

Các môn Huyền Bí bản thân nó có giá trị hữu dụng, cao thấp tùy trình độ và kinh nghiệm của người dùng cụ Bon ạ.
Căn bản, là phải có 1 cách thâm nhập vào điểm cốt yếu, trước khi vác lá số ra luận giải, hoặc vác 1 cái quẻ ra luận bàn. Ở đây, em tạm gọi là cái chìa khóa. Cái chìa khóa này phải thỏa mãn tính Duy Nhất... thì mới thuận theo ý Đạo mà soi...
mình có ý kiến thế này ngc BV xíu: là vũ trụ ko có tính duy nhất....
lúc nào đó, BV thử 1 lần ngẫm sâu hơn về Ý xem nhé. mình ko nói những điều mình nghĩ là đúng, nhưng mình tin BV có thể ngẫm ra điều gì đó hay hơn và mình muốn dc nghe nó

câu này có nghĩa rất đơn giản, 1 ng ngộ ko thể giải thích và làm cho ng ko có căn cơ để hiểu mà đi đến cái ngộ dc. càng giải thích, càng sai với ng chưa có duyên cơ
Trùng khớp hoàn toàn với ý bé. Thuyết Nhân Duyên Sinh của Phật thật là bá văn đạo...hihi

Mọi người hiểu thế nào không quan trọng.
Quan trọng ý mình là chẳng thể biết được gì đâu mà bàn luận. Sống đơn giản là đủ rồi.
Bon đồng ý với chị. :))
enjoy life nhé

Mình nói chung đấy, không riêng gì mình đâu. Nghe mọi người bàn luận ngứa tai lắm, toàn làm mầu nếu không thì cũng là ảo tưởng không à.
ấy đừng thế. vì như thế sẽ ko enjoy life theo tiêu chí đơn giản dc đâu chị ạ

ấy đừng thế. vì như thế sẽ ko enjoy life theo tiêu chí đơn giản dc đâu chị ạ
Thấy điều sai quấy biết là không đúng. Thấy được sự khó chịu ở mình đấy là nhận thức thực tế.
Biết cảm giác đó không tốt cho mình và thực ra người ta cũng đều đang trên con đường nhận thức sẽ tự nhiên không còn cảm giác đó nữa, lúc này gọi là giải thoát.
Đấy chỉ đơn giản có vậy thôi.

HII hay hơn chứ bác, AAA nhỏ lẻ cầm cả mớ tốn sức đánh hơn, không thì cũng tốn sức đánh lên xuống để rũ bỏ
2 con em lại chọn AAA mới sai lầm
Loạn bình chơi thui,chứ chả bao giờ mình chơi loại này.

Thấy điều sai quấy biết là không đúng. Thấy được sự khó chịu ở mình đấy là nhận thức thực tế.
Biết cảm giác đó không tốt cho mình và thực ra người ta cũng đều đang trên con đường nhận thức sẽ tự nhiên không còn cảm giác đó nữa, lúc này gọi là giải thoát.
Đấy chỉ đơn giản có vậy thôi.
heizza...
open mind plz, nói theo đời thường thì, nhân sinh quan hay quan điểm of chị ko phải là mốc lấy đó để mọi người qui chiếu or căn cứ để xét chuẩn mực đúng sai. theo hiểu biết of chị, điều a là đúng, theo ng khác là ko, đó là điều hiển nhiên of thế giới, chị phải chấp nhận nó như lẽ thường tình, còn ko thì chính bản thân chị ko enjoy dc your life theo cách đơn giản mà chị muốn.
plz hãy mở rộng lòng, ko phải cho ng khác, mà cho chính chị.
ps: chị nghe dc thì nghe, ngứa tai thì cho qua nhé.
như Son cmt, tại tt hôm nay ko xanh, hihi...Son coi thế mà đểu vãi, haha....

Status
Not open for further replies.
Back