Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Lại cười, có gì vui hả thầy? :4:
Em vừa gấp thếp nè, chờ sang tuần lên đây nhận cái rì pọt nho nhỏ nhé :113:
Nếu FED dovish hoặc như tăng như dự báo của thị trường thầy sẽ lại có quà, ngược lại hawkish thì đi bằng nạng. Có điều dù có dovish hay không, mình dự DJ nhiều khả năng đang ở chu kỳ điều chỉnh lớn tầm 20-30%, mức giảm 11% của DJ hiện nay chưa đủ. Các tài sản trên thế giới đang trong quá trình định giá lại, trứng thì ngoài rate còn có growth.

Nếu FED dovish hoặc như tăng như dự báo của thị trường thầy sẽ lại có quà, ngược lại hawkish thì đi bằng nạng. Có điều dù có dovish hay không, mình dự DJ nhiều khả năng đang ở chu kỳ điều chỉnh lớn tầm 20-30%, mức giảm 11% của DJ hiện nay chưa đủ. Các tài sản trên thế giới đang trong quá trình định giá lại, trứng thì ngoài rate còn có growth.
Tối nay hay mai FED họp thầy nhỉ :105:

Kể cả thị trường có đi lên thật hay xuống mạnh nữa thì vẫn còn là mua cổ nào nữa cụ ợ.
Mua đúng đáy VNI vẫn lỗ sấp mặt như thường.

Kể cả thị trường có đi lên thật hay xuống mạnh nữa thì vẫn còn là mua cổ nào nữa cụ ợ.
Mua đúng đáy VNI vẫn lỗ sấp mặt như thường.
vâng chị, 2019 sẽ là 1 năm khó khăn. Tầm này em cũng pó tay rồi, đi sâu vào doanh nghiệp là sở đoản của em, đợt hồi vừa rồi ko có nhóm nào dẫn cả, nếu vậy trong trường hợp cả Vnindex và DJ đều tạo đáy của chu kỳ lớn thì nhiều khả năng kịch bản cho vnindex sẽ như đợt hồi.

vâng chị, 2019 sẽ là 1 năm khó khăn. Tầm này em cũng pó tay rồi, đi sâu vào doanh nghiệp là sở đoản của em, đợt hồi vừa rồi ko có nhóm nào dẫn cả, nếu vậy trong trường hợp cả Vnindex và DJ đều tạo đáy của chu kỳ lớn thì nhiều khả năng kịch bản cho vnindex sẽ như đợt hồi.
Dự đoán cả thị trường hay nền kinh tế là việc quá khó.
Mình xin dừng cuộc chơi ở đây :21:

là kịch bản gì vậy Thầy

là kịch bản gì vậy Thầy
Em đoán mỗi dòng tăng ít, muốn đánh bại thị trường thì phải chọn đúng doanh nghiệp, tức là đào sâu vào hoạt động kinh doanh của nó, mà cái này thì em chịu. Nguồn lực của em là rất khó để thực hiện. Các năm trước chọn đúng dòng theo chu kỳ là ổn, năm sau em nghĩ chắc khác.

áp lực là do bảng điện anh ạ, chỉ có ngồi hươu vượn mới bị áp lực bởi lời hươu vượn thôi
:3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore:
...
Đối thủ đã hết lực, không thể bình quân giá giảm theo kiểu double. Ngoài ra, thời gian rảnh rỗi, đối thủ vẫn lang thang trên mạng, cuối tuần vẫn lai vãng phố Fxx với chủ đề CTG xxx, PVS yyy (trong khi quote tag VCS PNJ MWG)... Thì đó chánh là lúc, ta nên ngồi bên cạnh đối thủ, tâm sự với đối thủ...an ủi động viên đối thủ...cho đến khi đối thủ kiệt sức/buông xuôi... thì ta hẳn ngắm nghía cái ví của đối thủ...
Tà ác chân lý...là vậy. Không khó để hiểu, nhưng cực khó để học theo...:21:
Ps: Nếu đối thủ không die, thì ta có thêm được một tri kỷ. Nếu đối thủ die, thì ta được cái ví. Risk phờ ri...
:3D_16::3D_16::3D_16:
đến đoạn động viên hay ngắm ví rồi ta =)) =)) =))

:3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore:

:3D_16::3D_16::3D_16:
đến đoạn động viên hay ngắm ví rồi ta =)) =)) =))
Chưa thấy đối thủ nổi lên mặt nước để thở...nên chưa biết phải làm sao nữa (đây là điểm yếu của phương pháp soi)...haizzz
Bên Phố cờ bạc có câu hay lắm: Cá Voi cũng phải có lúc ngoi lên mặt nước để thở. Nó ko thở tức là nó die rồi...
Tiếc ghê...mớ hàng này mà rơi ở mốc T+ là có lỗi với đồng bào đồng chí lắm...
Haizzz

Status
Not open for further replies.
Back