Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
Có trường hợp nó vẽ luôn cái đáy mới k anh? :21:
Cái đó cũng phải tính đến nên đáy 28/06 tôi không đánh giá cao là thế. Tóm lại là không có gì phải vội vã cả :21:
PS: Cứ tưởng thầy có phương pháp đoán được đáy dài hạn nên giao lưu cho vui. Qua những gì thầy nói trên đây thì thầy chỉ đi đoán những cái đáy ngắn hạn. May mắn thì ăn được chút, không thì cắt lỗ. Tui style khác. Stop here.:103:

Last edited:
Bán là đúng rồi anh. Kể cả hôm nay ra báo cáo tốt, hạch toán lãi Skylake thì cũng bán vì sau đó SDI chưa có gì ngoài VRE cả.
Huhu, có nên múc thêm không chị :(
P/S: Tại chị hôm nay cmt ý

Sent from my iPhone using Tapatalk

Bị tỷ phú lừa thật rồi em ạ.
đây là vấn đề đạo đức lãnh đạo rồi. Chỉ dự án Skylake đã hô biến tay trái-tai phải như vậy thì làm sao nhà đâu tư tin tưởng vào những tài sản khác, lợi nhuận chưa phân phối

đây là vấn đề đạo đức lãnh đạo rồi. Chỉ dự án Skylake đã hô biến tay trái-tai phải như vậy thì làm sao nhà đâu tư tin tưởng vào những tài sản khác, lợi nhuận chưa phân phối
Đọc báo cáo sẽ thấy doanh thu từ Skylale quý này mới ghi nhận 3.210 tỷ nhưng trên thuyết trình của VHM lại là 3.537 tỷ.
Do vậy vẫn quan điểm lúc sáng đưa ra là số tiền 1.048 tỷ là toàn bộ lợi nhuận VHM nhận được từ hợp đồng hợp tác này. Phần còn lại thuộc về SDI.

Đọc báo cáo sẽ thấy doanh thu từ Skylale quý này mới ghi nhận 3.210 tỷ nhưng trên thuyết trình của VHM lại là 3.537 tỷ.
Do vậy vẫn quan điểm lúc sáng đưa ra là số tiền 1.048 tỷ là toàn bộ lợi nhuận VHM nhận được từ hợp đồng hợp tác này. Phần còn lại thuộc về SDI.
Có nên bán hay giữ chị ơi, em ko muốn thua case này

Có nên bán hay giữ chị ơi, em ko muốn thua case này
Lúc chưa đọc đc báo cáo mới nhìn vào kqkd hiện lên ở trang của ubck chị đã thất vọng và mất niềm tin ghê gớm. Thậm chí còn muốn bán sạch tất cả cổ phiếu trong tk rồi giải nghệ luôn cơ. Bởi nếu vậy thì mọi phân tích đều vô nghĩa hết.

Lúc chưa đọc đc báo cáo mới nhìn vào kqkd hiện lên ở trang của ubck chị đã thất vọng và mất niềm tin ghê gớm. Thậm chí còn muốn bán sạch tất cả cổ phiếu trong tk rồi giải nghệ luôn cơ. Bởi nếu vậy thì mọi phân tích đều vô nghĩa hết.
Mai chị định tính sao ạ, liệu gió có cuốn theo chiều

Em cũng nhận thấy điểm này khi xem BCHN của SDI. Còn về phần hợp tác có cách nào mình biết được 1 cách minh bạch thay vì chỉ suy đoán không?
Anh V đã khiến rất nhiều người mua/ đầu tư Landmark 81 điêu đứng nên phận cổ đông nhỏ lẻ như SDI bị thiệt cũng k ảnh hưởng gì đến ảnh

Em cũng nhận thấy điểm này khi xem BCHN của SDI. Còn về phần hợp tác có cách nào mình biết được 1 cách minh bạch thay vì chỉ suy đoán không?
Anh V đã khiến rất nhiều người mua/ đầu tư Landmark 81 điêu đứng nên phận cổ đông nhỏ lẻ như SDI bị thiệt cũng k ảnh hưởng gì đến ảnh
Theo số thuyết minh của VHM là rõ ràng rồi đấy.
Chị là người trong cuộc vụ Vinschool nên suy đoán khách hàng tham và ngu thôi

Em có đọc qua bctc hợp nhất của vhm thì thấy:
1. Vhm đặt cọc cho sdi khoản mua cp 70 tỉ, em đoán là mua 55% cty cvtt.
2. Do sở hữu 55% cvtt nên đc hạch toán từ skylake lợi nhuận 1074 tỉ.
Như vậy lợi ích của sdi là khoảng 45/55 ×1074 tỉ.
Còn vì sao vhm đc hạch toán trước mà sdi chưa đc, lại phải chuyển tiền trc sang cho vhm thì k biết.

Đây phải chăng là lý do=))

Em có đọc qua bctc hợp nhất của vhm thì thấy:
1. Vhm đặt cọc cho sdi khoản mua cp 70 tỉ, em đoán là mua 55% cty cvtt.
2. Do sở hữu 55% cvtt nên đc hạch toán từ skylake lợi nhuận 1074 tỉ.
Như vậy lợi ích của sdi là khoảng 45/55 ×1074 tỉ.
Còn vì sao vhm đc hạch toán trước mà sdi chưa đc, lại phải chuyển tiền trc sang cho vhm thì k biết.
Không đúng đâu.
Suy diễn gì cũng phải có cơ sở. 70 tỷ là khớp với số cổ phần công ty đầu tư và phát triển sinh thái.
Hợp đồng BCC cơ bản như VHM đã tóm tắt. Góp 490 tỷ nhận về 1.048 tỷ. Phần còn lại thuộc SDI.
Chấm hết.

Status
Not open for further replies.
Back